Monster Hunter Tri - Best Wii/Multi Game of The Year!

Cửa hàng game Nintendo nShop

tình hình là Barroth Thunder res + 15, Fire res = 0, Chest ko có slot, chỉ dán đc co 4 cái deco là +8, thế có đc gì ko nhỉ?
Weapon cũng có slot đấy, chừng nào cậu nâng cấp cái switchaxe tới loại có slot thì lúc đó dán dô cũng ko muộn
Chịu thua
hunt miết ma không đc gì hết, toan Fail
Cậu ít né quá, né nhiều lên, di chuyển thuần thục nút B thì ổn thôi

Và tập đánh solo trong Single nữa là trở nên pro giống... tớ thôi :myemo0124:

Tới mình hỏi, các bác chỉ tớ cách xem sharpness, ko hiểu gì hết
Ví dụ như cái này

so với cái này

Mới đầu mình tưởng càng dài càng sharp, nhưng mà thấy mỗi màu dài ngắn khác nhau(ví dụ đoạn màu đỏ của 2 cái trên), có cái sharpness rất dài nhưng đập vài cái đã cùn, có cái sharpness ngắn wánh cả buổi vẫn ko cùn

Còn nữa, về hiệu ứng của mấy món vũ khí: fire, paralyze, poison, sleep, thunder gì đó các bác giái thích detail dùm. Em chưa hình dung ra thunder khác paralyze chỗ nào, poison với fire cũng vậy....

Còn affinity là cái gì @_@

THANKS

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
đừng chú ý đến màu vàng và đỏ, chú ý màu xanh lá, xanh dương, trắng và tím thôi. Càng sắc càng mạnh

còn element weapon dùng để đánh vào điểm yếu mấy con quái. VD: rathalos thì sợ dragon, uraagan thì sợ nước, lagiacrus thì sợ lửa...dựa vào đó mà mang weapon element xử tụi nó, tạo dam nhìu hơn

Em chưa hình dung ra thunder khác paralyze chỗ nào, poison với fire cũng vậy....
paralyze, poison, sleep, stun là các dạng status ảnh hưởng đến con quái trong 1 thời gian ngắn. Cậu chơi Pokemon chưa? (Monster Hunter Portable Nintendo version =)))

@accou1234: Chiều nay tớ bận rồi, sorry
Nói luôn, tạm thời tớ không thể chơi MH3 trong 1 tuần được do bận chút công chuyện dịch thuật. Hẹn mọi người lần sau :(

À còn cái này thắc mắc, Rathian với Rathalos là giống gì? Dragon hay Wyvern, nó là rồng mà sao lại sợ rồng là sao @_@ mà nếu tụi nó mới chỉ là Wyvern thì con nào mới là con rồng =.=

Nãy chơi với GIN có 2 chú HR 2x chỉ đi Quest Event: Festival of the Year, Repel con Jhen. 2 thằng tui ko biết làm gì hết, thấy tụi nó làm gì làm nấy, tui thấy có mấy cái công tác trên thuyền bấm chơi, thấy mũi giáo bật ra, cuối cùng thằng kia bảo hư quest. Lần thứ 2 biết chơi thì GIN die 3 lần =)), 2 thằng 2x kia nản luôn ko chơi nữa. Tếu vãi

Các bác chỉ thêm cách đánh quest này chứ em cũng mơ hồ lắm, chỉ thấy tụi nó leo lên mình con Jhen, em leo theo, thấy có cái mỏ trên người nó, đào đc vài món. Trong khi tụi kia lo đánh cái cục đá gì trên người nó nữa thì phải.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
quest con jhen đó thì 2 cậu cứ cầm cannon bắn nó là đc, còn mũi giáo thì để có kinh nghiệm hãy xài. Def yếu mà leo lên lưng nó, hất vài cái là chết

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
cannon đúng là dùng để phá giáp nó, leo lên lưng nó, đục 2 lỗ rồi cho dragon bomb vào (có trong supply). Còn mũi giáo phía trước thì canh lúc nào nó nhào tới thì đâm lủng bụng nó. Hunting gong thì lúc nó bắt đầu hất vào mạn thuyền thì gõ phát, nó sẽ bị văng ra

Chào mọi người mình vừa chơi thôi đền lvl 5 hà mình có đề nghị này : mọi người ghi lại TÊN và FRIEND CODE cùng với thời gian online của mình vào topic này hoặc topic mới để mọi người online đều có thể gặp nhau hoăc train quest kiếm đồ ep chứ.... được ko các bạn lát mình sẽ up của mình lên vì wii bà ngoại đang chơi dr mario rồi

Đang được 2 anh 3x với 1 anh 10x giúp đỡ, an ngon luôn nè ^^
10x là... Hr 100 trở lên??? Trời, hảo hảo '_'
làm sao để đánh cái đầu của nó, đang cần thêm 1 sturdy fang
Mỗi lần nó xỉu là đều há mồm, cậu chạy vào trong mồm nó rồi carve =))

Nói chung muốn slay được Jhen thì phải cố mà đục 2 cái lỗ trên lưng nó, cố đâm dragonator dô bụng nó lúc nó chồm tới đầu tàu và cuối cùng là cố cho nó xơi kẹo đồng.
Skill khuyên dùng: Speed Gather
Chào mọi người mình vừa chơi thôi đền lvl 5 hà mình có đề nghị này : mọi người ghi lại TÊN và FRIEND CODE cùng với thời gian online của mình vào topic này hoặc topic mới để mọi người online đều có thể gặp nhau hoăc train quest kiếm đồ ep chứ.... được ko các bạn lát mình sẽ up của mình lên vì wii bà ngoại đang chơi dr mario rồi
Ờ thì để tớ tổng kết Name với ID của từng người vào bài post đầu trang vậy....... à mà thôi lần sau đi~

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
sturdy fang muốn có thì giết con Jhen đó đi (event quest thi hok giết đc đâu). HR phải 27 mởi đủ để join quest.

p/s: đã gặp em deviljho đi lang thang khi đang đánh con Rathian+, dính 1 phát dragon breath của nó trong khi thanh Hp còn đến 1/2, chết ngắc

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN