[NDS] Fire Emblem 11 - Shadow Dragon

Cửa hàng game Nintendo nShop

hi all,
cái màn 4, màn đầu tiên có arena, làm sao để thu phục con lính ngựa của tụi nó vậy?
những màn trc, thằng nào có hình mặt ng đều có thể thu phục hết.

còn cái vòng tròn trắng trắng để làm gì vậy?
cái đó là save point, di vào rồi nhấn A, thấy cái dòng xanh canh trên cái end turn thì là save(khác với quịk save đấy)
Hình mặt người thì 1 là BOSS 2 là NPC( char) có thẻ láy dươc nếu có 1 con nào dó nói chuyen dc thằng ấy( đại loại là thế) hoăc không thì theo cốt truyện cũng có thể lấy đươc thàng đó.
cho em hỏi là có cách nào giảm số lượng quân đi ko ngoài cách làm bia cho chết hết.???:em04:......:bleh[1]:

ptanhkhoa

V.I.P Member
tình hình là dính cái lỗi rất vớ vẩn. 1 char của r3n hôm qua vào đấu trường rồi quick save đi ngủ,bi h mở ra thấy thàng đó invisible lun.....Zzzz.
cho em hỏi luon ở cái dòng gaiden mà anh ptanhkhoa nói là chi vậy, chơi mà mù tịt a`

cho em hỏi là có cách nào giảm số lượng quân đi ko ngoài cách làm bia cho chết hết
Trong các phiên bản FE, dòng gaiden là dòng thêm mà chỉ khi đạt một số điều kiện mới cho vào, nếu không đủ sẽ đi tiếp dòng kế tiếp. Trong phiên bản này điều kiện đó là ....... số quân phải dưới 15 người.

Không có cách nào khác, bắt buộc phải hi sinh hết mấy quân, mà cũng không sao đâu, mấy thằng nào có stat tệ thì cho nó đi đi =.=', mình tập trung luyện 15 đứa cũng đủ rồi

Mọi thắc mắc cứ vào đây tìm hiểu là có hết
http://serenesforest.net/fe1ds/

uhm,xin hỏi
Khi tui wa màn,save lại
đi màn mới,sử dụng cái quick save(cái ô màu trắng),nhưng màn đó có người cần thu phục nhưng lại ko đem người để thu phục theo.
Lúc load lại save lúc wa màn nhưng ko có,chỉ có file save lúc quick save thôi.Làm cách load file save lúc wa màn?

cái file quick save nó hơi bị khó chiệu, có lúc save load bằng cái quick đó được có lúc lại thấy đen thui chả load đựoc thế là chơi lại màn, 5 sao màn 12 khó quá ~^_^~

Trong các phiên bản FE, dòng gaiden là dòng thêm mà chỉ khi đạt một số điều kiện mới cho vào, nếu không đủ sẽ đi tiếp dòng kế tiếp. Trong phiên bản này điều kiện đó là ....... số quân phải dưới 15 người.

Không có cách nào khác, bắt buộc phải hi sinh hết mấy quân, mà cũng không sao đâu, mấy thằng nào có stat tệ thì cho nó đi đi =.=', mình tập trung luyện 15 đứa cũng đủ rồi

Mọi thắc mắc cứ vào đây tìm hiểu là có hết
http://serenesforest.net/fe1ds/
có phải là mấy chap bonus không vậy, h đang chơi lại với 4 sao, tình hình là có 13 char, dang chơi chap 6x......
chắc do ngôn ngữ nên đã ngăn cản nhiều bạn chơi game này,nên hơi ít người chơi thì phải,
1 số loại vũ khí (mình chơi J nen ko rõ td của chúng) dam to nhưng có tỉ lệ tự gây dam cho mình....zzzz chết oan mấy mạng do cầm linh tinh....=((=((=(((hay là do tang sao nên nó thế...em ko bít,..):em25:

ptanhkhoa

V.I.P Member
Để ý một số vũ khí có chỉ số cao Mt 17 nhưng yêu cầu rank thấp ( Rank D là mang được rồi ) thì thường đó là những vũ khí " 2 lưỡi " có khả năng đả thương quân mình, cụ thể là 2 món sau :
Devil Sword Mt 17, Rank D
Devil Axe Mt 17, Rank D

Anh ơi, sao em làm theo cách của anh để chèn patch TA vào FE11, nhưng khi co file gốc vào file Drop Rom Here.bat thì nó lại hiện ra cái bảng này, làm sao để khắc phục ạ, choi J đến mệt

đâu có mình thấy ai là fan của game này cho dù là japan cũng phải chơi à, chơi vẫn hiểu được chút chút ^^, còn vũ khí đả thương thì dĩ nhiên vì mấy bản trước cũng thế, 1 khi đã chơi thì rất mạnh nhưng chơi rồi thì hy sinh tí huyết ^^, phải nói là game quá khó, thật là kinh khủng nhất trong các bản fire emblem, ~^_^~ đôi lúc vì cái quick save mà phải đi lại từ đấu màn, có khi không dám luyện trong Battle Stadium nữa, sợ bị mất nhân vật, mà trong đó thì không tránh khỏi cái hết lúc còn íu, pó tay luôn, vậy là đấu game đến cuối game sẽ có nhiều người tử vong du hí lắm đây ~^_^~

zzz... chơi mấy bản trc' bít roài nhưng do ko hiểu ngôn ngữ nên, .....:em25:
có lần con sword master (hình như thế) cri đc con boss còn 3 máu thì vật ra chết :myemo0125:....

chơi cái nè tuy không cần nhiều về ngôn ngữ nhưng do mình chơi quen các bản trc' rồi nen thế, còn mới chơi thì cũng hơi khoai thật,mình cũng ngại chơi game J lắm(đang học J nè, mong sao đoc hiểu đc như E ........:em36:)

mà thôi dù vậy chơi game vẫn thấy hay như thường à ^^, nhạc fire emblem 11 này còn đỉnh hơn mấy bản trên game boy nữa phê thiệt, và luôn kết cái bài theme song nhất hay kinh. Mà cái game này công nhận nhiều lúc tính toán chi li của mình cũng sai lệch đôi chút mà sai 1 tí là phe ta thiệt liền 1 mạng, tớ cũng giống cậu có đôi khi giết tướng boss cứ ngỡ nó còn tí máu là ok, dè đâu nó còn né nữa rùi 1 phát critical xong 1 em bên mình tức quá load lại chứ mất người kiểu này uổng quá, ngay người yếu thì không sao ngay người luyện từ đầu đến giờ thì bực luền à

Kawaii

Super Princess Peach
- Kawaii thì hông có điều kiện thưởng thức qua tuyệt phẩm FE 11 của Nintendo DS, mình cũng hông bít dùng giả lập lun ^_^

- Nhưng nếu may mắn được chạm tay đến ấn phẩm này, nhất định mình sẽ mãi trung thành với lập trường của mình là chỉ dùng lính đi bộ và ngựa bay thoi ^_^ (mình ghét dùng class ngựa lắm) và một điều chắc chắn sở trường của Kawaii sẽ vẫn là class sát thủ (sword master) với chỉ số skill cao và khả năng critical thiên hạ vô địch ^_^

- Chờ mình đi ròi mình sẽ thách đấu với các chiến lược gia ở Forum NintendoVN ^_^

Cái khiên màu xanh mà mình lấy được của thằng dragonKnight hình như ở chapter 20 thì phải để làm gì thế nhỉ. Mà chapter bonus là chap nào vậy mình đi từ đầu có thấy hiện thêm cái chap nào đâu nhỉ

ptanhkhoa

V.I.P Member
@skull man: cái khiên màu xanh phải cái này không
? Cái đó tăng def 2, nếu không phải thì là cái khiên này
,Ito shield thì nó dùng để chống bị cung bắn cho mấy con bay. Đeo vô sẽ chỉ bị con cung bắn bình thường như mấy con khác thôi.
_ bạn phải thực hiện đủ một số điều kiện ( phải cho thí quân ít hớn 15 quân mới được vào dòng thêm ), nếu không bạn chỉ có thể đi dòng chính.
@Darklord 2605 : dùng Rena
là thu phục được
@fdfghdshg : tùy bạn, nếu bạn muốn chơi đầy đủ ( có mấy đoạn prologue ) và dễ dàng hơn thì chọn dòng bên trái. Còn nếu bạng thuộc dạng hardcore gamer, muốn thử thách thì chơi dòng 5* bên phải

thấy chọn 2 cái hình như khác nhau đang chơi cái bên phải thấy khó quá còn bên trái thì dễ chơi cái này mất t ghê ko bít luyện con nào nữa

Cám ơn khoa nhìu nhưng bạn nói rõ hơn một chút về mấy cái chapter bonus được ko, thí quân là sao, có phải là để quân bị chết ko? Từ đầu đến cuối mình chỉ để mất có 3,4 con thui mà sao ko được, có gì bạn khoa chỉ rõ hơn hộ mình nhé.

ptanhkhoa

V.I.P Member
Phải, có nghĩa là bạn nên để số quân bạn có chưa đến 15 người. Bạn mất 3, 4 quân thì bạn vẫn còn .. khá nhiều nên sẽ không vào được mấy dòng Gaiden đó. Cụ thể là các dòng 6X, 12X, 17X, 20X và 24X.
Riêng chapter 24X thì bạn chưa recruit Chiki ( hay là để Chiki chết ) và không được lấy vũ khí ultimate Falchion. Tuy nhiên vẫn có một cách đặc biệt vẫn lấy được Chiki và Falchion mà vẫn tới được dòng 24X:
_ Ở chapter 24, đưa Falchion cho Chiki và để Chiki chết. Sau đó chắc chắn bạn sẽ đến được dòng 24X. Khi đến dòng 24X, kiểm tra kho hàng, bạn sẽ thấy Falchion trong đó. Sau này, chỉ việc dùng Ohm staff để hồi sinh Chiki là được.
Còn nếu bạn chưa biết CHiki là ai thì đây ^^

pokemon gà

Nấm nhỏ
từ lúc chơi tới lúc beat mình cho chết nhìu mà sao chỉ vào đc đúng có màng 6x lấy con athena thôi còn các màng còn lại đều ko vào đc (tức nhất là chap24x cố chết con rồng và ko lấy cây falchion ma vẫn ko vào dc trong khi quân tối đa còn sót mà mình luyện để kiếm gaiden chỉ còn 14 NV:em25::em25:)

ptanhkhoa

V.I.P Member
Có thể là do bạn recruit thêm nhân vật ở dòng đó nên không được vào đó. Nên nhớ bạn phải có 15 hoặc ít hơn nhân vật ở cuối mỗi chapter trước dòng gaiden đó như cuối chapter 6, 12, 17

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN