3DS Monster Hunter Generations

Cửa hàng game Nintendo nShop

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Felyne đi săn trong Monster Hunter X

Tại Tokyo Game Show, Capcom đã trình làng một tính năng rất mới của Monster Hunter X trên máy 3DS. Đó là "Nyanter Mode", chế độ cho bạn hóa thân thành một Felyne.

Như những hình trên thể hiện, trong Nyanter Mode, bạn sẽ gần như làm được mọi việc mà các Hunter vẫn làm như thu lượm, thám hiểm, chiến đấu với quái vật. Chỉ có điều, lúc này bạn là một Felyne. Thông tin chi tiết hơn về tính năng này sẽ được trình bày trong tương lai gần.

Monster Hunter X phát hành ngày 28/11 năm nay tại Nhật.

Sửa lần cuối:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Nyanter yếu hơn nhưng có nhiều lợi thế khác

Trong Monster Hunter X có một chế độ hoàn toàn mới là "Nyanter Mode". Chế độ này cho phép bạn vào vai một Felyne Hunter (Nyanter) để đi săn. Nyanter có thể không mạnh nhưng lại có nhiều kỹ năng khác hỗ trợ.

Thợ săn mèo (Nyanter) mạnh về tính linh hoạt và có nhiều kiểu hỗ trợ. Bạn có thể đổi sang làm Nyanter bằng cách chọn một trong số các Palico Felyne của mình bất cứ lúc nào trước khi nhận một nhiệm vụ. Khi ở phần chơi đơn, bạn có thể làm Nyanter và có thêm 2 Palico đi theo hỗ trợ.

Nyanter còn có các nhiệm vụ (quest) dành riêng cho mình và có thể thực hiện bất kỳ nhiệm vụ nào mà Hunter bình thường làm được. Do đó, bạn được quyền tạo nhóm cả 4 Nyanter với bạn bè của mình.

Đặc biệt, Nyanter không có thanh stamina nên chúng có thể chạy xung quanh liên tục, không sợ mất sức. Cách điều khiển cũng tương tự như Hunter. Nyanter còn có thể đào xuống đất để tránh đòn tấn công hoặc khi gặp nguy hiểm. Chúng cũng không phải đem theo Pickaxe hay Bug Net và còn nhiều nhiều việc có thể làm nữa.

Monster Hunter X sẽ phát hành ở Nhật ngày 28/11 trên Nintendo 3DS.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Monster Hunter X kết hợp cùng Yowamushi Pedal

Season 3 của loạt anime về đua xe đạp Yowamushi Pedal vừa được công bố gần đây, và trong số Weekly Shonen Champion tuần này, một sự kết hợp không ngờ tới của nó với Monster Hunter X đã trình làng.

Trên trang bìa của tạp chí Champion có hình ảnh một Felyne mặc đồng phục đội đua Sohoku cùng với Akira Midousuji dạng Chibi bên cạnh. Tuy nhiên, đó cũng là tất cả những gì chúng ta biết được đến thời điểm này. Thông tin chi tiết hơn về sự kết hợp này có lẽ sẽ được công bố trong nay mai.

Monster Hunter X sẽ phát hành trên Nintendo 3DS ở Nhật ngày 28/11 năm nay.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Monster Hunter X sẽ có nhiều DLC miễn phí

Tuần này, Ryozo Tsujimoto (nhà sản xuất của series Monster Hunter) và Shintaro Kojima (nhà sản xuất game) đã tới Đài Loan để quảng bá cho Monster Hunter X sắp phát hành. Trong buổi giới thiệu, họ đã chia sẻ thêm một số thông tin mới về game, trong đó có việc đưa ra các gói DLC sau khi game phát hành.

Đầu tiên, 2 nhà sản xuất game cho biết nhóm phát triển đã thiết kế Monster Hunter X rất thận trọng để người mới làm quen game dễ bắt nhịp. Ví dụ như, các bản đồ ban đầu của game sẽ ít độ cao, ít rối hơn, để mọi người quen với các cơ chế khác nhau của trò chơi.

Capcom hiện vẫn chưa tính đến chuyện có phát hành thêm bản "G/Ultimate" của Monster Hunter X sau này hay không. Hiện tại họ chỉ tập trung vào Monster Hunter X.

Ngoài ra, Monster Hunter X cũng sẽ có chương trình DLC dài kỳ như của Monster Hunter 4 Ultimate. Tức là những quest mới sẽ được đưa ra liên tục trong thời gian dài và hoàn toàn miễn phí. Đây là một trong những cách để Capcom duy trì sự hứng thú của người chơi và đã giúp MH4 Ultimate thành công lớn.

Sửa lần cuối:
Làm cho vita cũng khó, vì vấn đề quan trọng nhất với hãng game là doanh số mà :D 3dS là thị trường mầu mỡ hơn, các phiên bản MH trước cũng bán ra với doanh số cả mấy triệu bản :D tội gì mà bản này lại k làm tiếp cho 3dS, đồ họa cũng đâu đến nỗi nào, gameplay thì khỏi nói rồi :D

Thế thì bạn không hạp với MH rồi. Đừng khiên cưỡng :o). Mình nghĩ nó có đẹp mấy thì bạn cũng sẽ bán thôi :D.
Bạn cũng có phần đúng, mình thích thể loại phiêu lưu, chặt chém hơn như: Castlevania, God of War (cái này chỉ có Sony có), Hái Núm, ... Nói chung là những loại game ít nói dai nói nhiều :) (MH là thuộc thể loại nói dai nói nhiều dù nó ít hơn các trò đánh theo lượt)
Làm cho vita cũng khó, vì vấn đề quan trọng nhất với hãng game là doanh số mà :D 3dS là thị trường mầu mỡ hơn, các phiên bản MH trước cũng bán ra với doanh số cả mấy triệu bản :D tội gì mà bản này lại k làm tiếp cho 3dS, đồ họa cũng đâu đến nỗi nào, gameplay thì khỏi nói rồi :D
Hì, mình hy vọng Nintendo sẽ có cuộc nâng cấp phần cứng để nhìn cho đã, vì với bản thân mình game nó hay hay không cũng phụ thuộc chất lượng đồ họa về mặt hiển thị.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bạn cũng có phần đúng, mình thích thể loại phiêu lưu, chặt chém hơn như: Castlevania, God of War (cái này chỉ có Sony có), Hái Núm, ... Nói chung là những loại game ít nói dai nói nhiều :) (MH là thuộc thể loại nói dai nói nhiều dù nó ít hơn các trò đánh theo lượt)

Hì, mình hy vọng Nintendo sẽ có cuộc nâng cấp phần cứng để nhìn cho đã, vì với bản thân mình game nó hay hay không cũng phụ thuộc chất lượng đồ họa về mặt hiển thị.
Bạn cứ xác định là Nintendo ko chạy theo đồ hoạ, cho nên bạn đừng hi vọng !!!!! Nếu game bạn đã không thích, thì bạn đừng lôi đồ hoạ nó ra để chê chứ, kì vậy ? Mà có cái khái niệm đồ hoạ nào thoả mãn con người chưa ? Hiện tại PS4 và Xbox 1 thì sao ? Đã đủ để thoả mãn đến suốt đời chưa ? Vậy trong tương lai đã ngừng lại chưa ? Bạn không biết cái giá trị của 1 game mạng lại từ đâu ngoài đồ hoạ của nó ah ?

Bạn cứ xác định là Nintendo ko chạy theo đồ hoạ, cho nên bạn đừng hi vọng !!!!! Nếu game bạn đã không thích, thì bạn đừng lôi đồ hoạ nó ra để chê chứ, kì vậy ? Mà có cái khái niệm đồ hoạ nào thoả mãn con người chưa ? Hiện tại PS4 và Xbox 1 thì sao ? Đã đủ để thoả mãn đến suốt đời chưa ? Vậy trong tương lai đã ngừng lại chưa ? Bạn không biết cái giá trị của 1 game mạng lại từ đâu ngoài đồ hoạ của nó ah ?
Xin lỗi bạn, mình không thích cách nói chuyện của bạn. Giá trị của game nằm ở nhiều mặt, họa chăng chính bản thân bạn đã không công nhận nó. Đơn giản bạn là chén nước đầy! Mình chưa chê game của nó, mình chỉ nói về đồ họa cần cải thiện.

keubibo

Nấm nhỏ
Game hay dở tùy cảm nhận với gu của mỗi người mà :D tranh luận làm gì cái vấn đề muôn thủa, như mình chẳng hạn, quan trọng nội dung với gameplay hơn là đồ họa nên hạp phong cách nin, càng vui hơn vì mấy máy chơi game gần đây như 3dS là cũng có tiến bộ về mặt đồ họa ràu, k phải thuộc dạng xấu mà có nhiều game mình thấy nó còn quá đẹp nữa trời :)), có những người khác trong đó có cả người mình quen thì lại yêu cầu đồ họa trước tiên, đẹp mới chơi xấu thì next :)) đặc biệt mấy game snes NDS nhiều game mình thấy chơi rất hay mà thằng bạn nhìn hình chán cho next luôn ràu :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN