Ninokuni - Thế giới tươi đẹp

Cửa hàng game Nintendo nShop

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Mình phóng nhanh vì đằng nào ra bản tiếng Anh mình cũng sẽ cày lại, lúc đó chơi chi tiết luôn, còn giờ thì phóng nhanh để xem game về sau còn đẹp tới đâu .:))

Abra hem biết tiếng Trung nên chắc chờ 2,3 ngày nữa vậy. :D

lucasDS

Nấm nhỏ
CHo tớ hỏi mấy vấn đê :
Quest 80 với 81 nhận rồi ,mà chạy khắp nơi ko tìm đc chỗ làm nv ,theo Abra chỉ thi ra chỗ Inn rồi ,thấy có 2 ng đứng đấy mà ko ai cho làm quest cả :(
Có 1 chỗ ngoài world map đánh dấu X đỏ ,có ai biết để làm gì ko
quest số 005 ghi ??? ,làm ở đâu thế ?

CHo tớ hỏi mấy vấn đê :
Quest 80 với 81 nhận rồi ,mà chạy khắp nơi ko tìm đc chỗ làm nv ,theo Abra chỉ thi ra chỗ Inn rồi ,thấy có 2 ng đứng đấy mà ko ai cho làm quest cả :(
Có 1 chỗ ngoài world map đánh dấu X đỏ ,có ai biết để làm gì ko
quest số 005 ghi ??? ,làm ở đâu thế ?
Quest 80, 81 yêu cầu đánh bại 2 con quái vật ở ngoài world map ( con chim ở rừng phái đông nam thành phố, con hươu ở rừng phía nam). Làm xong thì về báo cáo với lão già ở chỗ nhận quest ( chon lựa chọn thứ 2 là báo cáo)

Quest 005 là của cái cây mình gặp lúc đầu tiên, đến gặp nó nói chuyện, nó nhờ mình đi kiếm 2 cây nấm. Cứ chạy quanh ở chỗ đấy thấy cái viên sáng sáng ở dưới đất là nó đấy.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
đoạn khu rừng có mấy chỗ phát sáng, làm sao đi đến đó được vậy bạn Ke

@Chibi: bản rip này hơi bị ghê, file nén đến 255MB rồi :)) mạng em không up nổi size cỡ này

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cái rừng cổ thụ đầu tiên đó, mấy đoạn chỗ gần suối có mấy đốm vàng bay bay, mà mình không đụng tới được

BGM để mai dark_pearl up cho mọi người vậy, sức mình không chịu nổi size đó :">

P.S: vẫn chưa ra khỏi tp đầu tiên vì bận làm quest :))

mấy con đó là background mà đụng vào thế nào được, ý tớ là mấy cái đốm sáng màu xanh ở trên mặt đất mình chạm vào thì lấy được đồ như là berry hay là mấy loại lá khác ý. Sorry chắc tại tớ dốt tiếng việt nên không biết tìm từ để diễn đạt. :D

vừa mới giải quyết xong nạn thiếu đói chuối ở thành phố thứ 2, mấy con Imagine tiến hóa hệt như pokemon :))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
mấy đốm sáng xanh thì mình biết rồi, có cả ngoài map nữa
tại thấy map nó đánh dấu con sông như là đường nên mình nghĩ cũng có cách qua, với lại trong game nó cho mình phép float nữa mà :D

rương tím có ai tìm được cách mở chưa

cái phép float sau này sẽ dùng :D
Cái rương tím nó bảo phải có gậy khủng thì mới mở được, gậy của mình bây giờ vẫn còi lắm =))

Đã tìm ra password cho bác Abra: いでよなべまじん
:D

lucasDS

Nấm nhỏ
Làm hết quest 1-5 với cả 80-81 ở tp đầu tiên rồi ,đi tiếp vào trong thì không qua được cửa vì thằng lính canh nó chặn lại ,bây h đi đâu tiếp hả cả nhà :-s
cho tớ hỏi là lúc nào mới bắt đc thêm mấy con quái mới ,bây giờ có mỗi con nó cho ban đầu thôi :sorry[1]:

Làm hết quest 1-5 với cả 80-81 ở tp đầu tiên rồi ,đi tiếp vào trong thì không qua được cửa vì thằng lính canh nó chặn lại ,bây h đi đâu tiếp hả cả nhà :-s
cho tớ hỏi là lúc nào mới bắt đc thêm mấy con quái mới ,bây giờ có mỗi con nó cho ban đầu thôi :sorry[1]:
Bạn đã làm cái quest của thằng lính canh chưa? nếu làm rồi thì nó sẽ cho bạn vào cung điện.
(sắp đến đoạn kiếm thêm được 1 em Imagine nữa rồi đấy :D)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN