Nhật ký huấn luyện viên

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kawaii

Super Princess Peach
Ngày 4 tháng 12 năm 2008

- Hu hu hu, mình đánh BT tới trận 59 khiếp ghê lun, kon pé trainer ace cóa trong tay 3 Pokémon huyền thoại (Articuno, Entei, Latios), cuối cùng sau 10 phút nghẹt thở mún nổ banh ds sakura của mình, rùi cũng chiến thắng, nhưng than ui đến trận 63 thất bại , đánh lại từ đầu lun, bùn quá đi :( (á quên được tặng cái trophy garden)

- Khi đóa Pokémon chủ của mình là Latias cóa ("Mist Ball, Surf, Cald Mind, Dracho Meteor") & Scizor ("Night Slash, U Turn, Sword Dance, Iron Head") & Leafeon ("Sword Dance, Leaf Blade, Synthesis, Last Resort)

Kawaii >,< (hu hu hu) (hông coá, hổng cóa nản lòng, quoánh lại lun)

ặc, các cậu đánh ghê thế, cậu trung đánh tới trận 200 à, có dùng legend ko đó, mình đánh trận mười mấy là thua rồi :))

Bác chiến tới mười phút thì chưa bằng em, em đây đánh cũng với 1 đứa con gái trong BT với nó tới 20 phút mới xong 1 trận cơ, mục tiêu chính của em là đánh thì ko lại với nó nhưng cứ cầm cự bắt nó phải dùng chiêu Struggle còn mình thì đánh mấy chiêu vớ vẩn rồi lại dùng chiêu tăng 50% HP

Đây là Team của tui trong BT đây:

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Chơi đc 35h roài , team có 5 con đánh chính thui :D . Kadabra lv 50 , Ponyta 50 , Pikachu lv 50 , Empoleon lv 60 , Dialga lv 60 . Còn nhớ hồi mới gặp Dialga ở Mt.Coronet ném 1 trái Master Ball ăn liền :) , lúc đó nó lv 47 mà máu đã 167 còn Empoleon lv 59 cóa 200 máu :| Thíck nhất Dialga cái skill Roar of time :)) .Mà ai bít viên đá cho pikachu ăn để tiến hóa thành Raichu ở đâu hôk :-/ . Đang gặp rắc rối với mấy cái HM :(

P/S : ai bít con pokemon nào mạnh mạnh mà cóa thể cầm đc HM 02 Fly

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Bắt Dialga thì xài Master Ball làm gì cho phí. Tớ nhớ hồi bắt Dialga chỉ cần 2 trái Dusk Ball là tóm được. Pikachu tiến hóa bằng Thunder Stone, muốn có thì bạn chui xuống lòng đất mà đào, đào 20 bức tường thì sẽ có, hehe. Còn con pokemon nào là pokemon gió thì cầm được HM2.

espeon

V.I.P Member
Battle Tower....
Team: Ninjask, Metagross, Ludicolo.
Gặp Shedninja với Wonder Guard ko có đòn nào để giết nó cả :))=)) nó đánh mãi mình cũng chả chết -> phải reset, chấp nhận mất streak :((
Ko hiểu nghĩ gì mà lại thay Houndoom bằng Ludicolo :))

lần thứ 2 óanh nhau với Tower Tycoon sau 28 trận thắng bị thua bởi Milotic khi nó máu đỏ,....hên xui thật :(

Lại nói về Battle Tower, trận chiến thứ 49 của em với Team như thế nà mà oánh tới hơn 15 phút mới Win :( Trong đó cuộc chiến của 2 Regigigas với nhau là em thấy hay nhất, con Regigigas của em may mà có chiêu Drain Punch vừa đánh lại đối phương tốt mà lại còn tăng HP, con Heatran đã bị dính Earthquake từ Regigias của em trong lúc sức mạnh của Regigigas trở về đúng bản chất của nó cực mạnh. Còn Cresseria (con này có chiêu tăng HP tức lém) thì đã bị Mesprit và Blissey ép cho đến nỗi phải xuất chiêu Struggle rồi tự tử chết :))

vs.

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Bây giờ đang óanh Elite Four thằng thứ 3 roài , pokemon mình ko cho ăn máu vào trận với dialga 64 và empoleon 66 đánh với 6 con của nó .. trận cuối còn lại mỗi mình dialga lv 65 với 30 HP .. gặp con Drifblim lv 58 .. nóa óanh hit đầu may chỉ là chiu buff .. Roar of Time mình còn có 1PP .. óanh nốt ... trúng ... máu nó giảm chậm chậm nhìn muốn nổ tim ... cuối cùng thì nó cũng chết =)) ... Dialga up 66 lun .. bước vào trận cuối nào :D

P/S : ai cho tớ hình mấy con pokemon bài trên kawaii nói ý :)

espeon

V.I.P Member
Ôi....Sau 1 thời gian cày Battle Tower để lấy Focus Sash, ước mơ cho chiến thuật Raticate và Ninjask của mình, đổi bằng 48 BP, hôm nay hí hửng chạy ra đổi, BP : 47 !? WTH!? Phải đánh 7 trận nữa 8-x ai biết cách nào lấy đc BP ma` ko phải óanh nhau hok :(

espeon

V.I.P Member
Raticate là Endeavor + Quick Attack lúc còn 1 máu :)), chắc chắn hạ được 1 đối thủ :D
Ninjask là Protect + Sword Dance + Protect -> tăng 2 Atk, 2 Spd rồi Baton Pass đi thôi :-"

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Hum nay đánh đôi đến đc trận 5 thì thua , con gì của nó ( wên tên roài chỉ nhớ nó có cái vòng màu vàng trên đầu người nhỏ nhỏ màu nâu ) ko mất 1 máu nào kill 4 con của mình , nó đánh thì íu mà mình đánh nó đủ chiêu toàn ko mất 1 giọt , nói là nó đc bảo vệ bởi cái j`j` đóa ... Tức ghê ko cóa đc BP nào cả :((

espeon

V.I.P Member
Ashey nói:
Hum nay đánh đôi đến đc trận 5 thì thua , con gì của nó ( wên tên roài chỉ nhớ nó có cái vòng màu vàng trên đầu người nhỏ nhỏ màu nâu ) ko mất 1 máu nào kill 4 con của mình , nó đánh thì íu mà mình đánh nó đủ chiêu toàn ko mất 1 giọt , nói là nó đc bảo vệ bởi cái j`j` đóa ... Tức ghê ko cóa đc BP nào cả
:)):)):))
tớ nói:
Team: Ninjask, Metagross, Ludicolo.
Gặp Shedninja với Wonder Guard ko có đòn nào để giết nó cả nó đánh mãi mình cũng chả chết -> phải reset, chấp nhận mất streak
Ko hiểu nghĩ gì mà lại thay Houndoom bằng Ludicolo
Shedninja, con đáng ghết nài nài -->

wow_wow

Thành viên lâu năm
Wonderguard là ability giúp cho Shedinja chỉ bị mất máu bởi các đòn super efective (dĩ nhiên nó phải có ability này vì base HP có 1 =.= nên mọi đòn đánh super ef vào nó đều là ohko) Chỉ có những hệ này đánh vào nó với chết :D : Fire, Flying, Dark, Ghost, Rock . Ko có 5 type ấy thì thôi reset là vừa _ _!

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Chẳng lẽ cái Wonder Guard của nó là vô đối ko cóa con nào đánh đc nóa ;))Con Infernape đẹp vãi sau đó đến con của mình empoleon chứ cái con torterra to lù lù mọc cái cây xấu mù :)) ( hùi nhỏ thì dễ xương chế :D ) .

@ Espon ơi hỏi cái nè con Shedninja bắt ở đâu thế , cho tớ coi hình 4 con này với Ninjask, Metagross, Ludicolo và Houndoom

+ Bonus : con Misdreavus bắt ở đâu trêm Map ghi unknow . Tớ thấy con Gible ---tiến hóa---> Garchomp rất mạnh , Empoleon của tớ ngang lv mà ăn hơn 10 full Hp mới thắng đc nó mà kiếm ở bãi pokedex chỉ mà hơn 1h ko đc :(( . Cả con Milotic vừa đẹp lại vừa mạnh nhg ko cóa trên map nên hổng cóa bít bắt ở đâu :( . Tớ nhớ có 3 con pokemon huyền thoại nhỏ nhỏ bị bọn Galatic nó bắt hiện giờ kiếm ở đâu nhỉ :-/ . Xong phần bonus , giúp tớ nhé :))

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Wonderguard là ability giúp cho Shedinja chỉ bị mất máu bởi các đòn super efective (dĩ nhiên nó phải có ability này vì base HP có 1 =.= nên mọi đòn đánh super ef vào nó đều là ohko) Chỉ có những hệ này đánh vào nó với chết :D : Fire, Flying, Dark, Ghost, Rock . Ko có 5 type ấy thì thôi reset là vừa _ _!
Đâu cóa phải hum nay Rapidash lv 50 của tớ óanh nó cóa mất HP nào đâu , cả staraptor 48 óanh mãi nó cũng ko chít (:|

wow_wow

Thành viên lâu năm
Đâu cóa phải hum nay Rapidash lv 50 của tớ óanh nó cóa mất HP nào đâu , cả staraptor 48 óanh mãi nó cũng ko chít
ôi ôi (:| dùng move hệ ấy như flamethrower, night slash, Stone Edge, Air Slash, Shadow Ball v...v.. ấy chứ có nói tới cái type của con Pokemon đâu =.="
@ Espon ơi hỏi cái nè con Shedninja bắt ở đâu thế , cho tớ coi hình 4 con này với Ninjask, Metagross, Ludicolo và Houndoom
Shedinja xài tốt nhưng ko mạnh đâu đừng có vội mà xài :))
Cho nincada hold 1 cái Ball rồi level up nó lên 20 (nhớ trong party chỉ có 5 con thôi :) ) thì cái slot thứ 6 sẽ là Shedinja. Còn này thường hold focus sash đấy :)

Houndoom

Ludicolo

Ninjask

Metagross

Midreavus tại Eterna Forest cả đống -,-
Garchomp thì khỏi nói :)) Gible ở wayward cave ấy (rare lém >'< chịu khó)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN