Nintendo 3ds, đã xuất hiện, nhưng...

Cửa hàng game Nintendo nShop

Thíc Wii hay 3DS hơn ? HIC HIC

• Nintendo Wii

Bình chọn: 11 9.6%
  • Nintendo 3DS

Bình chọn: 91 79.1%
  • Nintendo DS XL

Bình chọn: 6 5.2%
  • khác

Bình chọn: 7 6.1%

• Số thành viên bình chọn
    115

NintendoDS

Nấm nhỏ
War kìa , 3DS chưa ra nữa , tranh luận nàm giề , đợi lúc nó bán rồi anh em mua về vọc song phán hẵng chưa muộn . còn giờ tranh cãi làm gì mắc công phải hem :rolleyes[1]:

Hết nửa bài mình so sánh DS và PSP nha ~____~. "Bản thân mình thấy nó không thua kém đồ họa PSP chỗ nào cả." Chỉ đúng một câu này là 3DS và PSP, và hoàn toàn không nhằm mục đích so sánh hạ thấp PSP mà để khẳng định với bạn vampirexxx đồ họa 3DS không yếu, ít ra là cho tới thời điểm này, nó là một trong 2 hanheld có đồ họa mạnh. Còn một (vài) năm sau đồ họa 3DS lỗi thời thì là chuyện sau này :|.

Xin lỗi, bạn có phân biệt được đùa hay thật không ~____~? Và ý mình có nghĩa là khi xét về mặt độ bền thì nintendo bền hơn. Chả liên quan giá cả gì cả. Ngay cả bây giờ mình cũng nghĩ là cầm PSP phang vào 3DS thì cái PSP có khả năng đi trước đó.

Xin lỗi nếu mình gà :sorry[1]:.
Nhưng mình nói dựa trên những gì mình đã chơi và cảm nhận, chứ cũng không hơi đâu ngồi reply cả bài dài cho vampirexxx nếu chỉ mập mờ biết qua ss hay vid. Có thể mình nghĩ sai, nhưng hoàn toàn không phải hạng chém gió, vào spam, hay viết bài không suy nghĩ bạn ạ.
Câu cuối thì đính chính ha. Mình đơn thuần chỉ là thích game và đặc biệt thích RPG thôi. Chứ cũng không đặc biệt thích nintendo, sony hay microsoft hơn cả.
Máy nào cũng có game RPG mình thích. Có điều chưa có tiền mua PSP thôi, hiện đang dùng giả lập cho KH:BBS :">. Kế hoạch sắp tới là PSP > 3DS > PSP2/PS3 :yahoo[1]:. Với lại, mình là fangirl ^ ^".
Hì đi làm bận quá nên h mới vào cmt được, đồ hoạ mạnh so với cái giá 300$ khó chấp nhận lắm đâu em gái ơi. Giá 1 handheld game như thế là quá cao. Nếu chọn máy game tầm này mình bảo đảm với bạn 10 người hết 8 người sẽ chọn console chơi.

*PSP Go hiện chỉ còn 3tr3, 3tr4 mới 100% xách tay tại VN. 300$ hiện h đã hơn 6tr rồi, nếu cứ giữ nguyên cái giá này khó cạnh tranh với Sony lắm. Sản phẩm tốt cần p/p tốt nữa mới thành công. Người Nhật sao khi nghe giá bán 3DS xong cũng tỏ ra không hứng thú lắm, chắc chê mắc mặc dù thu nhập trung bình dân Nhật rất cao > 40.000 Obama/năm. :rolleyes[1]:

P/S: Mình là boy đã TNĐH đi làm, đang sở hữu 2 máy DS Lite + PSP 3k.

seraphthien

Nấm nhỏ
to buta : ko bình luận vể psp và 3DS với bạn ,chỉ ko hiểu bạn là fangirl mà nới cư trú là Toilet nam nhỉ :em22::em13::em44:

p/s : thấy lạ nên hỏi thui . ko có ý gì hết :em17:

3DS chuẩn bị xuất hiện, liệu

Theo em biết thì doanh số bán hàng của Kinect và move rất cao. Thậm chí hai sản phẩm này còn bán nhanh hơn cả Wii. Và nhw chúng ta đã biết, Nintendo 3DS chuẩn bị ra mắt thị trường vào đầu năm 2011. Có khả năng nào Nintendo WiiII sẽ xuất hiện tại E3 2011 không ?

Mún ra Wii 2 thì Nin phải làm một tính năng gì đó mới mà không đụng hàng thì mới dám ra chứ.Kinect và move có doanh số cao vì trước h đa số họ đã thích game PS3 và Xbox roài,chẳng wa là cách chơi không bằng Wii mà thôi với lại Kinect và move có độ chính xác cao hơn Wii nhiếu và nhiều tính năng nữa nên cao là đúng roài.

Còn lâu Wii 2 mới ra bạn ơi, nó đang đáp ứng tốt thị trường mà.
bất hợp lý là ở chỗ này , nếu như sản phẩm đang tăng trưởng thì chỉ cần ra các s/p nâng cấp hoặc thay đổi mẫu mã , nhưng khi nó đã đến đỉnh thị trường có nghĩa là nó nên chuẩn bị có sp đổi mới thế hệ sau , hoặc là đối thủ sẽ làm điều đó trc ...

Chưa chắc Kinect và move tốt hơn wii đâu cái thằng Kinect nó dùng camera nên chỉ sử dụng ở nơi cực sáng và phải rộng rãi và điều khác là nó chỉ hỗ trợ chơi được 2 người cùng lúc, còn thằng move thì khỏi nói nhưng nó cũng phải cần một không gian rộng hơn wii, cuối cùng wii vẫn còn vài lợi thế về lượng game, máy gọn nhẹ, chơi dễ dàng :rolleyes[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Wii vẫn đang làm ăn tốt chán mà
"Chúng tôi cho rằng Wii vẫn sẽ tiếp tục bán được rất nhiều, rất nhiều máy nữa. Khi nào đạt được khoảng 45 triệu máy tại thị trường Mỹ thì lúc đó chúng tôi mới bàn về thế hệ máy tiếp theo." - Reggie Fils

mua wii đi, có 1 em ở nhà đang chờ mua pin sạc về chơi tiếp đây :myemo0111:
3ds hiện giờ chưa có game tiếng anh để chơi đâu:no:

htduy

Nấm nhỏ
Move với Kinect ko có ánh sáng thì khỏi chơi =))
với lại Kinect chơi mấy game vận động thì đc, chứ mấy dạng game khác thì làm sao mà so bì

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN