Mario & Luigi Bowser's Inside Story

Cửa hàng game Nintendo nShop

nintendo ds

Nấm bình thường
:D mới check trên TTDS, với Unofficial firmware (version v1.17a07) ! M&L:BIS chơi được tốt nha !
Đã thử chơi 1 đoạn, nhảy tưng tưng đến chỗ save. Sau đó, tắt máy và load lại file save -> OK!

Download "Unofficial firmware": click here - Password: "www.nintendovn.com"

Giải nén file vừa download, copy thư mục "TTMenu" và file "TTMenu.DAT" đè lên 2 chú này trong thư mục gốc của thẻ nhớ !

Lưu ý:
. Copy lại toàn bộ nội dung trên thẻ nhớ trước khi sử dụng file này, để đề phòng mất file save của những game khác nha.
. Phải xóa file .sav của game M&L:BIS nếu đã có file này trên thẻ nhớ !
Vậy là ko chơi được trên R4 à ?:myemo0104:

Với DSTT có 2 cách để chơi được phải không các bác. 1 có phải là dùng YSmenu. 2 là dùng FW V1.17a07 . Thế cái nào chơi mượt mà ko lag vậy :-s. Mà chính xác là bản E hay U chạy được trên FW V1.17a07 :((. Giúp em zới

Với DSTT có 2 cách để chơi được phải không các bác. 1 có phải là dùng YSmenu. 2 là dùng FW V1.17a07 . Thế cái nào chơi mượt mà ko lag vậy :-s. Mà chính xác là bản E hay U chạy được trên FW V1.17a07 . Giúp em zới
làm gì có bản E mới có bản U với bản J thôi, mà YSmenu mới đó cũng dùng DSTT Unofficial Kernel v1.17a07 đó

aliviss

V.I.P Member
Coi như đây là bài cuối về chuyện này nhé :em43:. Nói thật nhé phá băng 3 ngày thì sao =)) Cheat àh :)) Thé anh này phá băng ninja gaiden 10 phút nè :)) Còn việc có chơi thật hay ko hay có phá băng trong bao lâu thì ra topic nào hay 4rum nào khoe hàng ấy rùi la cho đã :em10: Chứ ng` ta đang tìm khổ sở thế mà nói đc àh X(
chuẩn ko cần chỉnh em này dùng cheat vãi lắm các bác ạ với tuyên ngôn của e ý là " game nào ko có cheat ko đủ tự tin để chơi " =))

game này mình chơi túc tắc mỗi ngày 1 tí lúc phá đảo tầm 24h (no cheat)

anh e nào ở HN muốn đặt flash card # thì pm mình nhé

=> tui cũng nhịn từ bữa giờ:))
nói thật là cái sc ds one của tớ game nào cũng nuột ngon... cũng lắm 2 3 bữa là có patch nên nhìn các bác kím cũng tội ghê:)) tiếc là cái forum này chẳng có mấy người xài sc ds one nên cũng lười chả thèm vít hướng dẫn cách up patch để chơi... ai xài sc ds one mà gặp trục trặc ko chơi dc thì cứ pm tớ:D
:)) bây giờ còn dùng SC lite như tớ mới là hàng độc :)). SC lite vẫn chưa chơi đc :(.

chuẩn ko cần chỉnh em này dùng cheat vãi lắm các bác ạ với tuyên ngôn của e ý là " game nào ko có cheat ko đủ tự tin để chơi "

ZZZ. Ai chẳng có một thời như thế :). Chấp trẻ con làm gì.

này mọi người cho mình hỏi sao cài YS menu rồi bây giờ không vào được moonshell . xóa YS menu đi để xem có vào được không thì bị đơ máy luôn không vào được cái gì nữa . có ai biết cách cài đặt lại không giúp mình với

thientai99x

Nấm nhỏ
chuẩn ko cần chỉnh em này dùng cheat vãi lắm các bác ạ với tuyên ngôn của e ý là " game nào ko có cheat ko đủ tự tin để chơi " =))

anh e nào ở HN muốn đặt flash card # thì pm mình nhé
ax.thôi ko cãi nhau nữa.lầm cuối chỉnh lại vẫn mắc kẹt đoạn con blizard midbus:xm0005: đây.khổ,nó cứ cho mấy chú snow man ra hối máu,hút vào thì ko hút dc mấy chú snow man,ấn X mỏi tay,à cho hỏi là đoạn đó phải đănh mấy con snow man trong bụng bowser thì bowser mới thổi ra băng bụt đầu midbus dc?còn câu trên là sắp phá băng trong 3 ngày.viết thiếu.
sorry ko spam nữa còn bé.

này mọi người cho mình hỏi sao cài YS menu rồi bây giờ không vào được moonshell . xóa YS menu đi để xem có vào được không thì bị đơ máy luôn không vào được cái gì nữa . có ai biết cách cài đặt lại không giúp mình với

Ai giúp với

Ai giúp với
tải lại cái firmware của flashcart bạn đang dùng rồi cop vô thẻ :myemo0122:

nintendo ds

Nấm bình thường
Chơi ngon...YSMenu đóa...cứ DSTT chơi được thì R4 chơi được vì R4 có thể lấy FW mới của DSTT để tạo YSMenu. Tớ vừa làm cái YSMenu với FW UnOffical 1.17a07 của DSTT, chơi nuột lắm, R4 Origins vẫn mướt chán:em28:
R4 của mình ko xài được YSMenu.

Vậy có chơi được ko ?

Ai trả lời giùm mình đi :(

Cảm ơn zero ! Bạn có thể chỉ cho mình cách tạo YSmenu cho R4 từ firmware của FC khác như TTDS ko vì R4 ko update nên game mới cứ phải nhìn ngồi chờ patch. Nếu đc thì thanks bạn nhìu!!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN