[N64] Thảo luận The Legend of Zelda-Ocarina of Time

Cửa hàng game Nintendo nShop

Phù, em tới được Ganons Castle roài, leo lên mấy bậc thang muốn oải cả chân, dzô gặp trùm cuối mừng mún chít (sắp về nước mà:myemo0123: ) sau màn chào hỏi mới bít nó khó "chơi" cỡ nào:bash[1]: , en ko biết cách đánh nó vì nó cứ bay vòng vòng trên đầu mình, khi tới gần thì nó nện xuống đất 1 cái làm em ko tài nào chém vào nó được. Ai đi wa chỗ này chưa, chỉ em cách giết nó với.

các vũ khi giết nó : tên ánh sáng , master sword (kiếm 1 tay)
đừng đứng gần nó quá,đứng xa xa nó (vào các góc) canh nó chưởng thì đánh bật lại như tennis. sau đó dùng tên ánh sáng,bắn nó cho nó xỉu.lúc này đến gần,đổi kiếm 2 tay thì hay hơn ^.^ ,chém hết khả năng bạn có thể.

mà nè,sao máu bạn ít vậy ? mình chơi đến đây chỉ còn 2 cục nữa là đầy 2 hàng luôn đó. với lại,bạn bỏ lỡ cái hang Great Fairy rồi ,với cái hang này,bạn sẻ có sức mạnh phọng vệ cao hơn,giảm sát thương 1 nữa .cái hang này hình như ở ngoài lâu đài của tên garondor này 1 tí ah ,khi bạn có găng tay golden hand thì phải,ra ngoài,vào cái góc của cái map ,có cái cục đá to,ném nó ra,sẽ có đừong vào hang.nó nằm ngay trong khuôn viên lâu đài luôn nha,chếch 1 gốc 45 độ

sau khi giết xong,bạn có thêm 1 lân giết nữa. llúc này,bạn hãy dùng bom ném nó làm nó chóng mặt,rồi chạy ra sau chém cái đuôi của nó.

sau khi giết xong,bạn có thêm 1 lân giết nữa. llúc này,bạn hãy dùng bom ném nó làm nó chóng mặt,rồi chạy ra sau chém cái đuôi của nó.
Còn cách khác để giết con " bò " Ganon (sau khi đánh xong lần 1) này là để nó lao vào mình , nhanh tay rút cung bắn tên ánh sáng vào mẹt nó (cách này dễ đánh hơn là ném bomb) rồi lào vào chém cái đuôi nó !

Mình có mấy thắc mắc về Game này mong được giải đáp:

-Tớ đang ở trong Doongle cavern. Vào dc căn phòng bên trái ( kể từ quả boom chính giữa). Cho nổ cả 2 hàng boom roài cũng bí. Vào phòng tiếp thì toàn hộp thôi, ko đi dc.

Trở lại căn phòng chính( chỗ quả boom ở giữa ý) tớ có trèo lên cao bằng cái cột rồi cũng tịt :|.

Nói túm lại, tớ đang chết ở đây.

-Cái mặt nạ thứ 2 ( đầu lâu ý) phải đưa cho ai vậy?

-Bao giờ thì mình lớn lên dc vậy ?

- Trong goron city có con cứ lăn tròn hoài à. Phải cho nó dừng ở đâu đây, mình cho nó dừng đủ chỗ nó vẫn bảo ko phải :|

......

Mong được giải đáp

đã lâu rồi ko ai giải đáp cho bạn....... mình hỏi lun đonngo cảven ở đâu, hướng dẫn cụ thể cách đi

đành phải spam lại vì ko ai trả lời : dondongo carven( hang đừng đừng đi :)) o83 đâu!!!!!

đã lâu rồi ko ai giải đáp cho bạn....... mình hỏi lun đonngo cảven ở đâu, hướng dẫn cụ thể cách đi

đành phải spam lại vì ko ai trả lời : dondongo carven( hang đừng đừng đi :)) o83 đâu!!!!!
bạn post hình lên trước khi hỏi thì sẽ giúp cho người chơi rồi rất nhiều...
cái mặt nạ thứ 2...1 là đưa cho thằng nhóc ngoài nghĩa địa ngôi làng ,2 là ông già canh nghĩa địa,cứ đeo vào và nói chuyện,tớ nghĩ là cho đứa bé đúng hơn.
khi Link lấy được các bản nhạc,và rút gươm thần ra,giải phong ấn...thì tên goron do gì gì đó xuất hiện ,và thực hiện điều ước....lúc này thì Link còn nhỏ ,sợ bị tèo nên vị thần đền thời gian đã giấu cậu bé vào khu vực bí mật của ông và khi tỉnh lại thì....Link đẹp trai gần = tui.

Cần hướng dẫn the legend of zelda ocarina of time

Tui đang chơi the legend of zelda ocarina of time toàn tiếng đức khó quá mới làm đến đoạn đánh con nhện từ trong cái cây và đột nhập vào thành lấy bài hát < + lên +> <+lên+> và mở đc cái cổng từ 1 bãi nghĩa trang ở ngôi làng bên cạnh tiếp theo là ra trang trại ngựa london lấy bài lên+<+> lê+<+> đến đây thì tịt ở trong hầm mộ có cái cổng khóa ko vô đc làm sao để tiếp tục ai chỉ tôi với :myemo0114:

chậc, đến h vẫn chưa thể đủ kiên nhẫn viết hết cái walkthrough.......
@ nhincainay: chả biết bạn qua đoạn đó chưa, nhưng cũng xin hướng dẫn : bạn vào thành gặp công chúa Zelda rùi công chúa đưa cho cái giấy thông hành,vào làng kakariko lên chỗ tên bảo vệ ở cái cổng đưa cho lão cái giấy đó lão khắc cho qua, nhiệm vụ tiếp của bạn là lên núi tìm làng goron để lấy spiritual stone thứ 2 đó, còn bạn vào nghĩa trang h chỉ để lấy cái bài hát sun rise để điều khiển mặt trời thui, còn lại bỏ qua vì 7 năm sau bạn mới cấn quay lại chỗ này trong một nhiệm vụ khác^^

à quên, mà trên mạng nhiều bản E với U lắm, sao down bản G để phải đọc tiếng đức khổ sở vậy trời??? tìm giùm bạn 1 link U nè^^

http://www.3roms.com/index.php?page=rom_dl&rid=15886

Lần sau bạn nhớ type có dấu nhen, còn về vụ link hướng dẫn thì chưa có bản tiếng Việt, bạn có mún bản tiếng Anh thì vào đây nha:Click đây nà, bạn không hiểu khúc nào thì cứ post thắc mắc lên forum nhá.

Về nước trò này cũng mất 1 tháng:em34:.Đang định chơi lại và viết 1 hướng dẫn hoàn chỉnh về nó(chắc mất cả năm quá)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN