Làm sao cho DS bớt bị trầy

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
máy DSi làm = nhựa thế là nó xước kinh lắm
có ai bán tấm silicon cho DSi ko?
Đã nói bao lần là ra Mimi hoặc SpeedgameVN đều có bán cả. DSi xem ra còn ít dễ xước hơn DSLite nhiều. Nhìn vào vỏ DSLite thì chỉ cần đặt máy lung tung khoảng 1 tg ngắn thì có thể bị xước la liệt lun :|

@honquoc: Hôm nọ chơi game mà bức xúc quá trời, miếng dán bị xước quá đâm ra mình không làm chiêu Spin Attack được, ko nhạy. Phải chơi cả chục lần mới làm được chiêu này mới kill được boss cuối. Để qua năm mới thay luôn. Hiện giờ cũng chưa có nhu cầu chơi thêm game nào nữa, nên mình cũng chả thay làm gì.

@LightGem: Tiêu đề topic là làm cho DS bớt bị trầy. Trầy màn hình cũng là 1 tình trạng chứ bộ :|

sonchuaquy

Nấm nhỏ
đúng vì nhân vật lun lun ngay trung tâm mà bạn ............Cái cảm ứng của dslite của mình vẽ thì hay bị sẹt 1 đường rất khó vẽ còn chơi game thì bình thường đợt này phải mua miếng cảm ứng thay thôi lâu ngày nó bị lệt thì phải
MÌnh mua máy đc 4 tháng cứ 1 tháng là 1 miếng
kinh thế, tui chắc 1 năm thay 1 lần thôi, mua nhiều thế nó phí ra

@lightgem: làm gì mà khắt khe thế bạn. nói vài cái liên quan thì cũng có ảnh hưởng mấy đâu:Please:

gameboy89

V.I.P Member
@LightGem: Hỳ ae thảo luận trầy máy, thì nhìu lúc góp ý luôn về trầy màn hình cũng tốt thôi mà >:D<

@All: Về cái trầy màn hình cảm ứng DS, tớ khuyên hok nên mua miếng dán làm gì phí tiền :)) chơi theo phong cách của tớ nè :">

- Nếu mua miếng dán ở Hn (HCM thì tớ hok bít) cho DSL thì tầm 90-100K 2 tấm cả trên và dưới, quan trọng dưới thôi :P nếu tớ chơi thì cùng lắm 3 tuần là kịch nó xước bắt đầu bung bét ra :))

- Từ lúc mua máy đến h` là đc 1 năm rùi, dán lần đầu tiên khi mua, bây h` tớ bóc luôn cái miếng xước đó ra chơi = màn gốc, cứ chơi tẹt ga luôn phá nhiệt tình, hok thương tiếc =)) thì cái màn gốc nó cũng chịu đc khá lâu đó nửa năm hoặc hơn \:D/

- Đến lúc nó bung bét wa' rùi thì thay luôn cả màn touch screen, mua trên Dx có 120K hơn 1 tý so với 1 tấm dán :)) như vậy tiết kiệm chi phí rất nhìu so với dán liên tục

@LightGem: Hỳ ae thảo luận trầy máy, thì nhìu lúc góp ý luôn về trầy màn hình cũng tốt thôi mà >:D<

@All: Về cái trầy màn hình cảm ứng DS, tớ khuyên hok nên mua miếng dán làm gì phí tiền :)) chơi theo phong cách của tớ nè :">

- Nếu mua miếng dán ở Hn (HCM thì tớ hok bít) cho DSL thì tầm 90-100K 2 tấm cả trên và dưới, quan trọng dưới thôi :P nếu tớ chơi thì cùng lắm 3 tuần là kịch nó xước bắt đầu bung bét ra :))

- Từ lúc mua máy đến h` là đc 1 năm rùi, dán lần đầu tiên khi mua, bây h` tớ bóc luôn cái miếng xước đó ra chơi = màn gốc, cứ chơi tẹt ga luôn phá nhiệt tình, hok thương tiếc =)) thì cái màn gốc nó cũng chịu đc khá lâu đó nửa năm hoặc hơn \:D/

- Đến lúc nó bung bét wa' rùi thì thay luôn cả màn touch screen, mua trên Dx có 120K hơn 1 tý so với 1 tấm dán :)) như vậy tiết kiệm chi phí rất nhìu so với dán liên tục
Tớ đang định hỏi ý kiến mọi người cái này thì tình cờ tìm thấy bài của bác. Thanks bác nhé.

Mà bác mua ở đâu mà 120k cơ? Mua về rồi tự thay hay là có thay luôn cho mình hở bác? Con của mình bung bét quá òi.

sao tự thay đc, phải mở máy ra, rút cáp đủ kiểu(trên youtube có dạy đó, lên đó mà search:D), mua ở Dealextreme.com, anh aliviss có nhận đặt đấy, vô đây nè, còn cái màn hình đó ở đây(hình như vậy, chưa mua chưa biết:D)

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Tớ đang định hỏi ý kiến mọi người cái này thì tình cờ tìm thấy bài của bác. Thanks bác nhé.

Mà bác mua ở đâu mà 120k cơ? Mua về rồi tự thay hay là có thay luôn cho mình hở bác? Con của mình bung bét quá òi.
về vấn đề thay thì tớ khuyên bác là đừng liều không thì đi con DS đấy :em17: bạn nên ra mấy chỗ nhận sửa DS để họ thay hộ cho
ví dụ ở HN thì có hotgameshop, Hàng Mành, gamecenter,...

hotgamre đâu có sửa DS đâu a:-/
mà đừng có search cửa hàng trên mạng, hum trc mang đi sửa ở chỗ flyshop, bị nó xài giờ cao su cả tháng, mà lúc về màn hình còn vàng vàng, ức:((

Death_of_Light

Nấm nhỏ
mình nghĩ bạn nên mua vỏ nhôm ấy vừa đẹp vừa chống va đập

---------- Post added at 08:39 PM ---------- Previous post was at 08:37 PM ----------

vào mục quảng cáo hỏi chỗ hàng mành xem sao??

sonchuaquy

Nấm nhỏ
hotgamre đâu có sửa DS đâu a:-/
mà đừng có search cửa hàng trên mạng, hum trc mang đi sửa ở chỗ flyshop, bị nó xài giờ cao su cả tháng, mà lúc về màn hình còn vàng vàng, ức:((
ủa hotgame ko sửa à, thế thì ra cái quán ông gì ở Hàng Mành trong chuyên mục quảng cáo ấy, chắc cũng được:em29:

gameboy89

V.I.P Member
Hum nọ ra hotgames định nhờ thay nút, ra mới bít là hok nhận sửa đồ DS :D, nên ra hàng mành sửa cho nhanh, Dpad + công = 50K :D
- Tháo máy nhanh fết 5-10' xog

hailainguyen

Nấm nhỏ
Thế còn cách dán keo cho máy ? Cũng giúp cho máy bớt trầy đấy !Nhưng máy ... sẽ bị trầy vì lưỡi lam của thợ dán keo .
Máy GBA sp 2 đèn của mình cũng dán keo nè , nhìn nó bóng bóng đẹp phết !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN