NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nhắc đến Contra có một cái này gần giống Contra ngày xưa chơi khó kinh. Chưa qua nổi màn 3.

Final Mission

Cái này chơi đc 2 người.
Biết tên rồi thì cứ vào rom-world.com mà kiếm nếu cần nhé. :D
trước đây chưa hề chơi trò nào mà chưa về nước
trừ 3 trò nắm chuối 1 (cái loại hình xâu diệt trùm mà đá bay đầu này đầu kia đấy)
chơi tới 8,9 màn rồi mà sao cứ thấy thằng trùm nó thay hoài mà càng về sau cực khó trong khi màn thưởng chủ yếu từ điểm khá hiếm tiết kiệm cẩn thận từng chút nhưng chịu tới thằng trùm thứ 8 xong đấu màn 9 hết đát
trò kết tiếp là trò karate có cái cổng sập cũng tới màn 3 (qua cổng sập) vào gặp mấy thằng karate khó vải
và cuối cùng trò này (nhìn thì như robot mà gần giống contra) chơi tới màn 4 hết đát ko diệt nổi thằng trùm(chính xác ko đủ mạng nổi) màn 3 cực khó nhưng do nhờ có đạn nên qua tới màn 4 khó hơn mà lỡ chết mất đạn là xong phim

---------- Post added at 06:51 PM ---------- Previous post was at 04:10 PM ----------

hùi xưa tui có chơi cái băng game có trò chơi oẳn tù xì(kéo búa bao) có con bé nó ngồi làm nền.Mình thắng nó bay 1 món đồ trên ng nó lên,thua thì nó trả đồ lại( nói bậy 1 xíu là tù xì lột đồ :P).Cún` băng cũ wa1 tui quên mất ùi,hông bít có ai bít nó hoặc đã chơi wa hông? :)
còn 1 trò nữa là đi cảnh 2 người,hình giống như siu nhân điện quang,hình hoạt hình,ng lùn lùn dễ thương(siu nhân hột vịt múi,2 con mắt giống quả trứng bẻ đôi ụp lên) có vòng đi bộ,có vòng đi máy bay,rùi có vòng lại là nhìn từ trên xuống băng qua đường xe chạy,ngộ lắm.Tui tìm hoài mà ko thấy,pác pro nào có cho mình xin với :) Game NES hết nhe
lúc trước tui còn mua trúng cái băng có mấy chục trò mà có trò xếp hình mà hình nền để choi xếp hình toàn mấy cô hở ngực ko nèn (có mặc áo như ko mặc vì lòi ... hết)
qua màn là cái hình nên đổi cô khác
game này nói bậy bạ cũng ko hẳn đúng vì nó chỉ có phần trên mà thôi

---------- Post added 29-04-2010 at 12:17 AM ---------- Previous post was 28-04-2010 at 06:51 PM ----------

Silk Worm

Tiếng Việt gọi là Chiến tranh vùng vịnh. Có 2 tùy chọn là xe jeep và trực thăng, đi bắn nhau. Chơi 2 người dễ hơn.
Nhận xét: thời xưa game hơi ưu tiên cho việc chơi đồng đội.
Lưu ý: chơi giả lập FCEU!
trò này trước đây chơi 1 mính cũng về nước ngon lành mà(phải xài xe jeep mới được)
chỉ riêng thằng trùm cuối là xài máy bay(xe jeep diệt ko nổi cũng do lúc đó mạng hầu hết là còn 1 mạng có lần còn 2 mạng nhưng vẫn ko ăn vì thằng trùm dai nhu đĩa + thêm đạn bay tùm lum
1 lần duy nhất chơi tới trùm cuối vẫn còn 1 continue và đó là lần duy nhất về nước nhờ đổi xài máy bay
(xài máy bay chơi cũng được nhưng gặp đi cảnh màn cuối trong căn cứ tên lửa bay vèo ko sao tránh được nên buộc phải luyện xe jeep

cảm ơn chủ topic rất nhiều,nếu mình nhớ ko nhầm phải có bản code xin mạng của các game chứ, mình chơi từ hồi bé nhớ mang máng xin contra 30 mạng bác nào bấm thử nhé lên lên, xuống xuồng ngang trái ngang trái ngang phải ngang phải a b ,chúc các bác thành công với 30 mạng :myemo0109::myemo0109:

lâu quá quen mất tiêu rồi
mà trò contra nào cũng có trò chỉnh bất tử mạng hết mà
cái trò contra có 4 thằng mỗi thằng một vũ khí khi nâng cấp có thằng đặt bom(quên mất contra mấy rồi)
có chỉnh bất tử mạng luôn ấy chứ còn contra 1 có chỉ 30 mạng thôi à(nhưng trước đây ko cần chỉnh 30 mạng cũng về nước)

Tình cờ thấy lại game này nên nhớ lại một thời từng say mê vì nó.

Spider-Man - Return of The Sinister Six

Nhận xét: game thú vị và khá là khó chinh phục (ít nhất là đối với mình lúc xưa).
Thích hợp cho những người yêu thích các nhân vật anh hùng, nhất là Người nhện.

Download tại đây.

Chúc vui.

Mình cần game mà khi chơi được chọn 3 nhân vật trong phim Looney Tunes mình chỉ nhớ có nhân vật là chó Taz còn 2 nhân vật nũa mình quên rùi .Game chơi rất vui mà khi chơi minh đi ăn cà rốt giống dạng mario ấy.

Mình ngày xưa nhớ có 1 quán ở hà nội toàn trò hay mỗi băng chỉ chứa 1 đến 4 trò la kịch kim bạn nào có thể tìm được 2 trò Mình không thể nhớ nổi tên
1 trò là 1 thằng mặc áo 3 lỗ phi lươi liềm đánh bos xong hóa thành quái robo hay quái vật để đánh bos
1 trò nưa là trò Steet fighter II không phải máter fighter đâu nhé trò này mình nhớ la có cả SaGat với Mặt nạ sắt
Bạn tim f được cho mình thank nhé

Mấy anh cho em xin trò: Popeye, Balloon Fight (hay Fight Ballon gì đó) vs cái trò gì mà mấy con heo bắn bong bóng chở mấy con sói ko cho nó ăn thịt mấy con heo

Mình ngày xưa nhớ có 1 quán ở hà nội toàn trò hay mỗi băng chỉ chứa 1 đến 4 trò la kịch kim bạn nào có thể tìm được 2 trò Mình không thể nhớ nổi tên
1 trò là 1 thằng mặc áo 3 lỗ phi lươi liềm đánh bos xong hóa thành quái robo hay quái vật để đánh bos
1 trò nưa là trò Steet fighter II không phải máter fighter đâu nhé trò này mình nhớ la có cả SaGat với Mặt nạ sắt
Bạn tim f được cho mình thank nhé
cái trò street fighter II đang chơi đây này,trò này khó vải lựu
có phải trò mà thằng mặc áo giáp leo trèo đánh mấy con boss ngoài hành tinh ko (ko đi canh)
lên dgemu mà down về(đánh tên street fighter 2010)
còn cái thằng mạt áo ba lỡ phóng lưỡi liềm thì trong topic này có mà ở trang 2 hay 3 đó
trò này choi cũng khò vải

Mấy anh cho em xin trò: Popeye, Balloon Fight (hay Fight Ballon gì đó) vs cái trò gì mà mấy con heo bắn bong bóng chở mấy con sói ko cho nó ăn thịt mấy con heo
Trò thứ ba mà bạn đang nói đến tên là Pooyan.

Cả ba game này đều có trong băng 64-IN-1 mà bạn Sonic&Mario đã post link ở trên rồi.
http://www.romnation.net/srv/download/rom/27417/nes/64-in-1-J-p1.html

Popeye là trò 38.
Balloon Fight là trò 47.
Pooyan là trò 49.

Theo mình đánh giá thì băng 64-IN-1 này là một trong những băng tổng hợp hay nhất trên NES, gồm quá nhiều trò chơi hay và hầu như k0 trùng lặp.

Cả ba game này đều có trong băng 64-IN-1 mà bạn Sonic&Mario đã post link ở trên rồi.
http://www.romnation.net/srv/download/rom/27417/nes/64-in-1-J-p1.html

Popeye là trò 38.
Balloon Fight là trò 47.
Pooyan là trò 49.

Theo mình đánh giá thì băng 64-IN-1 này là một trong những băng tổng hợp hay nhất trên NES, gồm quá nhiều trò chơi hay và hầu như k0 trùng lặp.
Link down = IDM ko dc :(
Ah cho em hỏi làm so mở dc băng 64-IN-1

mấy anh cho em xin trò mario tây du ký cầm cay gậy và bơi dc dưới biển đó mấy anh , hồi xưa em mê trò đó lắm , mấy anh tìm hộ giúp em nhé đuôi .nes đó . thank

Đợt trước có băng 64 trò chơi này hay phết.Gần như không lặp.Bây giờ kiếm lại chơi thì hay.Có cả contra 1,2 hehe

Không biết máy điện tử cầm tay có trò hình con Simpsons không nhỉ.Chả nhớ đợt trước chơi ở đt 4 nút hay là đt xu nữa

The Jungle Book (Cậu bé rừng xanh)
Thể loại: phiêu lưu, đi cảnh

Bạn sẽ vào vai cậu bé rừng xanh
Mỗi vòng phải đi tìm đủ số ngọc mà vòng đó yêu cầu thì mới được đi qua vòng kế tiếp, cuối vòng sẽ có 1 con trùm cho bạn diệt
Game rất thú vị, có những vòng như 1 cái mê cung, bạn phải lục tung lên mới tìm được số ngọc

Linkdown
http://www.romnation.net/srv/roms/31213/nes/Jungle-Book-The-E.html

Mới tham gia diển đàn, ko biết có ai post chưa nhỉ \:D/

giup em voi.em thich game ninja gaiden dầu tien lam.nhung sao tim hoai ko thay anh oi.ninja do' ko có leo đc,nhảy lên là dính trên tường luôn àh,muốn xuống thì nhảy xuống chứ ko có trèo lên như ninja gaiden 3 đc.giúp em với anh ơi

Sr bạn ! Game đó khá cũ nên mình cũng không rõ tên nữa mà hình như đước gọi là natra 2.
:myemo0128:Mình chỉ nhớ 1 vài chi tiết cũ: 1 anh chàng natra mặc áo đỏ cầm 1 thanh kiếm ngắn ngủn đí đánh bọn ninja cứu vợ. Trên đường đi, anh chàng tìm được những thanh kiếm nữa gắn vào cái thanh kiếm của mình để dài ra hơn ( lấy thêm 2 thanh kiếm nữa là max). Và còn lấy 1 số đồ khác như là : con chim bay trên đầu bảo vệ mình ( có giới hạn thời gian), cái hình như cái đầu con rồng và sau khi lấy mình cũng biến thành 1 con rồng lớn tàng hình ( cũng giới hạn thời gian), ... đó là tất cả những gì mình ấn tượng . Nhưng game khá là đẹp và khá khó. Vượt rất nhiều vòng - cảnh khác nhau .
Hy vọng Pro có thể giúp mình . I loved it very much.
Đó là game Demon Sword
http://www.romnation.net/srv/download/rom/29211/nes/Demon-Sword-U.html

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN