Nhật ký huấn luyện viên

Cửa hàng game Nintendo nShop

thật uổng cho bạn quá!! sao bạn ko bắt ngay từ đầu mà phải đánh rui' lỡ tay đánh chết no' lun vậy.
Ngày thứ 2 kể từ khi bắt được con feebass:
mình nấu poffin của quả kiwi. mình thấy nó chỉ tăng cho beautiful nên tưởng nó tăng chuyên nên sẽ tăng nhiều ai dè mình nấu toàn ra lv 12,13,14,15. hên thì được 16. cho ăn thử rốt cuộc hok tiến hóa. không nản lòng, mình quyết định xem còn quả nào xịn hơn không. đây rồi, quả nằm cuối cùng trong túi. hình như tên là Charti. thấy nó tăng cho beautiful cũng nhiều với cái trên nó. liều mạng làm đại được cấp 21,22,23. cho ăn xong thử cho ăn rarecandy. hồi hợp wa'! oh yeah!! giây phúc mong chờ đã đến. feebas đã tiến hóa thành milotic xinh đẹp. vui wa' là vui'. giờ mình sẽ tiếp tục cố gắng đạt ribbon master beautiful. la là la lá ...

Sướng thế mình câu được 1 con nhưng lỡ đánh nó chết rồi nên ko đc con nào.
Chỉ cần câu đc 1 con là đủ biết vị trí hiện tại của nó rồi mà, chỉ cần tiếp tục câu nữa thì sẽ gặp thôi, cần gì phải tiếc :D

theo tui nghĩ thì chưa chắc. vì sau khi con đó chạy mất thì dữ liệu game sẽ thay đổi dẫn đến câu ở đó cũng như bao chỗ khác thôi, tỉ lệ cực thấp.

gameboy89

V.I.P Member
Bác câu feebas đoạn nào thế đoạn thác nước có dratini hay đoạn đi đến snowpoint

Bác MrLee kể lại cuộc hành trình gê nhỉ :D pkm emeral ah :-? bản này hình như đi xe bốc đầu đc :D

tui câu ở cái hồ gần ra cửa đến cùng tuyết. cái hồ mà có sương mù bao phủ quá trời ấy. tui câu tùm lum hết. bơi từng khúc rồi câu từ gốc dưới trái đi theo vòng chiều kim đồng hồ đến góc dưới phải thì câu được. nhưng đó chỉ là trùng hợp thui. nói chung là phải thay đổi chỗ câu thường xuyên. chỗ nào tui cũng câu gặp 1 pkm rồi mới đi. tui câu vậy đó. gameboy có thể thử nếu muốn

gameboy89

V.I.P Member
Hình như chơi đến núi StarkMoutain rùi đi nốt cái city ở dưới là kết thúc game ah :-? , pkm diamond ngắn vậy sao :-?

espeon

V.I.P Member
Kết thúc phần cốt truyện của game thôi.

Còn phần hay hơn là phần bắt và luyện pokemon kìa :-?

theo tui nghĩ thì chưa chắc. vì sau khi con đó chạy mất thì dữ liệu game sẽ thay đổi dẫn đến câu ở đó cũng như bao chỗ khác thôi, tỉ lệ cực thấp.
Data của Feebas chỉ thay đổi khi nào cậu reset lại game thôi, còn câu đc lại tiếp tục câu nữa thì vẫn ở chỗ đó như thường, cái này chính tớ đã thử rồi.

t0mahawk

Nấm nhỏ
con này có vẻ hot nhỉ. thấy mọi người bàn mãi. có ai vui lòng chỉ cho con gà này nó hay ở đâu không

t0mahawk

Nấm nhỏ
cái chính là nó có mạnh hay không (chắc lên serebii coi xem ra sao) chứ còn hiếm thì không quan tâm. con này chắc chỉ để contest beauty thôi

hình như con feebas thì tăng speed rất cao nhưng khi thành milotic thì lại chuyên về phòng thủ còn speed thì thấp chủm lun. tui thấy bắt dc con này thì cũng thi contest thui chứ úynh lộn thì chỉ chịu đựng giỏi thui chứ đánh đâu thấm mấy con mà nó ko khắc hệ

hôm nay ngày 15/03/2009
tui đã cho milotic học waterspulse và surf, recover để tham gia contest. normal, great, ultra vượt qua dễ dàng bởi vòng 1 có rất nhiều tim nhưng đến master thì tự nhiên chỉ còn vài tim:1,2,3,4. làm thua trắng trợn lun. thi lại hơn 6 lần mà thua vẫn hoàn thua. hix. ai có kinh nghiệm thi contest hay bik chỗ nào có đồ trang trí thì chỉ tui nhe. thanks nhìu!!!

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Cái thi này cũng phụ thuộc cả vào chủ đề cuộc thi nữa bạn ạ :em36:
VD chủ đề nó ra là về thiên nhiên thì nên add cho pkmn đồ cây cối hoa lá gì đó thì pkmn mới chiếm đc nhiều tim
Đồ trang trí thì bạn đi matxa với đưa pkmn vào công viên chơi cũng lấy đc kha khá đấy

đi matxa ở đâu vậy ban? phải ở khu nghỉ mát mà cần phải có master ribbon mới cho vô hok? nếu phải thì sao tui vô tầng 2 có mấy con nhỏ bu lại rui' thui đâu có cho gì đâu.
à, tui thấy vòng master thì có mấy đứa thi qua thi lại ah'. chủ đề thì đổi mà mấy con pkm vẫn dc tụi nó trang trí y như cũ mà vẫn được 8-10 tim.
còn công viên phải là nơi đưa mấy con như pikachu vào chơi hok? chỗ đó tui lấy từ lâu rui'.
ý tui hỏi là có chỗ nào bán hay là ai trao đổi trong game sau khi đánh xong E4 hok?

gameboy89

V.I.P Member
massa cho pokemon hình như có 1 nhà có con bé mat xa 1 ngày 1 lần hum nọ minh mat xa cho EeVee :D , nhớ hok nhầm nó ở Veilstone City

Cho mình hỏi đấu trong battle Town làm thế nào để đấu đc với master nhỉ :-/ , nghe kawai nói đấu đến trận thứ 5 là nó cho đấu với master nhưng chả híu sao đến tận trận thứ 7,8 chả thấy ji` cả :-??

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN