NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em cần tìm 1 game như thế này: con thỏ hay con mèo gì đó có mẹ bị bắt cóc nên nó phải đi tìm. trên đường đi có con người xấu chặn đường hãm hại nó, tìm đươc mẹ rồi 2 mẹ con phải dắt nhau về được nhà mới thắng. Ngày xưa chơi chưa bao giờ thắng nên vẫn tức tới bây giờ :)) Có ai biết game này tên gì không ạ? Em cám ơn trước.

Em cần tìm 1 game như thế này: con thỏ hay con mèo gì đó có mẹ bị bắt cóc nên nó phải đi tìm. trên đường đi có con người xấu chặn đường hãm hại nó, tìm đươc mẹ rồi 2 mẹ con phải dắt nhau về được nhà mới thắng. Ngày xưa chơi chưa bao giờ thắng nên vẫn tức tới bây giờ :)) Có ai biết game này tên gì không ạ? Em cám ơn trước.
Cập nhật link PC nè bạn ơi: http://www.8bbit.com/onyanko-town

Sửa lần cuối:
mấy bác em hỏi hồi xưa nhớ mang máng chơi cái game mà đi cảnh giải cứu đường tăng ( NES hay SNES gì cũng ko nhớ nữa) mà giờ không biết tên game chỉ nhớ được nhiêu đó thôi, mong các bác giúp em với.

Cho minh hỏi, game gì mà đi cảnh, chơi dc 2 người,trong lúc chơi cho thay đổi 1 trong 3 nhân vật, mặc định là con robot, con người gì xài vũ khí là ống tẩu, em bé bò bò cầm bình sữa đập kẻ thù biên thành mây xong ăn mây dc thưởng mạng. 9 mạng là full. Hôi xưa trò này cũng mới , trong băng 4 trò hay 6 gì đó, nghe người ta kêu là robot mà giờ kiếm mấy trang ko bik tên nên chưa ra. Đồ họa thì giông cậu bé 3 mắt, mario, tyni toon....

Cho minh hỏi, game gì mà đi cảnh, chơi dc 2 người,trong lúc chơi cho thay đổi 1 trong 3 nhân vật, mặc định là con robot, con người gì xài vũ khí là ống tẩu, em bé bò bò cầm bình sữa đập kẻ thù biên thành mây xong ăn mây dc thưởng mạng. 9 mạng là full. Hôi xưa trò này cũng mới , trong băng 4 trò hay 6 gì đó, nghe người ta kêu là robot mà giờ kiếm mấy trang ko bik tên nên chưa ra. Đồ họa thì giông cậu bé 3 mắt, mario, tyni toon....
Theo bạn mô tả thì game này tên là Wai Wai World hoặc Wai Wai World 2. Nó có 2 phiên bản, là game tổng hợp 1 số nhân vật nổi tiếng của Konami thì phải.

Cái trò đấy e chả biết diễn tả như lào, có 1 trò e mê lắm
Nó như này này :v ( tiết mục diễn tả độ điên kk )
Mình điều khiển 1 con gì gì á,trong khu vực toàn băng, cứ chạy thẳng tiến lùi .... ( đi tự do ) khúc đầu đi thẳng tới sẽ ăn đc 1 cục j đó, tới đoạn nữa sẽ có 1 cái cục băng kiểu thang máy đưa mình lên => game trở thành 2d đi qua đi về, né mấy cái đập vào người mình, rồi đi 1 lúc lại về 3d, e nhớ có 1 cái hố giữa đường, phải bám qa 2 bên mới đi tiếp đc

Mình điều khiển 1 con gì gì á,trong khu vực toàn băng, cứ chạy thẳng tiến lùi .... ( đi tự do ) khúc đầu đi thẳng tới sẽ ăn đc 1 cục j đó, tới đoạn nữa sẽ có 1 cái cục băng kiểu thang máy đưa mình lên => game trở thành 2d đi qua đi về, né mấy cái đập vào người mình, rồi đi 1 lúc lại về 3d, e nhớ có 1 cái hố giữa đường, phải bám qa 2 bên mới đi tiếp đc
Còn 1 trò là pepsi mét j đó

Còn 1 trò là pepsi mét j đó
Èo, em chưa tưởng tượng được ra trò mà bác muốn nói luôn :D

cac ban cho mjh hoj game nay voj : 1 thag robot cam sug ban ra hjh traj tjm , co the bjen thah may bay hay tau ngam o 1 so man , boss dau tjen la caj dau xe lua , final stage trog gjog 1 caj me cug , mjh tjm moj mat tren web mak hk ra , xjn chj jao ... thks !
Nó đúng là game mình đang tìm luôn và tìm đã xong. Của bạn nè

Đính kèm

Mình mới mua cái tay cầm, mà hình như phải tải phần mềm cài đặt mới chơi dc hả các bạn? Cắm vào mà bấm ko ăn, toàn là ăn bàn phím máy tính ko à.
Ah, mình cài dc phần mềm của tay cầm rồi, test thấy có rung, mà sao mở game bằng trình giả lập vẫn ko chơi dc? Chỉ chơi dc băng phím máy tính à.

Sửa lần cuối:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn phải mở cái chương trình giả lập lên gán nút vào chứ đâu phải cắm vào là tự nhận được.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN