Những điều cần biết khi mua NDS [Trung tâm tư vấn ^^]

Cửa hàng game Nintendo nShop

aliviss

V.I.P Member
Người ta mua DSi để xài DSi Ware chứ kô phải vì nó có thêm camera đâu bác. Như cái app DSi Ware Flipnote Studio này nè, nghe nói free mà hiện tại phải up lên firmware 1.4 mới down được.
[YOUTUBE]6UgY0_QdWPA[/YOUTUBE]
chuẩn ko cần chỉnh cái đáng giá nhất của DSi chính là OS và DSi Ware chứ camera chưa có nhiều game ứng dụng nhiều

Cái Flipnote hay phết các bác ạ làm phim hoạt hình hơi bị pro

//List các App với Game trên DSi Ware lên wiki là có hết nó vừa ra Mario & DOnkingkong mà tận 800 point :em15: còn chưa dám down Wario ware snaper vì nó tận 500 point hy vọng có bác dùng CC chùa mua point rùi bán rẻ lại ^^:em15:

gameboy89

V.I.P Member
DS zin là ji` Nintendo DS ah :-j ! Mình thấy IQue cũng tốt mà :P

Hok thì cậy nắp pin ra chọt vào nút nhỏ , hack IQue —¤ Nintendo chắc cũng thành zin >:)

Mới cho cai DS Lite cũ cho thằng e, giờ muốn mua một e mới :-ss, nhưng đang phân vân giữa DS Lite với DSi. Chỏ hỏi là thằng DSi theo mọi người tốt hơn Lite ở điểm nào. Và về vấn đề thẻ nhớ thì giờ nên mua R4i hay M3i :-ss. Thanks

cho em hỏi "1 chút"

em mới cầm con NDS do bà chị cho cách đây 2 ngày mà lên mạng thì thấy rất nhiều thứ dính líu tới nó nên em có 1 số câu muốn hỏi anh em nếu có gì làm anh em gai mắt thì bỏ qua cho thằng em nha, em cũng tìm mờ mắt mà ko thấy chỗ nào có thể hỏi đc nên dzô đây đại mong anh ADMIN tha tội lần đầu:
_1:cách tự update firmware cho R4? có cần tháo máy ko?
_2:NDs có khóa máy(bảo vệ khỏi bị thằng bạn phá) đc ko?
_3:thay đổi skin cho r4 đc ko => bằng cách nào?
_4:em nghe nói chỉ có 4-5 game chơi online thôi, còn các game có chữ multiplayer là chơi nội mạng phải không?
_5:em có USB wifi rồi muốn connect chơi online như thế nào? Em muốn connect để solo với bạn thì làm sao? hay chỉ chơi solo bằng 4-5 game (online) gì gì đó thôi?
_6:friend code là gì? làm sao mà có?
_7:cách kết nối lên internet = NDS thì xài phần mềm nào? Cách lên mạng ra sao?
_8:Download phim cho nds ở đâu? corver ra định dạng gì?
Vậy thôi, anh em làm ơn giúp em <=> xây 7 tháp phù đồ. Mong đc tận tình giúp đỡ. em ở cần thơ nên khó sửa chửa nên phải tự làm thôi

aliviss

V.I.P Member
em mới cầm con NDS do bà chị cho cách đây 2 ngày mà lên mạng thì thấy rất nhiều thứ dính líu tới nó nên em có 1 số câu muốn hỏi anh em nếu có gì làm anh em gai mắt thì bỏ qua cho thằng em nha, em cũng tìm mờ mắt mà ko thấy chỗ nào có thể hỏi đc nên dzô đây đại mong anh ADMIN tha tội lần đầu:
_1:cách tự update firmware cho R4? có cần tháo máy ko?
_2:NDs có khóa máy(bảo vệ khỏi bị thằng bạn phá) đc ko?
_3:thay đổi skin cho r4 đc ko => bằng cách nào?
_4:em nghe nói chỉ có 4-5 game chơi online thôi, còn các game có chữ multiplayer là chơi nội mạng phải không?
_5:em có USB wifi rồi muốn connect chơi online như thế nào? Em muốn connect để solo với bạn thì làm sao? hay chỉ chơi solo bằng 4-5 game (online) gì gì đó thôi?
_6:friend code là gì? làm sao mà có?
_7:cách kết nối lên internet = NDS thì xài phần mềm nào? Cách lên mạng ra sao?
_8:Download phim cho nds ở đâu? corver ra định dạng gì?
Vậy thôi, anh em làm ơn giúp em <=> xây 7 tháp phù đồ. Mong đc tận tình giúp đỡ. em ở cần thơ nên khó sửa chửa nên phải tự làm thôi
1. Đọc xem trên R4 ghi web gì thì vào web đó tham khảo.Ko cần tháo máy chỉ tháo thẻ microSD ra
2.Ko
3.Được (cách như 1)
4.Lên trang nintendo.com xem các game hỗ trợ online hoặc wiki
5.USB hiệu gì đã
6.Để 2 người có thể chơi với nhau = wifi.Cứ online 1 lần là có
7.= bunjjaro.tìm thêm trong 4rum
8.down trên mạng.conver dùng imtool DPG

Ai biết giá cả 1 lần dán skin máy là bao nhiu nói em bik nhé ! Cái Vỏ ngoài tự dư có 2 vết trầy vì ko xài case T_T Cho mình hỏi thêm hình như cái stylus có sẵn trong máy sử dụng nó để lại vết trầy hay sao ý ... Minh chơi cũng bt mà cái miếng dán màn hình nó xức tùm lùm xấu wá >.< còn thằng bạn xài cây bút mua riêng thì miếng dán của nó chả sao cả =P~! Hình như màn hình Ique DSLite (của bạn mình ) to hơn màn hình DSLite (của mình) thì phải ???

cái này là do cách dùng stylus thôi, chơi nhiều thì đầu mòn -> góc cạnh -> trầy màn hình. Khi chơi không nên mạnh tay, thấy hơi nhám khi kéo là biết có cạnh rồi thì chà vào mặt nhám nào đó để nó mòn cái đầu nhọn đi. Còn việc dùng stylus mua riêng thì đầu nó bằng nhựa cứng, khó mòn hơn nên dĩ nhiên là khó trầy hơn rồi.
Tiện thể cho hỏi ở TPHCM có chỗ nào bán DSTTi không, có chữ "i" nhé, đang tính up lên DSi

aliviss

V.I.P Member
Ai biết giá cả 1 lần dán skin máy là bao nhiu nói em bik nhé ! Cái Vỏ ngoài tự dư có 2 vết trầy vì ko xài case T_T Cho mình hỏi thêm hình như cái stylus có sẵn trong máy sử dụng nó để lại vết trầy hay sao ý ... Minh chơi cũng bt mà cái miếng dán màn hình nó xức tùm lùm xấu wá >.< còn thằng bạn xài cây bút mua riêng thì miếng dán của nó chả sao cả =P~! Hình như màn hình Ique DSLite (của bạn mình ) to hơn màn hình DSLite (của mình) thì phải ???
1.ở HCM thì qua Halo hoặc Hiệp Lực xem sao skin thì chắc tầm 100K (ở HN giá thế)

2.tùy thuộc vào cách bạn dùng bút thế nào ( có thể đầu bút dùng nhiều bị mòn hoặc dính sạn hoặc tấm dán ko tốt ---> có thể là nguyên nhân gây xước tấm dán ---> nên thay bút hoặc thay tấm dán chuyên dụng HORI)

3.bạn dùng DS Lite màu gì nếu dùng màu đen bạn của bạn dùng màu # thì là do nhìn sẽ thấy cái to cái nhỏ thôi (do viền màn hình màu đen thường nó liền màu với vỏ nên thế) chứ 2 cái là 1 thì sao có chuyện cái Ique to hơn DS Lite được mún to hơn thì chỉ có DSi thôi ^^

Tiện thể cho hỏi ở TPHCM có chỗ nào bán DSTTi không, có chữ "i" nhé, đang tính up lên DSi
Mua thì nên mua Acekard 2i hoặc M3i zero hoặc SC DS Onei vì sẽ được support tốt hơn nếu sau này DSi có up lên 1.5 thì sẽ được hỗ tợ sớm nhất chứ DSTTi giờ thấy tịt ngòi

gameboy89

V.I.P Member
Stylus mua riêng thì khó trầy hơn cái theo máy ah :-?

-Cho mình hỏi ở HN có chỗ nào bán lẻ stylus cho DS hok nhỉ :D giá cả thể nào :) (loại ít gây trầy màn hình ý :D)
-Thấy bảo có loại dán màn hình DS , hori 3 lớp loại này hok bít Hn có chỗ nào bán hok nhỉ ,hotgameshop-hn hình như hok có :-?? Màn hình gốc chơi cũng hơi trầy rùi :D

aliviss

V.I.P Member
Stylus mua riêng thì khó trầy hơn cái theo máy ah :-?

-Cho mình hỏi ở HN có chỗ nào bán lẻ stylus cho DS hok nhỉ :D giá cả thể nào :) (loại ít gây trầy màn hình ý :D)
-Thấy bảo có loại dán màn hình DS , hori 3 lớp loại này hok bít Hn có chỗ nào bán hok nhỉ ,hotgameshop-hn hình như hok có :-?? Màn hình gốc chơi cũng hơi trầy rùi :D
ở Hot Game có miếng dán 3 lớp HORI xịn đấy giá 100K + cũng có luôn bút DS Lite giá 50K

bác nào mún đặt hàng trên DX thì pm mình nhé công tầm 30-50K

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN