Mộc đế hàn huyên hội, giải đáp thắc mắc chung về FE

Cửa hàng game Nintendo nShop

tại mình lỡ tay del trò FE 9 rồi, giờ chơi lại chán lắm, có cheat nào đùng 1 cái vô máp cuối luôn thì dc chứ cày lại.......í ẹ.

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Mình chơi FE 9 gặp phải 3 vấn đề sau:
1. Chapter 12 con Jill nó xuất hiện nhưng là enemy, và nó cứ xông vào đứa mạnh nhất trong team mình đòi chết, ko cách nào thu phục đc nó. >> No Jill = no Haar.
2. Chapter 19 ko nói chuyện đc với thằng quạ Naesala để cho nó về dạng NPC, nó cứ thấy người là nó mổ X_X, đưa Reyson/Janaff/Ulki ra nó chẳng nói chẳng rằng cũng mổ chết luôn. >>> khỏi lấy Kight ring
3. Chapter 15 mình đưa đại một đứa nào đó lên khoảng trống phía trên đúng như hướng dẫn mà chả thấy thằng Stefan nào xuất hiện >>> khỏi lấy Vague Kati.
Có phải mình down phải bản FE9 đểu ko :em39:

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
1. Chapter 12 con Jill nó xuất hiện nhưng là enemy, và nó cứ xông vào đứa mạnh nhất trong team mình đòi chết, ko cách nào thu phục đc nó. >> No Jill = no Haar.
2. Chapter 19 ko nói chuyện đc với thằng quạ Naesala để cho nó về dạng NPC, nó cứ thấy người là nó mổ X_X, đưa Reyson/Janaff/Ulki ra nó chẳng nói chẳng rằng cũng mổ chết luôn. >>> khỏi lấy Kight ring
3. Chapter 15 mình đưa đại một đứa nào đó lên khoảng trống phía trên đúng như hướng dẫn mà chả thấy thằng Stefan nào xuất hiện >>> khỏi lấy Vague Kati
1/ Phải cho Ike vào tầm ngắm của Jill (ô đỏ) TRƯỚC KHI JILL TIẾP CẬN THUYỀN, đứa nào lớ xớ gần cũng bị nó đâm hết

2/ Phải cho Janaff hoặc Ulki nói chuyện trước với nó, nó mới bay tới Reyson. Theo kinh nghiệm thì nên cho Ulki có equip Full guard (Đơn giản vì Naesala có thể tấn công bằng Wind magic, mất nhìu máu lắm, với lại có 1 cái ballista ở gần đó nữa). Ulki có def cao hơn, và theo cách cũ, cho Ulki vào ô đỏ của Naesala và cho Naesala tấn công trước). Nhớ đừng giết qụa con nào, ko thì hỏng hết. Cứ unequip mọi người là đc

3/ Chỉ có thể là Lethe hoặc Mordecai

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
1/ Phải cho Ike vào tầm ngắm của Jill (ô đỏ) TRƯỚC KHI JILL TIẾP CẬN THUYỀN, đứa nào lớ xớ gần cũng bị nó đâm hết

2/ Phải cho Janaff hoặc Ulki nói chuyện trước với nó, nó mới bay tới Reyson. Theo kinh nghiệm thì nên cho Ulki có equip Full guard (Đơn giản vì Naesala có thể tấn công bằng Wind magic, mất nhìu máu lắm, với lại có 1 cái ballista ở gần đó nữa). Ulki có def cao hơn, và theo cách cũ, cho Ulki vào ô đỏ của Naesala và cho Naesala tấn công trước). Nhớ đừng giết qụa con nào, ko thì hỏng hết. Cứ unequip mọi người là đc

3/ Chỉ có thể là Lethe hoặc Mordecai
1. Ko đc, cho Ike vào tầm con Jill cũng chạy lại thọc luôn, với lại lúc lại gần nó ko có option talk, chỉ có attack/item/wait.
2. Janaff/Ulki chạy lại cũng ko đc. Lúc đó bọn quạ của Naesala còn nguyên xi. Mà 2 con chim Lagux của mình tank Naesala đâu có nổi, mình phải cho Nephenee tank, nhưng lúc mà Janaff/Ulki chạy lại ko thấy có nút talk.
3. Chapter 15 có mỗi 2 đứa Laguz này thôi chứ đâu, nhưng mà ko thấy Stefan xuất hiện.
Thôi chắc down bản khác về thử :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN