Những điều cần biết khi mua NDS [Trung tâm tư vấn ^^]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kawaii

Super Princess Peach
Ko phải đâu bạn à...

Bạn có thấy cái màn hình nó trắng bóc ko , nếu có 1 cái chấm đen hiện lên bất kỳ ở đâu trên màn hình đều gọi là điểm ảnh chết..

Cách để phân biệt với bụi bặm như bạn Zelda nói thì bạn thể xốc màn hình hay làm 1 động tác nào đó nó sẻ rơi ra...

Còn cái này nó sẻ bị mất màu và nó sẻ ko hiển thị hình ảnh chổ đó , nhìn rõ nhất là khi màn hình chuyển trạng thái thành màu đen hoàn toàn bạn sẻ thấy nó màu trắng ok...

Kawaii >,<

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
chỉ cần nhìn là cũng đủ cảm giác để phân biệt "muối tiêu" với dead pixel rồi mà, dead pixel nhìn rất vuông vắn (đủ to để thấy nó vuông vắn :D, ít ra là to hơn cái "muối tiêu"), hơn nữa nó nằm dưới lớp màn hình, chả lẽ mình lại không cảm nhận được?
Mua DS 2nd thì ngoài màn hình ra thì tobeonhatnha xem cái bản lề của DS đó còn tốt không, có bị gãy nứt không (nhìn kĩ nhé). Mở ra vào có khó và rít không. Bảo đảm các nút hoạt động tốt (kể cả nút R, L). Kiểm tra mic qua các game có chế độ tương tác qua mic. Kiểm tra nút gạt Volume, loa, lỗ cắm tai nghe cũng như lỗ cắm mic... Nói tóm lại là những tất cả những thứ mình có thể kiểm tra và thấy kết quả ngay lập tức thì nên làm ngay. Còn sạc và thời gian chơi thì nên giao hẹn hay hỏi người bán để biết chi tiết (đặng lúc chơi thấy lởm quá thì còn "túm" được thằng có tóc để hỏi :))).

Đại khái là vậy, còn hướng dẫn chi tiết thì bạn vào topic của sếp Huy ngay đầu box mà coi: "Những điều cần biết khi mua NDS". Good luck!

Vài vấn đề về DS lite...nob cần giúp

Mình sắp mua 1 con DS nên có mấy viẹc cần hỏi mấy pro ở box DS như sau :
1.DS có thể play nhạc mp3 hay wma ko ?? Loa ngoài của DS ra sao ?? (có thể so với PSP hay Ngage thì như thế nào ?? ) có thể mua tai nghe zin cắm vào máy dc ko ??
2.DS có mấy Homebrew như Từ Điển A-V và V-A..HB đọc Manga ko ??
3.Pin của DS Lite chơi tối đa bao nhiu h ?? có dễ bị chai pin ko ?? CÓ gặp chuyện thay pin zin khó như ỏ PSP Ko ??
4.Thẻ nhớ cho DS lite thì hỗ trọ max bao nhiêu ?? mình thấy thẻ SD có 8G rồi thì phải..Thẻ zin và lởm có khiến speed chơi game hay nghe nhạc bị giảm ko??
5.R4 và SC cso káhc nhau nhiều ko ??
Anh em vào giải thích hộ mình cái nhé..:myemo0129: :myemo0129: :myemo0129:

Kawaii

Super Princess Peach
1- Ds có thể nghe mp3 được còn wma thì ko..
Loa ngoài DS gồm 2 loa Stereo nghe cũng khá hay nếu nhạc chất lượng tốt, nếu so với n-gage thì nhỏ hơn và ko chuẩn bằng, to hơn psp 1 chút nhưng nghe phone thì thua xa psp vì máy đó có hỗ trợ phone, nếu bạn sử dụng phone xịn thì khác hẳn ngay.

2- Đúng là ds có mấy homebrew đó bạn cần vào box này mà tìm hiểu thêm xem manga thoải mái...Từ điển dịch chính xác >,<

3- Pin ds lite chơi tối đa cũng khoảng trung bình 5 đến 6 tiếng, nhưng nếu bạn cho máy nghĩ thì có thể lên tới 7 8 tiếng mới xạc pin trở lại...
Pin zin thì nếu hư thay pin của các hảng phụ kiện ưu ái cho ds cũng được như (Dragon) ko nhất thiết phải sử dụng hàng Nintendo (nhưng hãng này xịn và bền tốt hơn nhiều)

4- Thẻ nhớ cho ds lite còn tùy thuộc vào bạn dùng flash card gì nếu bạn vẫn chưa biết flash card thì vào đây thẻ zin và zỏm có sự khác biệt về tốc độ có ảnh hưởng đến khi nghe nhạc tì vẫn bình thường nhưng khi chuyển bài hát thì nó hơi lết 1 tí, xem video clip thì đôi khi khựng 1 chút rùi chạy ngon lành, còn đến game thì có 1 số trò nếu thẻ nhớ chậm sẽ ko đáp ứng kịp khung hình khiến game ko hoạt động được như game Castlevania - Portrait of Ruin (và số ít game khác nhưng cũng ko nhiều lắm đừng lo)

5- R4 và SC thì vào đây, nó khác nhau hơi nhiều.

Kawaii >,<

Vậy bạn cho mình hỏi mua tai ngeh zin như Ipod hay Sony thì nghe có ngon ko ??
:em29: chất lượng âm thanh còn tùy vào file nhạc bạn phát chứ có phải chỉ phụ thuộc vào tai nghe ko đâu
còn tai nghe thì tầm 20-40$ là loại bt, âm thanh chấp nhận đc thôi chứ ko phải hay lắm, với lại DS chứ có phải là iPod đâu mà thix nghe nhạc hay, $ bạn mua DS thừa để mua 1 cái iPod 80G rồi.
cho xem luôn cái tai tớ đang dùng:D

:( ảnh hơi to- thông cảm nhé:D

vodoi_em

Nấm nhỏ
:em29: chất lượng âm thanh còn tùy vào file nhạc bạn phát chứ có phải chỉ phụ thuộc vào tai nghe ko đâu
còn tai nghe thì tầm 20-40$ là loại bt, âm thanh chấp nhận đc thôi chứ ko phải hay lắm, với lại DS chứ có phải là iPod đâu mà thix nghe nhạc hay, $ bạn mua DS thừa để mua 1 cái iPod 80G rồi.
cho xem luôn cái tai tớ đang dùng:D

:( ảnh hơi to- thông cảm nhé:D
Có Ipod 80GB hả pab-)

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
này thì unlock iphone, ipod này ....:stupid[1]: :stupid[1]: :stupid[1]: :stupid[1]:
Không bàn luận lạc đề mọi người nhé...hết câu hỏi về DS rồi thì thôi, không kéo topic lên bằng cách này :|

mình có một cái DS mua ở bên Nhật ( chưa mang về VN ) còn nguyên seal . mình có cần phải tháo nó ra kiểm tra không ???
còn mình đang để dành tiền mua 1 cái flashcard . mình thấy cái DS ONE mới ra , có vẻ xịn nhưng sợ nó khác với những cái flashcard khác . các bạn cho mình ý kiến với !
thanks .
cho hỏi thêm giá cả và nơi bán rẻ nhất , tốt nhất nữa nhé !!! :D

Sắp mua DS ! Mọi người tư vấn hộ !

Một số vấn đề về DS mình cần các bạn tư vấn trước khi mua :

1/ Mình ở TPHCM , ko biết HALO , MIMI hay HOTGAME bán giá tốt và đảm bảo .
2/ Phụ kiện chính phải mua ngoài máy DS là gì ? Tổng cộng bao nhiêu ? Mình hiện có 3 triệu 5 .
3/ Mình thấy có việc update Software , ko hiểu làm tự up hay mang ra tiệm ?
4/ Pin của DS là sạc hay thường ? Khi mua là nó kèm pin gì ?
5/ DS có nghe nhạc được ko ? Có kết nối vào PC như PSP ko ?

Mọi người thông cảm vì hỏi nhiều và có những câu hơi ngớ ngẩn , vì busy quá nên ko search được :confused[1]: .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN