[NDS] Fire Emblem 11 - Shadow Dragon

Cửa hàng game Nintendo nShop

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Em cũng mới chơi lần thứ 2,đang dở FE bản GBA :">.
Bản này hình như dễ Critical và Double Hits hơn :-?.
Con Pgs.Knight dễ Double Hits và Critical thật :-?.

Fire Emblem Shadow Dragon( Hot Hot)

Mặc dù chưa chơi bản FE nào nhưng khi dow về cái là ghiền lun :))
Phải nói game này là cực kì cuốn hút, thích nhất là có thể thay đổi class , vũ khí nào mà dùng lâu là bán sắt vụn :D
Chơi đến chapter 12 oi`. Marth lên được LV 13 :em36:

Dịch FE 11?????

Liệu ai có thể dịch hoàn chỉnh tất cả lời thoại + cốt truyện trong bản FE 11 trên DS ra tiếng Việt ko?????
Hi vọng là có :spiteful[1]: vì nhiều người ko bít English lắm

Hơi viễn vong :| thoe kinh nghiệm của tớ :| chưa thấy ai đủ kiên nhẫn dịch hết 1 game nào cả T_T toàn thấy ban đầu làm hăng say, về sau ỉu xìu rùi dẫn đến on hold vô thời hạn :|

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
dịch là chuyện dễ, khó ở chỗ làm sao import nó wa :| đưa tớ dịch gà dịch vịt cũng xong thôi :D Mà như vậy thì đọc english cho rồi, cũng đâu cần thiết lắm. Thời đại này ai chơi game mà ko bik tiếng Anh đâu

ptanhkhoa

V.I.P Member
Game này do remake từ phiên bản xưa lắm rồi ( từ hồi nes lận ) nên lời thoại và cốt truyện ko được phong phú và đào sâu nhiều. Hơn nữa : bản tiếng anh dịch từ bản tiếng Nhật. Dịch lại qua bản tiếng Anh chắc chắn sẽ có nội dung ko sát nghĩa và giữ nguyên cái hay của ngôn ngữ nước họ ( qua 2 lần dịch rồi ).
Chơi hiểu sơ qua cốt truyện là được rồi :|

ptanhkhoa

V.I.P Member
@đạikaka : Thì chơi FE nào cũng hết vũ khí là ko dùng được mà về sau có cây gậy của Lena có thể sửa chữa vũ khí đấy. Dùng để sửa những vũ khí hiếm rất hay. Mọi người nhớ lên shop Wifi thường xuyên nhé, có nhiều món đồ nên mua lắm.

Fire Emblem 11(trao đổi Friendcode nào)

Mình cảm thấy mình vô địch game này rồi ,ai muốn thách đấu thì trao đổi FC nha
Fc của mình là :163380061092 Myname's ...G nha
Mình thường chơi vào 8h30 tối hàng ngày ,0977447769 là sdt của mình ,có gì nhá máy để waiting
Mấy bạn Nt FC vào SDt của mình lun nhe

hix mấy bạn ơi mình download bản 11 về dùng phần mềm no$gba2.6a vào game nó ghi unable to save data.pease turn the power off reinsert the game card and try again là sao giúp mình với :((:((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN