Nintendo chính thức xác nhận 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

honquoc

Thành viên lâu năm
nó chưa bán chính thức mà ...........mới ra cái nào mà trả giá khủng giống thằng psp fat hòi đó mới ra báo để cũng cỡ 5tr rồi còn đâu bây giờ psp3k còn ko tới nữa ah......
Xem dvd rip hay hdrip cỡ 500mb đến 800mb mà hình rõ nét tét bét rồi cần chi HD chuẩn full làm gì chứ
cha nếu có fc chép game cũng mệt a mấy game 1g trở lên dow học máu lun ???

Không ai để ý cái Cảm biến gia tốc nhỉ, rất thú vị nếu cảm biến gia tốc 2 màn hình ;)). xem film 3d ko cần kính, kiểu này rạp phim ế rồi ;))

wow_wow

Thành viên lâu năm
tốt nhất là đợi đến khi nào có FC chính thức cho 3DS thì hãy mua, kẻo mua về rồi cũng nằm xó
Game của DS max cũng chỉ 600k thôi :| Cái nào đáng mua băng gốc thì cũng mua băng gốc chứ, mấy game vớ vẩn thì ko nói làm j rồi
Nói chung sớm muộn j cũng ra FC, sớm hay muộn thôi, ko cần j phải chờ FC làm gì
Trong lúc đó cứ down 3D phim về mà coi trên 3DS + 1 vài cái băng gốc chơi cho chất lượng :))

chưa thấy anh nào đã như anh 3DS này máy chưa bán mà game cho nó nhiều vô số mà toàn game tên tuổi huyền thoại không đổ bộ lên, 3DS bán đắt như tôm tươi là cái chắc kiểu này dân nhật nó lại xếp hàng đợi mua qua đêm rồi :D. Tầm 1 năm nữa mua thì games cho nó sẽ nhiều ngập đầu hô hô.

thailong_govap

Nấm nhỏ

- Top Screen:
màn LCD 3.53 inch, xem 3D không cần kính, độ phân giải 800x240 (400 pixels cho mỗi mắt để hiển thị chế độ 3D)
theo bác độ phân giải này và pic trên thì pixel hình chữ nhật á,em xin đính chính màn hình top ds có độ phân giải 410px × 515px ko tin bác cứ xem các sceen shot

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Thực tế là 400*240 cho màn hình trên với tỉ lệ 16:9 khi tắt chế độ 3D.

Khi bật 3D lên máy sẽ render thêm gấp đôi số lượng pixel theo chiều ngang để gửi hình ảnh đến cho hai mắt, mỗi mắt nhận 400 pixel nên độ phân giải nó thành 800 pixel. Điều này không làm cho màn hình chữ nhật mà thực tế khi bạn nghiên ngửa thì góc ảnh thay giống như xem film 3D.

ZhumZhum

Nấm bình thường
lấy tạm thước kẻ ra đo áng chừng tỉ lệ cũng được mà ^^
Mà phần dưới có vẻ khá là bự... Có lẽ main to, pin to, chip khủng ^^

wow_wow

Thành viên lâu năm
ip4 đồ họa cũ chuối mà cũng đem so đúng là vãi hàng thật psp còn ko có cửa nữa nói chi .........nếu bạn là dân mê gọi điện tích hợp game thì chơi iphone còn mún chơi game khủng 3d đồ họa khũng game đỉnh hay cực thì 3ds là số 1 hiện nay .........
Nói thật câu hỏi quá ngớ ngẩn nếu dân mê game mà ko chọn 3ds thì đúng là pó não ......
Dù if4 chức năng nhiều cỡ nào thì kệ nó quan trọng game đỉnh và hay nhất là có đẹp như 3ds ko đó là điều game thủ cần nhất hiện nay .............rõ chán mấy câu hỏi cân đo kiểu này ...........xin thưa if4 ko xứng xếp ngang hàng với 3ds đấu nhé nọi game ds đũ đè chết nó về cái hay và đa dạng rồi nói chi..........

đọc xong câu này mắc cười quá bung chưởng ko đỡ nỗi lun.............
cả khói chọn if4 10 thằng hết 9 thằng nhà giàu hoặc lấy le chứ trả biết game đỉnh là gì hết nhé còn 1 thằng thì dư tiền mua 3ds nhưng điện thoại thì xài if4.........
là 1 dân chơi gảme thì thằng ngốc mới chọn if4 ........cửa gì mà đòi hơn 3ds .................tôi nói thẳng thế đó mọi người khỏi lằng nhằn nhé..........1 tên tôn thờ if4 vô đây làm loạn ....
Nóng quá đi ;)) Mà rõ ràng dám đưa ra Ip4 với 3DS khối thằng chọn Ip4 thật là pó tay. Trước hết về giá cả, cái IP4 ko dưới 15tr đâu ;))Mà nâng cấp đáng giá nhất so với IP 3GS là gia tốc đa chiều + màn hình. Còn lại toàn là những tính năng ngu học còn ko thì là những nâng cấp mấy điện thoại khác có từ thế kỷ trước =)) Nghĩ sao call video ko cho qua 3G đã đành, chỉ cho gọi Video phone giữa Ip4 vs Ip4 => cái này là ngu học nhất =))
Thêm nữa, nghe bác steve chém gió cái retina display pó chiếu lun =)) Vẩn thua xa super amoled của samsung
Apple nổi tiếng chả qua có bác steve chém gió những cái trên trời và những trò pr rẻ tiền mà thôi, làm fan cũng hoang tưởng ko kém =))

IP4's still a lame upgrade, trong khi đó 3DS này đang chuẩn bị mở ra 1 phong trào mới đấy :)) Thế mới là công nghệ mới chứ.
Phục samsung với nintendo ở khoản này:">

3D làm wái gì wan trọng thế anh bạn ,nếu cho lựa chọn giữa IP4 và 3DS thì cả khối người chọn IP4 đấy nhé ,giữa IP3g và 3DS thì còn may ra chứ IP4 thì khỏi phải bàn:em06: .

P/s 3DS này hay thật nhưng phải để đúng cự ly thấy hơi kỳ kỳ ,để coi khi về vn giá của em nó là bao nhiu củ đây:321:
mình ủng hộ bạn hoàn toàn,nếu đc lựa chọn (lưu ý là nếu được) thì 100% mình sẽ chọn IP4

rồi thì mình sẽ bán nó tậu 3DS và tiền còn lại thì nhậu :))

Apple giầu rất nhanh vì những người như bạn =))

nhưng nói đi cũng phải nói lại,về tốc độ thì đúng là 3DS cũng chưa chắc ăn đc ip,cơ mà hơi buồn cười cái cách so sánh này vì 1 bên là người chơi game,bên còn lại thì ko (chơi game = ip áh :-s ) đối tượng hoàn toàn khác nhau

Nóng quá đi ;)) Mà rõ ràng dám đưa ra Ip4 với 3DS khối thằng chọn Ip4 thật là pó tay. Trước hết về giá cả, cái IP4 ko dưới 15tr đâu ;))Mà nâng cấp đáng giá nhất so với IP 3GS là gia tốc đa chiều + màn hình. Còn lại toàn là những tính năng ngu học còn ko thì là những nâng cấp mấy điện thoại khác có từ thế kỷ trước =)) Nghĩ sao call video ko cho qua 3G đã đành, chỉ cho gọi Video phone giữa Ip4 vs Ip4 => cái này là ngu học nhất =))
Thêm nữa, nghe bác steve chém gió cái retina display pó chiếu lun =)) Vẩn thua xa super amoled của samsung
Apple nổi tiếng chả qua có bác steve chém gió những cái trên trời và những trò pr rẻ tiền mà thôi, làm fan cũng hoang tưởng ko kém =))

IP4's still a lame upgrade, trong khi đó 3DS này đang chuẩn bị mở ra 1 phong trào mới đấy :)) Thế mới là công nghệ mới chứ.
Phục samsung với nintendo ở khoản này:">

chuẩn ko cần chỉnh và là câu nói hay nhất trong vài thập kỷ :x

The Legend of Zelda: Ocarina of Time - 1 trong 7 (nếu tớ nhớ ko nhầm) số 10 của Gamespot sẽ trở lại trên nền 3DS với 1 trải nghiệm mới thú vị hơn,huyền thoại trở lại và the song of storm lại tiếp tục vang lên :x (tại tớ thích bài này hơn các bài khác :"> )

honquoc

Thành viên lâu năm
ko phải nóng mà đồ họa cỡ này mà đem so sánh với if4 đúng là ........trong 3ds rẽ hơn thằng cùi kia mà game đỉnh quá nhiều mà lại đẹp nữa thằng if4 lấy gì mà ss nó chỉ hơn cái khoảng gọi điện thoại với mấy cảm biến xí má nắc (thoạt nhìn thì hay thật có sáng tạo nhưng nếu ko có game hay vớ i đồ họa thua xa 3ds thì em đây cũng ko ngu bò óc heo mà đem nó về chơi game xi muội

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN