News Nintendo 2DS - Vâng bạn không nhìn nhầm đâu !!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

anminh

Nấm bình thường
2D, mono sound, không gập gọn được và giá đắt hơn 3DS 2nd, tự hỏi ai muốn mua nó nhỉ?
Mà nhìn cách bố trí nút có vẻ như D-pad phế rồi =))

change_me89

Nấm nhỏ
Minh thi thấy chả ai thích gây war với bạn cả, chỉ la thấy mắc cươi vi những câu nói "có văn hóa" của bạn thôi :))...

Vâng! Các bác ở đây nghiêm túc quá, nghiêm túc đến dở hơi luôn rồi =)).
Mình biết những gì mình viết nếu bạn không biết có thể tra google =)) .Vào forum để chơi giờ thành forum văn hóa

Sửa lần cuối:

change_me89

Nấm nhỏ
Tôi ko phải như cậu hay cái kiểu thơi nay ma nghiêm túc với ko nghiêm túc, ra đương to băng ai ma nói chuyện cái kiểu vô học ấy nhỉ? Thích thi vao 4rum ma chơi, ko thi phắn, ở đây chả ai hoan nghênh cậu cả, ngươi ta tạo 4rum ra để mọi ngươi vao vui vẻ chứ ko phải dung để nói đểu như bọn vô học, nhỉ? Mắt cậu đâu phải ko thấy chữ nhỉ? Thôi nhé, lơ đi mấy cậu a, thể loại nay cang nói thi cang lam tới thôi...

đã không gập được máy thì cũng phải bố trí thêm cái nút tắt màn hình chứ nhỉ, cứ sáng mãi thế này tốn pin ghê, buổi tối có chơi trộm mà bị phát hiện cũng trả giấu đc đi đâu :3

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Vâng! Các bác ở đây nghiêm túc quá, nghiêm túc đến dở hơi luôn rồi =)).
Mình biết những gì mình viết nếu bạn không biết có thể tra google =)) .Vào forum để chơi giờ thành forum văn hóa
Chẳng trách sao tụi trẻ bây h tham gia vào mấy cái forum nham nhở xong đi đâu cũng mang lối nói chuyện như vậy vào, tưởng forum nào cũng như forum nào ah cậu bé ? Một khi đã tham gia vào 1 tập thể thì phải theo tập thể đó, còn thích thể hiện sự "hạn hẹp" của mình thì cứ tiếp tục, chả ai cấm 8->

ansonhai

Thành viên lâu năm
Nút nhỏ hình mặt trời trên 3DS ở góc trên bên trái màn hình cảm ứng sẽ được thay bằng hình cờ lê trên 2DS:

2DS sẽ bỏ Power Saving Mode, thay vào đó là nút để bật tắt Wifi:

Bonus những màu fan made theo phong cách Gameboy:

Fanmade phong cách Legend of Zelda:

buta_buta

Nấm bình thường
ansonhai nói:
Màu này thấy cũng đúng :x. Vì giờ không còn chế độ 3D nữa thì cũng không cần màu đen ở khu vực màn hình để xem 3D cho rõ. Hi vọng nintendo cân nhắc tới những màu fanmade này. Nếu thực sự ra lại mấy màu này kèm với 2DS XL thì đảm bảo doanh thu sẽ vượt trội nữa :x, mà mình cũng sẽ mua thêm 1 cái :x.

DragonFly

Coi như là Rồng đi
2D, mono sound, không gập gọn được và giá đắt hơn 3DS 2nd, tự hỏi ai muốn mua nó nhỉ?
Mà nhìn cách bố trí nút có vẻ như D-pad phế rồi =))
Suy luận của bạn hợp lý, nhưng chỉ ở Việt Nam thôi. Nước ngaoif không mấy ai mua hàng 2nd đâu, vì cơ bản cái mức giá này chỉ tầm 1 ngày ăn uống của người ta thôi.

Nếu suy nghĩ của mình vẫn hợp thời thì mình cho rằng 2DS sẽ thắng lớn, doanh số có lẽ chỉ xếp sau DS thôi.

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Suy luận của bạn hợp lý, nhưng chỉ ở Việt Nam thôi. Nước ngaoif không mấy ai mua hàng 2nd đâu, vì cơ bản cái mức giá này chỉ tầm 1 ngày ăn uống của người ta thôi.

Nếu suy nghĩ của mình vẫn hợp thời thì mình cho rằng 2DS sẽ thắng lớn, doanh số có lẽ chỉ xếp sau DS thôi.
Ông nói đúng ý tui-.-
PS: Ông đánh sai chính tả kìa ông bạn già^.^'

Sửa lần cuối:
Mhìn con này thấy hay hay. Chơi mình cũng ít khi bật 3D nên nếu con này ra sớm thì 90% sẽ tậu về :x
Tiếc là đã có bé 3DS XL rồi nên sẽ kiềm chế không mua để dành tiền mua game :D

anminh

Nấm bình thường
Suy luận của bạn hợp lý, nhưng chỉ ở Việt Nam thôi. Nước ngoài không mấy ai mua hàng 2nd đâu, vì cơ bản cái mức giá này chỉ tầm 1 ngày ăn uống của người ta thôi.

Nếu họ giàu như vậy thì đâu cần phải mua 2DS làm gì đúng không ;)
Nói thật đến 3DS bây giờ còn khó có ai mua vì dân tình đổ xô đi sắm XL cả rồi, nhìn giá 3DS 2nd sẽ rõ, giờ 2DS mới ra thì ai mua? [-(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN