Monster Hunter Tri - Best Wii/Multi Game of The Year!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tình hình là nhờ các bác Furi,Randal với Ciel giúp sức em force 1 bộ Rathian+ chứ kiểu này ko ổn rồi. Em xài Rathalos def 150 mà nó flip tail 360 độ 1 phát là đi full 140HP, bó chiếu luôn ( chắc còn 1 ít mà poison chết luôn)

Cần giúp gấp cần giúp gấp
bạn để dành Advance armore mà upgrade từ bộ Rathian low sẽ nhanh hơn farm quest high Rathian, upgrade chỉ cần nguyên liệu 'bèo' + adv armor. Tớ có bộ set Rathian+ rùi, đánh dễ thở hơn một tí.

Hồi tối gặp mấy bác, lên High quest rùi mà cứ dùng low armor, Jhen armor luôn nhá, uýnh Urgent quest Double Trouble của mình chít tới 3 lần, nản quá tắt ngủ luôn.

bác nào ? :D GIN phải ko? hehehe.
Rinco char là gì chưa gặp lần nào

Vừa kiếm nguyên liệu làm 1 set Bnahara+ như Ciel, cute fết :D đổi màu áo cũng đc nữa :D

dạo này bận quá sức... ko chơi được gì cả... muốn hộc máo luôn vậy đó :em21:
Ai biết cái "... Sac" để upgrade wyvern blade "Flame" ở đâu nhỉ?
Inferno sac lấy từ hunt rathian và rathalos
tình hình là đã đủ set rathian, sắp hết tiền rôi. Các bác có cách nào kiếm tiền nhanh ko? Em đang cố gắng bán trứng trong single
event lấy 9 trứng trong 15 phút là cày nhiều tiền nhất, nó lại cho cả vũ khí ancient, nếu cái event đó có lại thì nên làm để farm tiền (thậm chí tớ còn thấy tội lỗi nữa... nhiều tiền quá cứ như cheat ấy :myemo0110:)
bạn để dành Advance armore mà upgrade từ bộ Rathian low sẽ nhanh hơn farm quest high Rathian, upgrade chỉ cần nguyên liệu 'bèo' + adv armor. Tớ có bộ set Rathian+ rùi, đánh dễ thở hơn một tí.
Rathian+ vẫn cộng nhiều điểm skill hơn là Rathian low

Ko dám
Tối nay thiệt là chán nản
Phát cuối tưởng ăn ngon, 1 thằng dis, 2 thằng dis còn mỗi mình, 10 First-aid, 10 potion, 10 mega potion không ăn lại con Rathalos (1vs1) Liên tục bị nó vờn
Vào room toàn Gobul, với 40+, theo bác violet thì thôi :(

event lấy 9 trứng trong 15 phút là cày nhiều tiền nhất, nó lại cho cả vũ khí ancient, nếu cái event đó có lại thì nên làm để farm tiền (thậm chí tớ còn thấy tội lỗi nữa... nhiều tiền quá cứ như cheat ấy :myemo0110:)

Rathian+ vẫn cộng nhiều điểm skill hơn là Rathian low
evetn 9 trứng đúng là nhìu tiền ghia, mình farm tí xíu được 200k

Lúc mình lên Elite mới farm đc quest đó có 1 lần. Mà Titile thì đc gì? phải vào profile mới xem đc muh @_@

Còn pa GIN đã bảo để sau đi ko chịu, đang farm Bnahara để kiếm nguyên liệu force đồ mà cứ đòi đi theo, đi theo xong hết quest ko đc thưởng gì lại than thở, lại còn giận lẫy nửa =.=.

Tối qua đang hunt ngon, thì tự nhiên 3 thằng kia dis, rồi mình cũng dis theo, ra xem lại thấy gate 1 2 3 full (sever expert), chẳng biết có phải bị kick ko, chui vào gate 4, dc 1 tí lại bị tình trạng như thế, ra xem gate 4 full

Hiện h đang HR 4x, bác nào cày HR thì add tui với, 19h-2h thì chắc chắn là có online

PS : Chuyên GS mà bản này GS khó charge vào chỗ hiểm của con boss quá, Boss nó thích làm gì thì làm, còn nhảy múa lung tung như con Barrioth ( hơn Nagacuga trên MHF unite nữa ) thì chả charge vào đầu dc, thích thì nó quay lại, ko thích nó nhảy vèo >"<
Nói chung bảng MH 3 này GS ko còn impa như trên PSP, boss di chuyển thay đổi quá trình liên tục, thêm nữa là online, đông người mình đứng charge mà boss nó quay qua ng khác, chém vào chỗ chẳng ăn Damg bao nhiêu hoặc đứng charge bị SA, HM và Lance nó cho mình bay như chim =)) lâu lâu bác Bow Gun bắn đạn nổ cũng bay vèo vèo
- Khổ quá phải dùng kèm LS, thấy SA đánh cũng vui mắt đang định làm cái SA water để trị Barroth, Uragaan và Argantor. Theo các bác có kinh nghiệm thì SA và LS cái nào trị 3 con boss đó hiệu quả hơn ?

rinco nick là gì, tớ giúp với :D ( nghĩa là giúp tớ với) =))

@Kiban: ko phải hiện tượng 1 thằng dis, 2, rồi 3 thằng dis rồi tới minh dis đâu. Chỉ đơn giản là bác bị disconnet là nhìn thấy tụi nó dis vậy đó :D,chứ tụi nó còn y nguyên hà. Tin tui đi, trùm disconnect MH3 nè :D. Mà bác cày trâu thật, 42 rồi @_@

- Khổ quá phải dùng kèm LS, thấy SA đánh cũng vui mắt đang định làm cái SA water để trị Barroth, Uragaan và Argantor. Theo các bác có kinh nghiệm thì SA và LS cái nào trị 3 con boss đó hiệu quả hơn ?
SA hiệu quả hơn

nói thế thôi chứ mình toàn dùng LS suốt, từ hồi gem cái minds eye xong là chả quan tâm lúc đánh phải tránh chỗ nào, cứ xông vào chém luôn =))

bây giờ armor+ có nhiều slot rồi, các bác recommend em những skill nào nên up với. Em đang xài tạm Halve Stun, trc giờ thấy chết toàn do Stun

Minds Eye chính xác có hiệu quả gì, mình đọc description ko hiểu? Tức là lúc sharpness giảm thì đánh vẫn dính chứ ko bị bung huh?

tức là đánh xuyên hết không cần quan tâm đến sharpness

ví dụ như cái đầu của uragaan, thường thì sharpness tận trắng vẫn bị bật như thường, nhưng có cái đấy thì vẫn xuyên qua được

tình hình la cái đĩa MH3 của em có vân đề rồi. Cho em hỏi đĩa hư rồi mua đĩa khác thì con file save chơi tiếp đc ko? ko biết file save nằm đâu để chep lại vào thẻ SD cho chắc. Nghi quá >.<

tình hình là cái Buffalo Wifi gamer toi rồi,tối quá ko vào net được. Đang order cái Wii Lan adapter ở Hà Nội, ko biết bạn nào biết chổ nào ở TP HCM có bán nhỉ. Chơi tạm Mario Galaxy 2.

@khoi0107 : game này online, mình nghĩ khó có thể copy file save đi. Làm thế nó share char tùm lum trên mạng rùi. Mà mình bị cái này 1 lần rồi, Mario Kart, chơi DVD, đến khi copy vào HDD, khi load lên nó tạo ra một file save mới hoàn toàn, hy vọng bạn ko bị tình huống này, build lại từ đầu hơi bị oải.

Tối qua hunt với bác Ciel, làm thịt vài con boss đang ngon, tới con Barioth đang đánh thì thù lù con Deviljiho nhào ra, tự nhiên 3 ông lần lượt dis hết, còn mỗi 1 mình tui đành phải abadon Q :( ra tìm room thịt con los phát rồi ngủ, cũng 4h sáng. haha lần này mình ko dis

toi rồi, nhưng mình nghĩ cái đĩa đâu co write dữ liệu lên đc, tức là file data nhân vật mình nằm trong cái máy thôi, con thay đĩa game thì chắc ko sao @_@ (chắc vậy)

Sắp thi cuối kì rồi, các bác chơi chậm từ từ cho tớ theo với ;))

Vừa lên 40, còn 5lv nữa thồi là mình thuộc diện "xóa mù chữ". Khỏi phải đi năn nỉ, van nài mấy bác lv cao giúp mình làm quest rank thấp nữa ( nhiều khi bị đuổi ra) :D

Tiếc là spam rathian liên tục từ 31 lên 40 mà vẫn thiếu 1 viên ruby up Wyvern Blade lên "Flare"

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN