M3 Sakura (SCLite, SCRumble, R4DS, M3, DSTT...)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Giao diện tiếng anh mà báo lỗi tiếng Nhật thế này. Chịu.

Cái này nó decode = directshow nên bạn thử cài hoặc update k-lite codec pack xem. Google là ra link down.

Hoặc đổi sang dùng BatchDPG hoặc Super

Chuyển từ FLV qua DPG bằng niềm tin?
Cài k-lite codec pack vào rồi dùng BatchDPG hoặc Super convert ngon

lightning

Nấm nhỏ
Mình dùng M3 Sakura trên SC , nghe nhạc mp3 sao thỉng thoảng nó cứ bị giật tiếng thế nhỉ (Dùng Ipod,moonhell thì vẫn nghe được bình thường)?

gameboy89

V.I.P Member
web down skin toàn tiếng nhật khó xem wa' , chả bít phần chuyển wa english ở đâu :-?

Cái này hok có theme skin nhỉ :D

DPGtools , down trong factory khó wa' , hok bít down :| , ai attach lên hộ mình cái :D

boot M3Sakura firmware Version 1.10
May 30 2008 01:37:18 GMT+09:00
ARM RVCT3.1 [Build 569]

___current pc=0x02008918 sp=0x02803eb8

FreeMem=3491840byte
DTCMEND=0x28010ec
active interface = 0x020588a0
DeviceID=M3DS
DeviceName=M3-DS (SD Card)
MBR boot S\sector=247 a=bRD=8071 RE=0 REsize=32
SPC=8 FD=8071 FLC=498288
Detect FAT32
Shell_FAT_fopen_Data=/SYSTEM/M3SAKURA/LOGBUF.TXT

Applcation Halted!!
Please refer [/SYSTEM/m3sakura/logbuf.txt]

mọi người cho hỏi lỗi này có cách nào khắc phục đc ko vây.Cứ chạy sakura là bị à

boot M3Sakura firmware Version 1.10
May 30 2008 01:37:18 GMT+09:00
ARM RVCT3.1 [Build 569]

___current pc=0x02008918 sp=0x02803eb8

FreeMem=3491840byte
DTCMEND=0x28010ec
active interface = 0x020588a0
DeviceID=M3DS
DeviceName=M3-DS (SD Card)
MBR boot S\sector=247 a=bRD=8071 RE=0 REsize=32
SPC=8 FD=8071 FLC=498288
Detect FAT32
Shell_FAT_fopen_Data=/SYSTEM/M3SAKURA/LOGBUF.TXT

Applcation Halted!!
Please refer [/SYSTEM/m3sakura/logbuf.txt]

mọi người cho hỏi lỗi này có cách nào khắc phục đc ko vây.Cứ chạy sakura là bị à
ah` thi` ban. format thẻ đi, cài lại cho đúng , thế thôi

gameboy89

V.I.P Member
Chả hỉu sao có tập convert nhanh vù vù mà lại có tập mãi hok thấy chạy :-?? , dung lượng đều ngang ngang nhau hơn 100MB !

Thường thường mình ném thẳng FLV vào nó tự chuyển sang MPG rùi đến DPG nhưng 1 số tập đên MPG rùi die luôn :-??

Có ai bít vì sao hok ??? ( đã cài k lite code pack )

Chả hỉu sao có tập convert nhanh vù vù mà lại có tập mãi hok thấy chạy :-?? , dung lượng đều ngang ngang nhau hơn 100MB !

Thường thường mình ném thẳng FLV vào nó tự chuyển sang MPG rùi đến DPG nhưng 1 số tập đên MPG rùi die luôn :-??

Có ai bít vì sao hok ??? ( đã cài k lite code pack )
uh thỉnh thoảng nó bị thế , do cái DPG tool nó ko nhận dạng đc code của video.
bạn có thể chuyền tắt wa WMV rồi mới wa DPG dù hơi phức tạp >"<
ghét cách này >"<
vì 1 số video mình cũng phải làm thế >"<
ban thử chỉnh trong lúc cài K lite code xem, nhìu lựa chọn mà mình ko để ý đó :xm0008:

Nhưng mà chỉnh cái ji`trong code pack cơ ?? :-/

Dùng soft convert FLV ra WMV ở ngoài cũng đc ah` , thử cách này xem sao :-?
dùng cái Win avi của a fRenzy đã post ý để chuyển
1 số cái phải wa cách đó chả hiểu vì sao mà DPG tôl của M3sakura ko nhân đc còn DPG tool của moonshell thì đc ... bó tay :-@
hình như cái DPG của moon còn nhìu file linh tinh nữa ... mình ko giữ trong máy nữa nhưng nếu bạn có thì nên thử vì convert wa lại 2-3 lần 1 cái video nặng thì mệt lắm ^^!

gameboy89

V.I.P Member
Vụ này căng wa' ! đag máu xem dragonball GT trên DS :-s (hum wa mới làm đc 1 tập :| ) ném FLV vào tool moOnshel bị lỗi :| , đag làm nốt cách cuối cùng chuyển WMV trứoc xem ế nào hok đc thì cắt luôn vụ xem phim DS =.=

Mà cũng 2` wa' , xem video nhạc ngon ế mà , xem phim lại khó thật :))
_______

- haha phát này hok đỡ đc rồi đã chuyển wa WMV ném vào cả 2 tool m3 và moOnshell đều đie :)) thôi xem online cho lành

Vụ này căng wa' ! đag máu xem dragonball GT trên DS :-s (hum wa mới làm đc 1 tập :| ) ném FLV vào tool moOnshel bị lỗi :| , đag làm nốt cách cuối cùng chuyển WMV trứoc xem ế nào hok đc thì cắt luôn vụ xem phim DS =.=

_______

- haha phát này hok đỡ đc rồi đã chuyển wa WMV ném vào cả 2 tool m3 và moOnshell đều đie :)) thôi xem online cho lành
khổ ... xem phim dài làm gì ^^
phim ngắn nhé dô DS là hợp nhất của tui toàn video clip thui ^^
hay nhất cái Eat you up của BoA ^^

langtu

Nấm nhỏ

_______

Dùng bộ BatchDPG đi bạn, trong diễn đàn có đó. Ưu điểm: trình convert phim chuyên nghiệp cho DS, hỗ trợ phụ đề, tốc độ,...

M3Sakura Ver1.34 X The 2nd Edition Europe/USA Version

GBAlpha team have put out a European release of the M3 Sakura firmware for M3 Real/Sakura slot-1 cards. Until now (officially) the firmware was only available in Japanese. I believe the reason we had wait this long for a European release was due to people unofficially translating the firmware.

M3 Team we're obviously fully aware of this and it probably gave them an opportunity to sit back and let others do the job for them. Anyway the official Euro version is now available and includes the following languages:

English, French, Spanish, Italian, German, Portuguese and Dutch.
link dowload :
http://www.linfoxdomain.com/nintendo/ds/dls/M3Sakura_v1.34_2ndEd_EuroUSA.zip
còn đây là bản cho châu á:
http://www.linfoxdomain.com/nintendo/ds/dl.php/M3Sakura_v1.34_3rdEd_A04_Asian.zip

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN