Mộc đế hàn huyên hội, giải đáp thắc mắc chung về FE

Cửa hàng game Nintendo nShop

The dark knight

Leader of the Sable's Order
@yan: Mình không tỏ ra nghiêm túc, vui vẻ thì thoải mái nhưng nên đúng chỗ
@Randal: Không cấm. Chỉ cần đúng chỗ là OK. Nếu thế, mình còn tham gia nhiệt thành nhất.
@LG: I'm only afraid of adult Reapers, not the little one:))

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Chắc 2 đứa này là 1. Nhưng mà ở 2 thế giới khác nhau và con Nagi có thể là tương lai của Tiki :rolleyes[1]: Con Nagi ở chapter cuối đc send vào quân mình nó nói gì mà "I'm sent from the other world" thì phải :">

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
uh tớ cũng nghĩ thế. mà cái chapter cuối tớ chơi dùng cả 2 đứa dragon đó luôn nên thấy hơi nghịch lí :rolleyes[1]:
hồi lần đầu chơi còn tưởng Nagi là .... mẹ của Tiki =)). Sau nghe Bantu kêu Tiki là đứa divine dragon cuối cùng mới biết là ko phải

sonchuaquy

Nấm nhỏ
mình đang chơi FE 7, không hiểu cái stats Trv của nhân vật là gì, mình thấy mục này bỏ trống, không có thông số gì cả

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
bản 7 là bản đc đánh giá cao nhất trong các phiên bản FE của GBA luôn đấy. bạn nên chơi trc để có cảm hứng :rolleyes[1]:

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Bạn chơi 7 trước đi, thứ nhất vì bản đó đc đánh giá cao nhất dòng FE, thứ hai bản ý có hướng dẫn cho ng` mới chơi (nhưng ko bík bãn phải người mới chơi ko :"> ) rất kĩ càng, giúp làm quen với FE từng bước từng bước.

The dark knight

Leader of the Sable's Order
mình đang chơi FE 7, không hiểu cái stats Trv của nhân vật là gì, mình thấy mục này bỏ trống, không có thông số gì cả
Cái này là chỉ số liên quan đến việc đứa đó có thể rescue 1 đứa nào khác không, nếu chỉ số này cao hơn chỉ số Con của đứa kia thì mới rescue được.

sonchuaquy

Nấm nhỏ
mình khuyên bạn chơi bản 7 trước, tại mấy chap đầu cũng có hướng dẫn cho người mới chơi, ngoài ra nhân vật và cốt truyện hay sẽ ko chỉ làm bạn ko thất vọng mà còn rất hài lòng. bản 6 mình chưa chơi nên ko biết thế nào nhưng bản 8 mình đã chơi qua và mình thấy nó không hay bằng bản 7, nếu nói đúng ra là rất chán, riêng nhân vật nhìn đã ko cảm tình bằng FE7 rồi, bạn cứ FE7 mà chơi trước đi :D

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Khoe một tí thành tích mới chơi hồi tết (Không hack, không cheat) :rolleyes[1]:

Canas crit đẹp mắt

Hector solo Dragon

Sau khi chơi tớ rút ra 2 điều là: Canas là mage mạnh nhất trong số tất cả mage mình có và chỉ có Canas mới đủ cơ để đánh Nergal (Không tính vua phù thủy Athors nhé). Thứ 2, Hector là lord mạnh nhất trong 3 lord của FE7, bằng chứng chính là đoạn video trên, không ai sánh bằng \m/

yanyee_tang123

Mistress of Ike
^
Hơ thằng Canas của tớ sắp hơn Canas của cậu :">

No cheat, no code, no item b-) Và mới Level 9 (của cậu level 13 rồi) :-"
Lên level 13 chắc chắn sẽ hơn cậu >:)

Tớ bấy lâu nay vẫn thấy tên Hector mạnh ấy thôi, bên cái topic "3 lord của Fe7" kia biết rằng Lyndis sẽ thắng cho nên vote đại để khỏi bị quê vì thua ý mà :"> Cũng may là nhìu người chọn Hector hơn Eliwood :-"

sonchuaquy

Nấm nhỏ
^
Hơ thằng Canas của tớ sắp hơn Canas của cậu :">

No cheat, no code, no item b-) Và mới Level 9 (của cậu level 13 rồi) :-"
Lên level 13 chắc chắn sẽ hơn cậu >:)

Tớ bấy lâu nay vẫn thấy tên Hector mạnh ấy thôi, bên cái topic "3 lord của Fe7" kia biết rằng Lyndis sẽ thắng cho nên vote đại để khỏi bị quê vì thua ý mà :"> Cũng may là nhìu người chọn Hector hơn Eliwood :-"
he he, chưa chắc đâu bạn, để xem lên lv nó tăng được mấy điểm stat ;))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN