Những điều cần biết khi mua NDS [Trung tâm tư vấn ^^]

Cửa hàng game Nintendo nShop

1. DSi LL phiên bản Nhật thì cũng tương tự như DSi phải kg các bác? Chỉ khác biệt là màn hình lớn hơn thôi phải kg?
2. Và cũng cần có FC để chơi game? (và có thể sử dụng ngôn ngữ tiếng Anh)
3. FC nào thì tốt nhất cho DSi LL vậy? Giá khoảng bao nhiêu?
4. có nên mua DSi LL kg? (so với DSi và DS Lite)

Cám ơn!

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
1. Đúng, và LL còn có thêm một cây bút mập cho người có bàn tay lớn
2. Khi dùng FC thì ngôn ngữ sẽ theo ngôn ngữ của FC, ngông ngữ trong setting của máy vẫn là tiếng Nhật
3. FC khủng nhất là Super Card DS Two, nhiều tính năng (Real time save, giả lập GBA, chỉnh speed game, MS...), giá cao, ngốn pin nhiều nhất, thường thường thì có SCDS one, chức năng gần giống nhưng rẻ hơn và đỡ hao pin hơn, rẻ hơn nữa có Acekard2i vừa đủ xài
4. Mình thì không thích máy này vì không mang đi được, màn hình lớn nhìn hay hay thôi chứ phân giải vẫn vậy nên vào game bị bể hình
Nếu bạn thích màn hình lớn để chơi game cho đã và nếu tay bạn to thì bạn cứ mua đi

Hwa mình mới chuyển qua DS Lite Crimson Black, đang xài R4 :myemo0111: Mình đọc chừng chục trang của topic rồi, có thấy mấy b hỏi dùng R4 chơi game mà muốn thoát thì ấn L+R+A+B+X+Y cùng lúc, nhưng mình thử hoài ko đc, bên góc phải màn hình cảm ứng mình ko hề có cái nút j để tick vào cho chuyển sang màu xanh hết, mình thử start vào setting để chỉnh reset in game thành on, rồi vào Rom chỉnh reset thành on cũng ko đc, b nào rảnh chỉ mình với, chứ tắt máy mở lại hoài chắc vứt cái máy quá:shake::shake::shake:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Đọc không kĩ rồi đó bạn :P

Theo mình đoán bạn đang dùng R4 nhưng là firmware wood R4 chứ không phải firmware R4 gốc, loại này phải dùng L + R + A + B + Xuống để reset.

Mà lúc tắt máy bạn nhớ chờ khoảng vài giây rồi hãy mởi lại, tắt mở liên tục dễ hư màn hình lắm

Đọc không kĩ rồi đó bạn :P

Theo mình đoán bạn đang dùng R4 nhưng là firmware wood R4 chứ không phải firmware R4 gốc, loại này phải dùng L + R + A + B + Xuống để reset.

Mà lúc tắt máy bạn nhớ chờ khoảng vài giây rồi hãy mởi lại, tắt mở liên tục dễ hư màn hình lắm
Thx b nha, mình làm đc rồi. Mới thử chơi cái này nên ko rành lắm :bleh[1]:, nice weekend :D

em định mua 1 cái case cho DSi. Thấy có 2 loại: Clear Crystal Case và Aluminum Hard Case Cover.

Clear Crystal Case

Aluminum Hard Case Cover: 2 loại

hoặc loại dưới (loại này có cao su ở viền)

Vậy nên mua cái bằng nhựa hay bằng nhôm? Nếu bằng nhôm thì nên mua loại có viền cao su hay không?

Anh em cho em lời khuyên với! Cám ơn!

EndLessLove

Nấm nhỏ
Tốt nhất là bạn nên mua = nhựa. Bởi nhôm khi rớt chỉ có thể bảo vệ bên ngoài, còn nhựa thì cung gây ra damage nhưng sẽ ít hơn nhôm. Và nếu dùng nhựa thì bạn vẫn có thể dán skin cho chú dsi yêu quý của mình và ngắm nhìn nó :myemo0111:.

Mình mới mua 1 DS Lite, kèm R4 + thẻ 1GB, Mình định nâng thẻ lên 2GB hoặc 4GB nhưng ko biết cách phân biệt thẻ R4 mình là original hay fake, nếu fake thì chắc mình nâng lẹn 4Gb, có b nào biết cách phân biệt chỉ mình với, thx a lot

Cái hình nó vầy nè, trên thẻ ko ghi web j cả, mình mua máy là có cái thẻ rồi , đang chạy wood :|

em mới mua 1 cái ds lite 2hand, tất cả đều ok nhưng có cái màn hình cảm ứng mỗi khi nhấn vào thì nó có 1 vết loang nhỏ (giống như nhiễm từ vậy), cảm ứng vẫn bình thường, có cách nào khắc phục đc k các bác? hay là phải thay?
Còn mỗi khi sạc pin, cắm vào được khoảng 30ph hoặc hơn thì đèn cam tắt mất, em chỉnh lại chui cắm trên máy lẫn trên ổ điện thì đèn cam lại mở, nhưng lát sau lại tắt. Vậy là do sạc hay do pin của máy hư ạ? Hay là do chui trên máy bị lỏng? Các bác tư vấn giúp em, em mới chơi ds ạ

buta_buta

Nấm bình thường
Mình mới mua 1 DS Lite, kèm R4 + thẻ 1GB, Mình định nâng thẻ lên 2GB hoặc 4GB nhưng ko biết cách phân biệt thẻ R4 mình là original hay fake, nếu fake thì chắc mình nâng lẹn 4Gb, có b nào biết cách phân biệt chỉ mình với, thx a lot

Cái hình nó vầy nè, trên thẻ ko ghi web j cả, mình mua máy là có cái thẻ rồi , đang chạy wood :|
Mở thẻ nhớ lên xem có file text tên Introduction không. Thường trong đó có ghi website hoặc tên thẻ.

iambrit nói:
em mới mua 1 cái ds lite 2hand, tất cả đều ok nhưng có cái màn hình cảm ứng mỗi khi nhấn vào thì nó có 1 vết loang nhỏ (giống như nhiễm từ vậy), cảm ứng vẫn bình thường, có cách nào khắc phục đc k các bác? hay là phải thay?
Nếu không thấy khó chịu thì không cần thay, miễn vẫn cảm ứng tốt là được. Tớ nghĩ do 2 lớp của màn hình cảm ứng tiếp xúc không tốt thôi.

Còn mỗi khi sạc pin, cắm vào được khoảng 30ph hoặc hơn thì đèn cam tắt mất, em chỉnh lại chui cắm trên máy lẫn trên ổ điện thì đèn cam lại mở, nhưng lát sau lại tắt. Vậy là do sạc hay do pin của máy hư ạ? Hay là do chui trên máy bị lỏng? Các bác tư vấn giúp em, em mới chơi ds ạ
Chốt cắm bị lỏng :'d. Thử mượn đồ xạc của ai xem còn bị không. Nếu thay đồ xạc mà tốt thì nên đi mua đồ xạc mới, chứ sạc mà cứ chớp tắt như thế cũng không tốt cho máy.

VuaBungBu

Nấm nhỏ
Dạ em mới mua cái nintendo DSi XL bên mỹ không bik sang Việt Nam lên mang được ko mà em lên wifi nó ko connect được mà cứ báo lỗi. (Em xài super card DS2) ai rảnh chỉ dùm em cái.

conternecticus

Nấm nhỏ
Dạ em mới mua cái nintendo DSi XL bên mỹ không bik sang Việt Nam lên mang được ko mà em lên wifi nó ko connect được mà cứ báo lỗi. (Em xài super card DS2) ai rảnh chỉ dùm em cái.
Bạn nên kiểm tra xem Wifi mà bạn định kết nối có chế độ bảo mật là WPA hay WEP vì các dòng DS chỉ có thể kết nối chế độ WEP thôi nhé :)

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Chỉ có những game độc quyền của DSi hoặc là chuơng trình lướt web mới dùng đc WPA thôi, game bình thường chỉ hỗ trợ WEP

VuaBungBu

Nấm nhỏ
Dạ cám ơn mọi người đã chỉ dẫn, vậy cho em hỏi thêm là làm sao check wifi đó có chế độ bảo mật là WPA hay WEP nếu em đi chơi ở mấy chỗ có wifi free ạh. Tks mọi người nhiều/

SkydragonZX

Nấm nhỏ
haizzzzzzzzzzzzzzzzz
bạn cứ biết rằng wep có sau wpa và wpa2
wpa bảo mật tốt hơn wep nhiều
nhưng ds chỉ dùng dc wep
chỉ có 3ds và dsi xl thì dùng dc wpa và wpa2 luôn :em03:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN