[NDS] Fire Emblem 11 - Shadow Dragon

Cửa hàng game Nintendo nShop

ptanhkhoa

V.I.P Member
Sao mình nhớ là chapter 7 toàn nhân vật nữ mà =.='. Minerva áo đỏ cưỡi rồng cùng với 3 chị em pegasus sau này đều thu phục được hết

hix con ngựa bay lên level mấy chỉ số tằng bèo quá load save lai mấy lần cung thế lâu lâu mới dc ko bít có cách nào để nó tăng đẹp đẹp xíu ko .Đổi lass đi đổi lass lại nó có cộng thêm ko hix

Ngựa bay đánh nhau với kiếm.Lên nhanh kinh khủng.........Kinh nghiệm:Chọn thằng kiếm nào mà nó gần nửa bình và con ngựa của mình sắp lên Level ý

mẹo của cậu tớ cũng bik mà, dù vậy cũng cám ơn cậu, tại chơi fire emblem đã lâu nên cũng phát hiện ra điều này, mẹo này tớ hay dùng cho nhưng người cần train mà còn íu, cứ để người mạnh bay vô phơ còn tí, xong để ngưởi đang íu đập 1 phát ăn điểm lên level khỏe re ^^

megazord2

Nấm nhỏ
p/s:nguadien ( ngựa điên hả ) hỏi cho biết đừng giận.thanks cái bù lỗi rồi. :D
chưa chơi FE5, nghe nguadien giới thiệu tải về chơi thử liền, mong rằng ko thất vọng

lightning

Nấm nhỏ
Tức quá , sao mình chơi Fire Emblem 11 trên Supercard mini lại không thể battle ở chế độ full màn hình được nhỉ T.T ? Để ở chế độ này khi battle là bị đứng hình liền . Còn battle trên map thì hoạt họa lại quá dở , nhìn không khác gì gameboy .

lightning

Nấm nhỏ
Khi chơi Fire Emblem này,cách tăng các chỉ số Stat của nhân vật khi lên Level theo kiểu random làm cho mình nhiều lúc cảm thấy rất khó chịu.Mình đã từng bị Level up hụt (Level up nhưng không tăng 1 chỉ số nào) mấy lần chỉ vì kiểu random hên xui này,còn không thì thường tăng rất tệ (Chắc hẳn nhiều bạn cũng gặp phải khó khăn này).Trước chơi FE trên giả lập còn có thể save đi load lại nhiều lần để lên các chỉ số đẹp hơn,còn giờ chơi trên DS thì đành chịu.Mình đã tìm ra được một mã cheat có thể khắc phục được khó khăn này,nếu sử dụng cheat này thì các nhân vật khi Level Up,các chỉ số Stat đều đồng loạt +1.Khi vấn đề Level Up này đã được giải quyết thì bạn có thể tự tin chơi ở mức độ khó 5* mà không phải lo sợ khi quân mình còn quá yếu.
Đây là mã Cheat :

0203C44C E1A00000

Những bạn nào dùng Supercard như mình thì có thể dùng ngay file *.scc sau do mình tạo sẵn.

Đính kèm

Khi chơi Fire Emblem này,cách tăng các chỉ số Stat của nhân vật khi lên Level theo kiểu random làm cho mình nhiều lúc cảm thấy rất khó chịu.Mình đã từng bị Level up hụt (Level up nhưng không tăng 1 chỉ số nào) mấy lần chỉ vì kiểu random hên xui này,còn không thì thường tăng rất tệ (Chắc hẳn nhiều bạn cũng gặp phải khó khăn này).Trước chơi FE trên giả lập còn có thể save đi load lại nhiều lần để lên các chỉ số đẹp hơn,còn giờ chơi trên DS thì đành chịu.Mình đã tìm ra được một mã cheat có thể khắc phục được khó khăn này,nếu sử dụng cheat này thì các nhân vật khi Level Up,các chỉ số Stat đều đồng loạt +1.Khi vấn đề Level Up này đã được giải quyết thì bạn có thể tự tin chơi ở mức độ khó 5* mà không phải lo sợ khi quân mình còn quá yếu.
Đây là mã Cheat :

0203C44C E1A00000

Những bạn nào dùng Supercard như mình thì có thể dùng ngay file *.scc sau do mình tạo sẵn.
sử dụng cheat thế nào vậy bạn?thanks

lightning

Nấm nhỏ
*Nếu bạn dùng R4 thì có thể dùng Cheat code editor để tạo mới hoặc thêm code vào 1 file usrcheat.dat đã có sẵn .Sau đó copy file usrcheat.dat này vào thư mục System trong thẻ nhớ (Lưu ý là trong thư mục System phải để file cheat.dat rỗng mới sử dụng được file usrcheat.dat này).Để biết cách sử dụng và download soft này,phiền bạn vào đây nhé :

http://r4ds.cn/download/Cheat_code_editor.html

*Còn nếu bạn dùng Supercard,bạn copy file scc trên vào cùng 1 thư mục chứa game FE11,rồi đổi tên lại cho trùng với tên của game là được).

mới phá đảo xong. mình cứ tưởng 30 hầm chứ. ko ngờ tói7 chapter 25 là cuối cùng. thật đáng tiếc. quá ngắn. theo minh đánh giá game này hình ảnh ở mức trung bình, màu sắc thì đẹp. nhưng đáng tiếc khi chiến đấu khung hình và nhân vật bị ghép thấy 1 cách rỏ ràng ko hòa lẫn vào khung nền như các Mộc đế khác.
riêng lối đánh cũng không được hấp dẫn cho lắm. ko sống dộng như các mộc đế khác. ko bay nhảy, ko skill bằng các mộc đế khác.
duy nhất chỉ có cốt truyện là khá hay thôi. còn theo các bạn thì như thế nào

ptanhkhoa

V.I.P Member
Game này còn có cái hay khác là post - game, có thể đưa đội quân mình lên mạng wifi đấu. Khá hấp dẫn, bạn thử lên tranh tài trên wifi xem :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN