NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

e có 1 game muốn tìm mà hồi bé chỉ chơi đc đúng 1 lần trên đĩa 300 trò nên cũng k nhớ đc nhiều chi tiết, chi có như này nhờ các bác kiếm giúp:
- là game đi cảnh, đi trên phố, phía sau là ngôi nhà
- thằng nhân vật chính bắn súng nhưng phải nhặt đc gì đó mới bắn dài còn hết power thì bắn lè tè trùng xuống vòng cung như kiểu đ-ái bậy vậy :D (kiểu như này ╮), đạn nó bắn giống như đạn contra lv 1
- mấy tòa nhà sau lưng thì giống giống như hình (e nhớ giống vậy thôi nha không phải game urban champ này)

Tình hình e rất thích cái game này lúc nhỏ nhưng giờ e chỉ nhớ hơi hơi cái tên của nó là "Cô lin" gì đó, lý do k biết tiếng thời đó nên mới viết tên phát âm vậy. Nó đi đánh giải cứu từng người vậy đó. Mong các bác giúp đỡ. E cám ơn

Hồi nhỏ mình cực thích game 4 nút này giờ tìm được máy và thêm được diễn đàn này nữa, mình rất cám ơn các bạn và admin đã có nhiều tựa games mà mình tìm mãi không ra.... hyhy giờ thì đã biết rồi..
THANK!
À... nếu mua tay cầm USB chơi trên PC thì mình chỉnh ở đâu để chơi thế các bạn... mình đang chơi trên phần mềm VirtuaNes

Sửa lần cuối:
Trong đầu mình còn nhớ 1 game hồi đó chơi tới giờ mười mấy năm mà chưa tìm ra hixx :oops: mình chỉ nhớ mang máng là hình như chơi dc 2 người, có thằng du côn đi trên đường phố nó uýnh người ta hay sao í xong nó ăn đồ ăn hay là vũ khí j j í rùi uýnh mạnh hơn thì phải, game chưa có trong diễn đàn này nên có ai thấy giống giống thì show hình lên cho mình xem nhé :x

Mọi người cho mình hỏi xíu, đang tìm 1 game mà băng hồi xưa ghi tên là MARIO BOY, cũng đi cảnh giống Mario bros 1 vậy, nhớ là khó mà hay, có nhảy 1 cây cờ giữa hồ nước đạp mạng như Mario luôn...

Sửa lần cuối:
Cho hỏi có cái game giống tây du kí đi đánh quái có lấy tiền để nâng cấp mua đồ ấy... game xưa lắm òi mà ko nhớ tên ai biết không

Trời ơi tìm đc diễn đàn này mừng quá!
Mong các bác tìm giúp mình 1 game 4 nút hồi xưa với, mình tìm suốt mà không ra!
Miêu tả game:
Game thuộc dạng trí tuệ, mình chỉ nhớ là hồi bé chới mê mẩn game này.
Game đẩy 1 hòn đá màu xanh ( yêu cầu đẩy hòn đá màu xanh về vị trí quy định là qua bài ), trong game có thêm các hòn đá khác màu đen hay xám gị gì đó ko nhớ
Hồi bé cực thích game này giờ tìm không đc, mong cao nhân nào biết chỉ giúp mình với
THANK!
@mrhuy237

Chơi trực tiếp ở đây nhóe bạn: Flappy

Các bạn tìm giúp mình trò game với, chơi hồi bé mình chơi trên vi tính mà giờ lục mãi không thấy. :(
Trò đó có cái con màu vàng(nếu nhớ không lầm), đội nón noel , con đó đi thu thập mấy cái quà giáng sinh , và bị mấy con quái gì đó đuổi theo, đụng trúng mấy quái đó là chết. Con đội nón noel đó có khả năng lấp đất (tạo đường đi) và đào đất. Qua màn khi thu thập hết quà giáng sinh trên map. Ai đi ngang biết được mách mình với nha. Cảm ơn mọi người :(
@SmileZun: Đào đất và lấp đất của bạn đây: http://gamegialap.com/lode-runner.html

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN