Nhật ký huấn luyện viên

Cửa hàng game Nintendo nShop

espeon

V.I.P Member
3 Tuần giam chân trong Battle Factory
Chưa bao giờ gặp được tower tycoon kể cả lv50 lẫn 100.
Lần gần nhất bị 1 con mixed sweep Bronzong nó giết cả team =)

Càng về sau của lv50 nó cho các con rental càng hay, mấy lần đánh thứ nhất thứ 2 toàn vớ va vớ vẩn.

t0mahawk

Nấm nhỏ
ui tui chơi ở đó có mỗi lần rùi chán out lun. có lẽ do pick lung tung nên thua. h đang breed tìm em eevee modest để cho thành espeon nè ^^. có cách nào làm nhanh đc ko espeon

espeon

V.I.P Member
Có một cách giúp trứng nở nhanh hơn là cho một pokemon có Ability Magmar Armor hay Flame Body lên slot 1 của team :D Pokemon điển hình là SLUGMA có cả 2 ability này, ngoài ra còn có Camerupt, Magmortar. Xem ra bắt Slugma là dễ hơn cả hén.

Trứng nào đòi hỏi số steps để nở càng cao thì tỉ lệ giảm số steps của 2 ability trên kia càng cao. Ví dụ:
- cần ~1500 steps để nở thì chỉ còn ~1000 steps
- cần ~5300 steps để nở thì chỉ còn ~2800 steps
- cần ~10400 steps để nở thì chỉ còn ~5300 steps
.....

Ngoài ra, nếu cho Ditto hoặc Pokemon CÁI ( trong cặp cái + đực để breed) hold Everstone thì con sinh ra sẽ có tỉ lệ 50% cùng nature với Ditto ( hoặc con CÁI ). Vì vậy tốt nhất là bắt chục con Ditto có các Nature mà bạn muốn để thuận tiện cho việc breed :D

lucasDS

Nấm nhỏ
Thì bao giờ ra đc eevee modest ,bắt nó với con Ditto + everstone " lao động " miệt mài và nhiệt tình ,thể nào chả ra 1 em eevee female :em17:

t0mahawk

Nấm nhỏ
mất cả buổi tối breed theo cách của bác ra toàn con đực. hay cái con eevee và ditto của mình nó chỉ thích con đực, con cái nó cắn chít lun hay sao í mà khổ thế.

Mấy hôm tung hoành trong battle tower phát hiện ra một thèng rất hay. Nó cho biết mức độ phát triển chỉ số "bẩm sinh" của pokemon ra sao ( ko phải base stat đâu, chắc là IV đây) và nó cho biết chỉ số nào phát triển mạnh nhất. Thấy nó có 3 mức:
+ decent all around
+ above average
+ superior

Eevee modest chua thấy đâu nhưng tìm được 1 cu eevee calm(-atk +sp.def) thèng đó nói con này "superior" và tăng mạnh về sp.def. KHÈ KHÈ không cho nó thành umberon hơi phí

lucasDS

Nấm nhỏ
Thực ra lúc tớ chơi thì đc Bebe cho 1 eevee cái rùi ,rồi tớ cho breed với bidoof luôn ,sau này có ditto thì cũng có nguyên 1 đàn eevee evolution rùi nên cũng chẳng breed nữa ,nên tỉ lệ con đực ,con cái khi breed với Ditto thì tớ cũng không rõ lắm ,chỉ thấy khi breed với bidoof thì ra random nên đoán vậy thui :xm0006:
Còn vụ thằng ku ở BT thì lần đầu nghe thấy ,nó ở chỗ nào vậy ???

Ultimate

Nấm nhỏ
mất cả buổi tối breed theo cách của bác ra toàn con đực. hay cái con eevee và ditto của mình nó chỉ thích con đực, con cái nó cắn chít lun hay sao í mà khổ thế.

Mấy hôm tung hoành trong battle tower phát hiện ra một thèng rất hay. Nó cho biết mức độ phát triển chỉ số "bẩm sinh" của pokemon ra sao ( ko phải base stat đâu, chắc là IV đây) và nó cho biết chỉ số nào phát triển mạnh nhất. Thấy nó có 3 mức:
+ decent all around
+ above average
+ superior

Eevee modest chua thấy đâu nhưng tìm được 1 cu eevee calm(-atk +sp.def) thèng đó nói con này "superior" và tăng mạnh về sp.def. KHÈ KHÈ không cho nó thành umberon hơi phí
Hừm,Umbreon sp def cao hơn def thì nên cho nature tăng def chứ nhỉ.Nhưng dc Calm cũng là ngon rồi

t0mahawk

Nấm nhỏ
thèng đó ở góc trên cùng bên phải của battle tower mặc áo trắng. breed thì mới có mấy em "superior" chứ bắt ngoài bãi cỏ thì... cả team đầu tiên của tôi sau khi đánh elite4 nó bảo là đồ cùi hết

hailainguyen

Nấm nhỏ
mình chơi pokemon red (GBC) và tìm dc eevee , cho nó ăn đá lửa biến thành flareon nhưng bây giờ mình cho nó ăn đá khác thì nó ko biến hình nữa vậy làm cách nào để cho nó biến hình tiếp bây giờ ?

espeon

V.I.P Member
Chịu rồi, không biến sang dạng khác được như trong truyện tranh đâu bạn à =)

Lần đầu tiên chơi mình cũng bị thế =)

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
trong truyện tranh là dạng đá đặc biệt chỉ nhử chứ không có ăn nên nó biến hình liên tục là đúng rồi =))

hồi trước cũng may tìm được thông tin cho eevee tiến hóa chỉ bằng 1 loại, cho nhiều loại không được nên phải cân nhắc kĩ lắm mới cho nó ăn đá lửa (hồi đó làm team lửa/điện mà :D hồi đó cũng không biết vụ breed nữa :">)

Ultimate

Nấm nhỏ
Thích Flareon hả,nhưng tớ thấy con đó là yếu kém nhất trong đám eevee đấy,attck cao mà có mỗi Fire Fang thì cũng thế,thà chơi Jolteon dc việc hơn
Không biết lên Gen 5 có thêm dạng tiến hóa của eevee nữa không ta,hy vọng có type Dragon và Flying

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
hồi đó cũng mới chơi mà, cứ thấy con nào đẹp đẹp iu iu là lấy thôi :myemo0131:
lúc đó thì trong đội đã có Zapdos, Magnemite, Raichu hệ điện, còn 2 con hệ lửa nên cho thêm con Flareon cho nó cân bằng :D

sau đó thì bỏ con Zapdos vì không phù hợp với tiêu chuẩn iu iu rồi từ đó cả đội rã dần :(( lại chuyển sang đội cây/bọ/đá-> rừng =))
đội dùng để đánh E4 lại toàn là bị thịt :em23:

eevee mà lên dragon không hiểu sẽ như thế nào nhỉ, lông dựng khắp người chắc :em12:

Ultimate

Nấm nhỏ
hồi đó cũng mới chơi mà, cứ thấy con nào đẹp đẹp iu iu là lấy thôi :myemo0131:
lúc đó thì trong đội đã có Zapdos, Magnemite, Raichu hệ điện, còn 2 con hệ lửa nên cho thêm con Flareon cho nó cân bằng :D

sau đó thì bỏ con Zapdos vì không phù hợp với tiêu chuẩn iu iu rồi từ đó cả đội rã dần :(( lại chuyển sang đội cây/bọ/đá-> rừng =))
đội dùng để đánh E4 lại toàn là bị thịt :em23:

eevee mà lên dragon không hiểu sẽ như thế nào nhỉ, lông dựng khắp người chắc :em12:
Tên sẽ là Draceon=D>
Tớ nghĩ nó sẽ có cánh,tất nhiên là nhỏ nhỏ thôi để ko có thêm type Flying nữa(giống Flygon ấy).Lúc đấy sống chết gì cũng phải đưa nó vào đội hình chính:))

hôm nay la`thu' 2
ngay` hoc he` dau` tien

ong anh tu` TP ve` dem thap cai laptop
minh` lay' USB coppy pokemon_celection tu` computer sang laptop cua ong anh choi
UsB vua` dut' vao may' laptop thi` bi. phat hien 2 con virut :((
diet xong 2 con minh` choi thu*~ tren laptop thi` chay dc 60%
minh` chon sound ( tat nhac) thi` tang 10% nua~
la` 70%
mung we' choi` gap 1 con pokemon hoang da minh` danh' chet' no' roi` ............
Dung' hinh`

chi~ đứng hình pokemon thoy
con` laptop vẫn chạy tốt
:((:((:((:((
thử lại thì y chang
vay la` con virut cắn chết mấy con pokemon của mình rùi
tải game về chơi lại thoy
:((

con` choi rubi chắc cũng tại mấy con vỉut mà save ko dc
mình save = gia lập
nhưng nghĩ tới lúc đánh xong với 4 thiên vuong thi` may` tự động save
trong lúc save ma` tắt đi thì " mất hết"
huhuhu
vẫn ko chơi đc tro` nao`

Ultimate

Nấm nhỏ
hôm nay la`thu' 2
ngay` hoc he` dau` tien

ong anh tu` TP ve` dem thap cai laptop
minh` lay' USB coppy pokemon_celection tu` computer sang laptop cua ong anh choi
UsB vua` dut' vao may' laptop thi` bi. phat hien 2 con virut :((
diet xong 2 con minh` choi thu*~ tren laptop thi` chay dc 60%
minh` chon sound ( tat nhac) thi` tang 10% nua~
la` 70%
mung we' choi` gap 1 con pokemon hoang da minh` danh' chet' no' roi` ............
Dung' hinh`

chi~ đứng hình pokemon thoy
con` laptop vẫn chạy tốt
:((:((:((:((
thử lại thì y chang
vay la` con virut cắn chết mấy con pokemon của mình rùi
tải game về chơi lại thoy
:((

con` choi rubi chắc cũng tại mấy con vỉut mà save ko dc
mình save = gia lập
nhưng nghĩ tới lúc đánh xong với 4 thiên vuong thi` may` tự động save
trong lúc save ma` tắt đi thì " mất hết"
huhuhu
vẫn ko chơi đc tro` nao`
Bắt anh em nhà Porygon về cho nó xử đẹp đống virus :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN