Monster Hunter Tri - Best Wii/Multi Game of The Year!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
tenebra có awakening +300 ice, với lại nó có tới 3 slot. Nhưng mà muốn activate cái awakening thì phải có full Lagia+ armor hoặc full Alatreon armor mới dc

@khoi: ờ giải trí thôi, đôi lúc buồn buồn đi "quấy rối t*nh d*c" nó cũng vui =))
@randal: à vậy ra là cái skill awaken của Lagi+ armor, ko thix bộ đó lắm. Còn Alatreon nghe đâu cực khó, muốn farm cũng chẳng dễ =_=

Diablos+ mạnh quá, armor của tui defense 293 mà nó quất 1 cái mất 1/3 cây :(

Con heo mình nựng nó lâu quá là nó chạy mất tiêu luôn đấy :D

- Mình còn chưa hiểu cách up armor mong các bác chỉ giáo
ví dụ như set rathalos low rank cua mình wiki ghi là
20~30~78
còn rathalos+ no ghi là
58~78
Vậy em up bao nhiêu lần nó mới tử low rank => high rank, ko le~ up 19 lần để từ 20=> 58? Vậy còn số 30 nghĩa là gì.

- Cho hỏi thêm là up đồ high rank cần cục gì, dư quá trời armor sphere giờ chả đc tích sự gì, trong khi adv amor sphere đào mãi đc có 4 cục

Anh em elite khoe gear đi :D

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
đó là số defend của armor. Low armor thì up 12 lần. 78 là số max của nó. Low armor của rathalos, base defend của nó là 20, xài armor sphere với armor sphere + vài lần sẽ lên đến 30. Sau đó bắt đầu dùng Rathalos carapace với firestone cell up nó lên 30=>58. sau đó típ tục dùng adv armor sphere với hvy armor sphere để up típ. Còn high rank rathalos armor, base defend của nó đúng là 58

mấy cái sphere cao thì từ từ, lên high rank sẽ đào đc thôi

mấy hôm nay on lúc 10h den 2h sáng mà sao add nick mọi người hoài ko được vậy hic hic tình hình la hr mình 11 rội đang tìm cách capture con lari gi gi do o duoi nuoc kho wa troi

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
HR 46 rồi, key quest đều đã hoàn thành xong, ráng kiếm thêm vài cái rathian ruby để làm Wyvern "Flare". Chuẩn bị vào đất thánh đánh Alatreon

TRời HR11 có vụ capture Lagiacrus nữa à, quest đó onl hay off vậy bác?
Tình hình sắp được cây Tenebra

Hôm qua làm 1 phát Jhen Mohan, lâu hơn event nhiều nhưng cũng không khó mấy
Sao đi bắt cá chỉ có 2 món, chọn 1 trong 2 món đó rồi cho thuyền đi câu >.<
Còn farm thì không thấy nuôi được Thunderbug, nâng cấp farm chỗ nào nhỉ

--------------
Kinh quá, Flame mình còn chưa có material nào >.<
À quên mất, cái event Cold Call đó được bao nhiêu HR Point nhỉ, sao lúc 2200 lúc 3800(trận đó mình brb :)) vào thấy xong rồi, chắc do team mạnh đánh xong sớm nên nó cho nhiều điểm quá)

vừa làm 1 bộ bow chỉ để sleep alatreon và dùng bom =)
bộ nó giẫy giụa đến mức chỉ có thể sleep nó hay làm cho nó choáng mới đập nó được sao '_____________'
mấy hôm nay on lúc 10h den 2h sáng mà sao add nick mọi người hoài ko được vậy hic hic tình hình la hr mình 11 rội đang tìm cách capture con lari gi gi do o duoi nuoc kho wa troi
10h tối - 2h sáng cũng ít ai chơi lắm, tối nay khoảng 7h tớ sẽ online, nếu cậu add được thì add :))
HR 46 rồi, key quest đều đã hoàn thành xong, ráng kiếm thêm vài cái rathian ruby để làm Wyvern "Flare". Chuẩn bị vào đất thánh đánh Alatreon
sang Elite rồi mấy cái armor với weapon cứ đòi plate với ruby mệt chết mồ luôn =_= tớ muốn đầu tư cái rathlingun+ mà nó đòi tới 5 cái plate nghe là muốn xỉu luôn vậy đó :((
mà bộ Alatreon sợ lửa huh?

TRời HR11 có vụ capture Lagiacrus nữa à, quest đó onl hay off vậy bác?
Tình hình sắp được cây Tenebra
Tớ get cây Tenebra rồi nè, còn dư Drak Elemental để upgrade luôn. Nhưng nếu ko có skill Awake thì uýnh chán lắm, tối nay cố farm Lagia để được bộ amor Lagia+ thử Ice Elemetal xem sao. Công nhân cây Tenebra đẹp, vào hang tối thanh kếm lấp lánh đẹp ghê.

Giờ thì thích xài Lava Core Hammer hơn, cầm hammer uýnh mấy con rồng bật ngửa thật là đã.

đừng dùng wyvern flare đánh alatreon, alatreon có sợ lửa nhưng chỉ khi bay thôi, mà lúc đấy LS user lớ ngớ là thọt luôn

đang online trên game, bạn nào đang chơi thì add luôn nhé :)

bộ nó giẫy giụa đến mức chỉ có thể sleep nó hay làm cho nó choáng mới đập nó được sao '_____________'
sleepbombing strategy, google để biết thêm chi tiết
nhưng tóm lại là 1 team có 4 gunner, mang theo sleep ammo ( nhớ kèm thêm đồ để tạo vì sẽ hết rất nhanh) cứ bắn cho nó ngủ, rồi đặt bomb L+ rồi cho nổ, giết rất nhanh và an toàn, trung bình tầm 6 phút 1 lần nếu không gặp trở ngại gì

À quên mất, cái event Cold Call đó được bao nhiêu HR Point nhỉ, sao lúc 2200 lúc 3800(trận đó mình brb :)) vào thấy xong rồi, chắc do team mạnh đánh xong sớm nên nó cho nhiều điểm quá)
Bó tay =))
Cây Tenebra tớ đủ NL craft rồi nhưng thấy ngoài 3 slot ra chả thấy element hay affinity gì sất nên dẹp.

Đang cày single, hunting fleet dạo nào đào treasure đc toàn gold egg với silver egg, bán đc 10000z ấm gì đầu, lâu lâu combine thành dazzling crown đc 6000 nữa :D. GIờ chỉ lo up thuyền đợi mở Pirate's tomb vào kiếm armor stone sau này xài

Scatter fish mình chài lâu nay chắc cũng đc cả trăm con rồi nhì @_@ Thấy check lần nào cũng có.

Kakakaa add nick yahoo mình nhé, giúp đc là giúp, nhớ hồi xưa pà kon kéo mình giờ mình kéo lại ng khác :D

PS: shadow xong quest thì add violet nhé, đang đợi

Chào buổi sáng mọi người
Tình hình là mình chơi off có quest để bắt Lagiacus, sao mà khó quá trời, ai có thể chỉ mình ài vũ khí nào và măc đồ ra sao để bắt nó cho dễ, dánh ở dưới nước sao mà khó quá... còn on thì minh đang cày để lên 18 làm nv cold call kiếm tiền cho đã hichic on mới làm đước q 2* hà

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Alatreon thì ko sợ lửa, nó sợ Ice với dragon. Nếu kiếm ko nổi chiêu Awaken của lagi+ chắc chuyển phương án xài Guan Dao hoặc Tusk Lance+ đánh nó quá. Bất quá xài Shadow Binder đánh, gần đủ material rồi

Hôm nay chơi lại với chú GIN tếu vãi hàng =)) lần nào chơi với chú cũng cười đau cả bụng. Anh em đang đánh Barioth thì chú ấy đứng ở nhà làm gì ko biết, 1 hồi sau thì thấy đứng ở area khác. Đang oánh Barioth khí thế tự nhiên GIN lăn ra die, hồi mới biết này giờ chú quánh Great Baggi =)). Còn tuyệt chiêu Triple Dies của chú ấy nữa chứ :))

Cho hỏi Book of Combo cứ mua để trong hòm là đã +% rồi hay phải đọc/học gì nữa???
Dark Mental em có 4 cái, ko biết có từ lúc nào, tìm ở đậu vậy pà kon???

---------- Post added at 01:09 PM ---------- Previous post was at 01:02 PM ----------

Chào buổi sáng mọi người
Tình hình là mình chơi off có quest để bắt Lagiacus, sao mà khó quá trời, ai có thể chỉ mình ài vũ khí nào và măc đồ ra sao để bắt nó cho dễ, dánh ở dưới nước sao mà khó quá... còn on thì minh đang cày để lên 18 làm nv cold call kiếm tiền cho đã hichic on mới làm đước q 2* hà
Bạn đánh Lagiacrus trong single thì nên xài weapon gì guard đc ấy, nhớ chỉnh cha cha xài fire attack.
Mà bạn nên chơi online cho ngta kéo lên, có đồ xịn rồi về farm single :D Theo minh là thế

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
sax, đánh great baggi mà cũng die àh, siêu thế :)) Dark Metal là reward có đc nếu hoàn thành Cold Call.Có cái đó mới tạo thành Tenebra đc

cả tối hôm nay oánh Blood Sport, high rank rathalos armor mà oánh cùng lúc với uraagan với diablos cũng phê thấy mồ, cuối cùng cũng tạo đc cây lance ngầu, mai oánh tiếp để lấy đủ Incomplete plans để upgrade nó lên

sleepbombing strategy, google để biết thêm chi tiết
nhưng tóm lại là 1 team có 4 gunner, mang theo sleep ammo ( nhớ kèm thêm đồ để tạo vì sẽ hết rất nhanh) cứ bắn cho nó ngủ, rồi đặt bomb L+ rồi cho nổ, giết rất nhanh và an toàn, trung bình tầm 6 phút 1 lần nếu không gặp trở ngại gì
à ra là cái chiêu đặt bom này, tớ ko thix cho lắm do nó hơi gian gian sao ấy nhưng nếu thấy áo giáp của nó đẹp, muốn farm thì chắc cũng sẽ thử wa :">
Hôm nay chơi lại với chú GIN tếu vãi hàng lần nào chơi với chú cũng cười đau cả bụng. Anh em đang đánh Barioth thì chú ấy đứng ở nhà làm gì ko biết, 1 hồi sau thì thấy đứng ở area khác. Đang oánh Barioth khí thế tự nhiên GIN lăn ra die, hồi mới biết này giờ chú quánh Great Baggi . Còn tuyệt chiêu Triple Dies của chú ấy nữa chứ

Cho hỏi Book of Combo cứ mua để trong hòm là đã +% rồi hay phải đọc/học gì nữa???
Dark Mental em có 4 cái, ko biết có từ lúc nào, tìm ở đậu vậy pà kon???
BoC cứ để trong hòm tự khắc % success sẽ tăng, Dark Metal là từ quest Cold Call
Gin nếu như nó thật sự là trẻ con theo lời ông chat lúc trước thì tất nhiên khả năng phản xạ còn kém rồi. Tuy Capcom nói đây là easiest game in the MH series nhưng tớ nhận thấy nếu armor yếu thì phải tinh thần thép với căng mắt ra tập trung lắm mới ko bị chết được. Điển hình nhất là Barioth/Diablos :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN