[NDS] Thảo luận Pokemon HEART GOLD/SOUL SILVER

Cửa hàng game Nintendo nShop

lucasDS

Nấm nhỏ
ngoài lề tí ,tớ chơi xong SS rùi ,nhưng thật sự đến h chả hiểu game nó ra làm sao nữa ,chơi toàn tiếng J ko à ,đến thời điểm hiện nay patch eng nào được nhiều nhất rồi ,anh em tư vấn cho tớ chơi lại để cùng bàn luận với mọi người nào :D

mọi người cho em hỏi cái... em và thằng em em chơi heart gold vs soul silver trên dslite... em đã thử cả 4 cái: hg japan, hg patch tiếng anh, ss japan, ss patch tiếng anh... nhưng cả 4 phiên bản rất hay bị lỗi crash và đơ... ai có bản patch nào mà ko bị crash thì cho em vs... thx...

lucasDS

Nấm nhỏ
mọi người cho em hỏi cái... em và thằng em em chơi heart gold vs soul silver trên dslite... em đã thử cả 4 cái: hg japan, hg patch tiếng anh, ss japan, ss patch tiếng anh... nhưng cả 4 phiên bản rất hay bị lỗi crash và đơ... ai có bản patch nào mà ko bị crash thì cho em vs... thx...
Link đây ,lấy bên PK-MG :
PKM soul silver đã patch
PKM heart gold đã patch

pass : hanoi

chơi hoài mà chưa bị đơ lần nào ,yên tâm

tình hình là em vẫn hay bị crash... đặc biệt là khi vào nhà hay gặp trainer.. hix... ko hiểu có phải do r4 hay thẻ nhớ ko... =.=... dù crash vẫn đang cố đánh... được 5 gym rồi... =))=))=))

lucasDS

Nấm nhỏ
tình hình là em vẫn hay bị crash... đặc biệt là khi vào nhà hay gặp trainer.. hix... ko hiểu có phải do r4 hay thẻ nhớ ko... =.=... dù crash vẫn đang cố đánh... được 5 gym rồi... =))=))=))
lạ nhỉ ,anh xài R4 III nè ,patch hồi xưa thì bị crash chứ h có thấy bị nữa đâu ,chắc kiếm lại xem sao ,chịu khó down lần nữa nhé

Heart Gold
Soul Silver

thử cái này đi ,thấy kêu ko crash trên R4 gốc

lucasDS

Nấm nhỏ
mọi ng` cho hỏi PKM HG chỗ học chiêu Cut làm sao lure con faretch thứ 2 về chủ vậy T_T, lure 1 hồi nó cứ chạy vòng vòng hix
xem đoạn video này bạn nhé ,rất cụ thể :
[YOUTUBE]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Jg8179QMXiI&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Jg8179QMXiI&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]

Bạn có thể tham khảo walkthrough ở đây nếu gặp chỗ khó : WalkThrough Pk-Mg 4rum

muốn bắt con farfetch'D thì chỉ cần đi từ đằng sau nó đến là được . mấy cái cây gỗ dưới đât mỗi khi dãm vào ( nếu farfetch'D ở gần đó) thì nó sẽ quay theo hướng đó. dùng để đánh lạc hương nó. đi xíu là hiểu cơ chế vận hành của nó thui ah. đi cũng ko khó

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN