NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tìm Game

Hồi trước có trò bắn máy bay hai màu :Đen,Xanh Lá !
Bây giờ không biết tên gì
Nhưng tớ vẫn còn nhớ sơ về hình ảnh nên tớ đã vẽ lại :

Tớ không biết đây đó có phải là trò NES không nữa , bạn nào có link download thì up lên cho tớ nha !

Hồi trước có trò bắn máy bay hai màu :Đen,Xanh Lá !
Bây giờ không biết tên gì
Nhưng tớ vẫn còn nhớ sơ về hình ảnh nên tớ đã vẽ lại :

Tớ không biết đây đó có phải là trò NES không nữa , bạn nào có link download thì up lên cho tớ nha !
Phải trò này không bạn?

Nếu đúng thì nó là trò 1989 Exerion (trong 64 in 1)

Đính kèm

có thể cho mình xin link down trò lính cứu hỏa ko? Mô tả: có 2 người đứng dưới đất dùng bạt tung 1 người lên các tòa nhà đang cháy để cứu nạn nhân
Ed: xin lỗi mình tìm thấy link rồi

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
ai biết game giống giống mario (hồi đó mình chơi trong băng có 3 trò, trò đầu là Mario bros 3, trò thứ 2 là Mario bros 2, trò còn lại là đang tìm ). Cách chơi là đi 1 cảnh và tìm 1 miếng M, trong 1 world có tối đa 6 miếng tương ứng 6 cảnh, tìm đủ 5/6 miếng M trở lên thì có thể qua thế giới khác, ai biết thì chỉ giùm nhé

Thanks và Space Invanders !

Thanks bác vì đã tìm ra NES mới cho tớ,còn game tớ cần tên là Space Invanders(có rồi khỏi tìm)
Rảnh,up mấy hình của Space Invenders lên cho mọi người coi :

Hì hì , hình ảnh ,mấy con virus đang học bài nè:yahoo[1]::))8-}=)):lol[1]::

Còn đây là link download trò Space Invanders :
Link thứ nhất bản tiếng anh
Link thứ hai bản tiếng nhật
Link thứ ba bản hack
Link thứ tư bản hack luôn nhưng khác tí
Thôi tớ nghỉ đây:-h!
Nhớ thanks nhá:em15:, không download thì khỏi thanks:em36:!

hoi trc choi bong' ro? chuong? voi' may' thang ban. cuoi be? bung. luon bay jo` t. nhien them qua' ..... bac nao giup to' voi
THANKS nha'

---------- Post added at 04:05 PM ---------- Previous post was at 03:54 PM ----------

co' bac nao biet cach cheat mau cua? megaman 2 4 5 thi pm em nha'''''

mình muốn tìm 1 game nes thể loại đối kháng tựa là world hero.chơi rất hay rất giống phim kiếm hiệp,có các nhân vật như sở lưu hương,hồng thất công.tiểu lý phi đao.ai có rom này thì share cho mình mình cám ơn lắm
GAME ĐẦU TIÊN TỪ TRÁI QUA

nhờ mọi người tìm giúp mình game câu cá của nhật này , cảm ơn đã quan tâm

hồi xưa tôi có chơi máy ufo trò chơi CÂU CÁ sau đó dùng giả lập snes de chơi trên computer , sau nhiều lần cài đi cài lại máy game đó đã bị mất
hiện h ai còn lưu trữ hay biết down game đó ở đâu thì share mình với nhé, mail của mình sadboy205@yahoo.com . Thank tất cả mọi người
Mô tả về game Câu cá của tôi như sau :
- game của nhật , thể loại câu cá , toàn bộ bằng tếng nhật
- có 3 nhân vật cho mình lựa chon : 1 thằng bé , 1 người thanh niên đội nón lá , 1 cụ già
- có 6 hay 7 map cho mình câu cá , có thể mua lưỡi câu , mua cần , mua mồi câu
- nhân vật di chuyển bằng đi bộ , bơi , hay chèo thúng , thuyền ( thúng và thuyền làm nv để lấy)
- trên đường đi câu hay gặp những con vật như dơi , cáo , rắn .... mình phải đánh chúng ko chúng cắn mình mất máu , chết sẽ quay về chỗ có ông địa , mỗi map có 1 ông địa như để save lại game
- hồi đó đi load dia mềm gọi game đó la câu cá 6 hay 7 gì đó lâu rồi mình quên mất

Các bạn tìm giúp mình game này: mình chọn 1 trong 3 đứa để đánh màn. 1 đứa bắn súng ngắn nhưng có thể xài được đạo cụ như súng trường, mắt kính, bình thở..., 1 đứa màu đen bắn súng dài hết màn hình được, 1 đứa thì cầm kiếm chém chém, hình như là màu trắng. Nếu thằng nào bị giết thì đổi qua thằng khác chơi, rồi đi cứu mấy đứa kia. Hồi xưa cày miết trò này, giờ muốn chơi lại mà không biết tên nó là gì cả.
Thanks nhìu nhìu.

Trước đây mình từng chơi 1 trò hockey. Có thể chơi theo kiểu đấu giải hoặc là 2 người chơi với nhau. Khi cầu thủ 2 bên tranh bóng còn có thể xảy ra đấm nhau. Giừ muốn chơi lại nhưng không nhớ tên game! Có ai biết không? giúp mình với!

Hồi trước có cái game mình không nhớ tên nhưng hồi đó mình mê lắm ...
Có một thằng vào trong tòa lâu đài rộng thêng thang, ăn chìa khóa xanh đỏ tím vàng để qua map ...
Ai nhớ game đó tên là gì hay có ROM cho mình xin luôn nhá ^^

Ngày trước mình có chơi một trò, bối cảnh là vỉa hè đường phố, hai thằng đánh nhau tay đôi như mọi trò võ thuật khác. Điểm thú vị là hai thằng này đánh nhau không tính theo "máu", mà nhiệm vụ là phải đẩy lui thằng kia. Sau khi bị đẩy vài lần (3 thì phải) thì sẽ bị rơi xuống hố cống. Mình nhớ hồi đấy trò ghi trên băng là Street Fighter thì phải, nhưng giờ search toàn ra một trò nổi tiếng khác.
Bạn nào nhớ trò này giúp mình với nhé, mình xin cảm ơn :D

Bạn nào tìm giúp mình bản hack mario của trò adventure island với. Cái mình tìm là thằng mario, cũng như adventure island luôn nhưng mà thằng mario ăn đồng tiền xu chứ ko phải ăn trái cây. cái hồi trước mình chơi hình như mới vô mỗi loại khủng long nó cho 30 con lận, xài hết thì mình tự kiếm tiếp.
Với lại trò mario cưỡi con thú yashi màu xanh ấy, nó lè lưỡi ăn quái ngay ngậm quái gì ấy mình quên rồi. Lúc xưa mình chơi trên PC luôn thì phải, mà hình ảnh cũng đẹp tương đối lắm, mình tìm toàn mấy bản xấu ko à :(
Mấy bạn thông cảm, mình tìm nát nước rồi mình mới nhờ chứ ko phải mình làm biếng đâu :( mấy trang VN thì ko có, mấy trang nước ngoài thì hình như có mà nó bắt phải có tiền mới down :(
Bạn nào rảnh tìm giúp mình nha ^^

Các bạn tìm giúp mình game này: mình chọn 1 trong 3 đứa để đánh màn. 1 đứa bắn súng ngắn nhưng có thể xài được đạo cụ như súng trường, mắt kính, bình thở..., 1 đứa màu đen bắn súng dài hết màn hình được, 1 đứa thì cầm kiếm chém chém, hình như là màu trắng. Nếu thằng nào bị giết thì đổi qua thằng khác chơi, rồi đi cứu mấy đứa kia. Hồi xưa cày miết trò này, giờ muốn chơi lại mà không biết tên nó là gì cả.
Thanks nhìu nhìu.
Hì game này mình đã từng chơi wa mà tên của nó thì tự dưng wên mất.
May mà thử lần lượt từng băng rồi cũng ra. :beach[1]:

Nó đây:

Một trò của Nhật nhưng thấy đề tên tiếng Anh là Arthur Robin.
Trò thứ 4 trong băng game đính kèm này nhé :D

Đính kèm

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN