[NDS] Fire Emblem 11 - Shadow Dragon

Cửa hàng game Nintendo nShop

pokemon gà

Nấm nhỏ
mình nói rất rõ là tổng số quân của mình chỉ có 14 quân thôi (những con ko luyện mình ko cứu vậy đỡ tiếc) vậy mà nó vẫn ko cho vào

ptanhkhoa

V.I.P Member
Chỉ số luck ảnh hưởng đến tỉ lệ đánh trúng, né tránh và né đòn critical. Nghĩa là nếu 2 bên có phần trăm đánh như nhau thì bên nào luck nhiều hơn thì có khả năng đánh trúng nhiều hơn
Trong khi đó chỉ số skill ảnh hưởng đến tỉ lệ đánh trúng, ( thể hiện hit rate cao hơn ) và tỉ lệ ra đòn critical.
Đặc biệt là khi sử dụng vũ khí devil ( vũ khí mà khi dùng thì có khả năng gây thương tích cho mình ). Nếu có tỉ lệ luck cao ( cỡ trên 18 ) thì dường như không bao giờ đánh trúng mình.

hieu

Nấm nhỏ
Cho hỏi là nếu mình để 1 đứa bên mình chết liệu thằng đó có mất luôn không hay là vẫn còn thế :-/

ptanhkhoa

V.I.P Member
Mất luôn, đây gọi là hệ thống”permanet death”, chết vĩnh viễn. Một trong những điểm nổi tiếng của FE. Chính vì vậy, để bảo vệ những nhân vật mình yêu quí, người chơi phải tính toán kỹ từng nước đi. Không chỉ là một quân cờ thí như trong mấy game dàn trận khác.

Mất luôn, đây gọi là hệ thống”permanet death”, chết vĩnh viễn. Một trong những điểm nổi tiếng của FE. Chính vì vậy, để bảo vệ những nhân vật mình yêu quí, người chơi phải tính toán kỹ từng nước đi. Không chỉ là một quân cờ thí như trong mấy game dàn trận khác.
Nhưng đối với FE11 thì ko,nếu bạn ko để quân bạn chết,bạn sẽ ko bao giờ tìm dc tất cả bí mật...:mellow[1]:
FE11 thêm 1 khả năng mới,rèn đồ.Cái này làm cho falchion vình viễn nằm trong kho...

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
tớ chơi thấy đoạn phim chiếu lúc đầu bị đảo ngược 2 màn hình so với trên emu ko biết là lỗi gì :em04:

ptanhkhoa

V.I.P Member
Nhưng đối với FE11 thì ko,nếu bạn ko để quân bạn chết,bạn sẽ ko bao giờ tìm dc tất cả bí mật...:mellow[1]:
FE11 thêm 1 khả năng mới,rèn đồ.Cái này làm cho falchion vình viễn nằm trong kho...
Tất nhiên quân nào yếu hay không thích thì lấy ra "làm bia" ^^. Mấy quân mạnh thì mới giữ.... Rèn đồ đã có từ mấy phiên bản trước , trên các phiên bản 9,10, bản remake này đưa thêm vào thôi :)

Rèn đồ đã có từ mấy phiên bản trước , trên các phiên bản 9,10, bản remake này đưa thêm vào thôi
ko có chơi mấy bản đó nên ko biết :D
ngặt nỗi mấy màn gaiden toàn đồ xịn :| chơi lại lần 2 cho quân chết sạch chừa vài thằng lụm dc mấy cây wodao+warp+...
REmake ác thật =))

p/s:có ai biết cách tính sức mạnh của lính làm bia ko?
Khi trong đội hình có thằng biến hình là tự nhiên nó xuất hiện lính biến hình theo,cả cấp độ vũ khí cũng khác nhau nữa?

cho tớ hỏi cái áo giáp để biến cấp cao hơn dành cho thief là hình thế nào và lấy ở vòng mấy, bơi vì thief của tớ luyện lên 30 rùi và muốn biến thành assasin nên chưa có cái áo giáp đó, đến giờ chỉ có 7 người max thui, lính thì cho làm quân thí, remake khó thật không đơn giản đâu ~^_^~ nhưng rất ghiền ngày nào cũng lấy ra train cả

ủa thế à, quái thế, hồi chơi mấy bản trước là có biến thành assasin mà, trời làm cứ tưởng có thì sẽ càng thú vị hơn mê assasin lắm thế mà lại

ptanhkhoa

V.I.P Member
Bản này là bản remake của bản 1 nên class assasin chưa đưa vào. Bên Fe 10 còn có 1 class mới là Whisper, khi Rogue thăng cấp. Thief => Rogue => Whisper

à thế à, đã thật, ước gì được chơi bản đó, thẳng 3 cấp chắc đánh best lắm, nhưng mà cái 11 này quá trời class, công nhận thiệt

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN