Những điều cần biết khi mua NDS [Trung tâm tư vấn ^^]

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
Mang băng dính đi để thử lớp vỏ sơn đc ko nhỉ?

Các bác tính hộ mình tổng chi phí mua 1 em DSi đen mới là bao nhiêu với? Có thẻ microsd rồi :)
Trên top web có shop quảng cáo trên kìa :rolleyes[1]:, HCM & HN luôn đó, giá chênh lệch hok đáng kể (100K)
http://gamescenter.vn/index.php?vc=mod_product&do=detail&id=780&catid=26
http://vnmario.com/goods.php?id=3434

Thẻ nhớ thì tùy có nhìu loại, nhìu hãng:
1GB: 100-150K
2GB: 120 - 170K
4GB: 220 - 250K

- Ra mấy shop bán đồ máy tính ấy, mih ở hn hay ra thái hà mua, cảm thấy tin tưởng loại nào thì mua ;), nhìu lúc rẻ wa' chưa chắc đã tốt đâu :P

buta_buta

Nấm bình thường
Còn tùy cậu mua Flashcard loại gì và mua máy ở đâu.

ACE set
DSi 3tr4 ~ 3tr6
Flashcard: Acekard2i 300k ~ 450k
Tổng: 3tr7 ~ 4tr
Theo mình Ace là lựa chọn tốt cho các bạn có kinh tế trung bình. Hầu như chơi được 100% các game mới với chức năng bypass. Các chức năng cheat khá tốt, vẫn dùng usercheat.dat .

DS2 set
DSi 3tr4 ~ 3tr6
Flashcard: DSTwo 800k ~ 950k
Tổng: 4tr2 ~ 4tr5
FC súp-pơ nhất trong thời điểm hiện tại. Chơi được 100% các game mới. Real-time save và hàng đống tính năng tuyệt vời khác. Nói chung đây là sự lựa chọn hoàn hảo, chất lượng đi đôi với giá cả :)).

R4 set
DSi 3tr4 ~ 3tr6
Flashcard: R4 các loại 150k ~ 450k
Tổng: 3tr5 ~ 4tr
R4 origin và clone có thể mua online với giá mềm, R4i SDHC thì bằng giá Ace. Có điều không khuyên bạn dùng set này. Lợi thì tớ không rành nhưng trước mắt thì thấy phải dùng trung gian qua YSMenu và Wood chứ không tự mình chạy được các game mới. Dù vậy cũng không thích ứng hoàn toàn, nhiều game mới vẫn không chơi được T___T.

Mấy bạn ơi, mình mới mua pin ds lite trên taobaodao, thấy nó ghi : Please charge the battery for 10 hours when using for the first time.
Dịch trên bác google thỳ ra : Hãy sạc pin trong 10 giờ khi sử dụng lần đầu tiên.
Nhưng mình chưa rõ lắm, phải sạc đủ 10h rùi ms đc chơi lần đầu hay là chơi xong lần đầu tiên ms phải sạc đủ 10h.
Ai biết giúp mình nhé :rolleyes[1]:

gameboy89

V.I.P Member
Mấy bạn ơi, mình mới mua pin ds lite trên taobaodao, thấy nó ghi : Please charge the battery for 10 hours when using for the first time.
Dịch trên bác google thỳ ra : Hãy sạc pin trong 10 giờ khi sử dụng lần đầu tiên.
Nhưng mình chưa rõ lắm, phải sạc đủ 10h rùi ms đc chơi lần đầu hay là chơi xong lần đầu tiên ms phải sạc đủ 10h.
Ai biết giúp mình nhé :rolleyes[1]:
Đại loại lần đầu tiên lắp pin vào bạn phải làm cho nó đầy ự pin xog mới đc chơi, sạc lần đầu càng lâu càng tốt cho đến lúc DS tự ngắt, kiểu như trước khi tập võ phải đả thông kinh mạch ấy b-), Pin bóc tem trước khi chơi, phải nạp cho nó max điện thì thôi :D

- Bạn mua pin dung tích bao nhiu thế :D !

hihi, hiểu rùi.
Mình mua pin 2000mAh :myemo0111:, cái pin zin 1000mAh nó tàn tạ quá rùi, sắp phải quy ẩn giang hồ rùi.
Dùng mức sáng 1 mà 1h30' đã ngỏm củ tỏi =]]

gameboy89

V.I.P Member
Chắc vừa chơi, vừa xạc nhìu chứ ji :-j. pin của mình hơn 1 năm rùi mà vẫn 8 tiếng đều mới hết nè :>, chưa 1 lần vừa chơi vừa sạc nào, nên hok bị chai :em17:

Mình có người thân sắp đi Úc nên đang tính nhờ mua 1 cái nintendo Ds lite.Nhưng sau khi tham khảo giá trên mấy trang web bán hàng của Úc thì mình thấy giá hơi đắt(gần 200 USD = gần 4 triệu VND). Với cái giá này thì mình có thể mua được DSi(3triệu 500k) ở VN + R4(600k).Mình có xem trên web của xgame.vn thấy bảo hành có 3 tháng nên mình nghi là chất lượng không đảm bảo. Các bạn bảo mình nên mua xách tay cho yên tâm hay mua máy ở VN cho rẻ?Thanks.

buta_buta

Nấm bình thường
Chính xác :D, máy game ở Úc đắt lắm. Ở VN giá cũng không quá rẻ, đặc biệt cái XGame nghe nói giá mắc :-?. Có điều mua ở tiệm như thế thì chất lượng tốt, hư hỏng gì cũng có bảo hành, mà vẫn rẻ hơn ở Úc :)). Bạn cứ mua ở VN vẫn rất đảm bảo. Trước giờ forum mình đa phần mua ở shop VN vẫn dùng tốt chán.
Hoặc mua máy ở Nhật hoặc US cho rẻ. Ship về cũng không tới 200USD cho DSLite đâu :D.

btw, trước giờ có nghe nói nhưng không ngờ mắc tới nỗi 200USD cho DSLite :-ss.

thanks các bạn. vậy các bạn recommend cho mình vài cửa hàng bán DS ở HN chất lượng tí nhé. mà mua ở VN bảo hành 3 tháng thì không phải hàng chính hãng đúng không? hay cũng là hàng xách tay?:)

bioibi24

Nấm nhỏ
Theo mình nghĩ bạn ko nên lo lắng về việc mua máy game mua ở VN . Các shop game lớn ở VN ( Hà Nội là : Xgame, Hotgame , Game center , và các địa chỉ trên forum trong box quảng cáo ) bán máy game là chình hãng hết chơi được tốt , ko phải là mua về 1 ngày rồi hỏng này hỏng kia ko có vụ đấy đâu nên bạn yên tâm . Còn bảo hành 3 tháng thì bây giờ đồ điện tử nó thế mà , thời gian bảo hành càng ít thì để người ta chứng minh máy của họ là tốt . :D

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Theo mình nghĩ bạn ko nên lo lắng về việc mua máy game mua ở VN . Các shop game lớn ở VN ( Hà Nội là : Xgame, Hotgame , Game center , và các địa chỉ trên forum trong box quảng cáo ) bán máy game là chình hãng hết chơi được tốt , ko phải là mua về 1 ngày rồi hỏng này hỏng kia ko có vụ đấy đâu nên bạn yên tâm . Còn bảo hành 3 tháng thì bây giờ đồ điện tử nó thế mà , thời gian bảo hành càng ít thì để người ta chứng minh máy của họ là tốt . :D
Cậu nói ngược rùi thời gian bảo hành càng lâu thì mới chứng minh là sản phẩm đó tốt chứ ;)) !!!! Bởi vì bảo hành là miễn phí, mà miễn phí ko lẽ thợ nó chết đói hết àh. Do sản phẩm tốt đồng nghĩa khó bị trục trặc gì nên mới kéo thời gian bảo hành ra lâu !!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN