News Nintendo công bố mẫu máy Nintendo 3DS LL (XL)

Cửa hàng game Nintendo nShop

BlueAngleX

Nấm nhỏ
thật sự kg muốn chê 3ds, nhưng chính Nin cũng nhận ra 1 điều là đồ họa của 3DS rất tốt, nhưng do màn hình của 3ds hiện nay kg đủ đáp ứng dc điều đó. Thử nghĩ sức mạnh của 3ds là gấp 1.5 lần so với Wii, vậy nếu như gom hết cả cái game xenoblade vào màn hình quá nhỏ của Nin sẽ là rất khó, 1 thế giới hoành tráng khi bị gom vào 1 kg gian chật hẹp sẽ rối ren vô cùng. Nhưng cũng còn do nhu cầu của người dùng nữa, mình tin chắc kg có ai ở đây nói tv 21' là tốt hơn tv 42', nhưng cũng kg vì vậy mà kg có ai mua tv 21', nhưng dù có j nữa thì cũng đừng vì mình đang có tv 21' mà qua nhà thằng bạn, chỉ vô cái tv 42' của nó phán 1 câu:" tv mày dỏm, thua xa tao,thấy tao xài 21' kg, ai thèm 42' đâu":myemo0129:
Lấy đâu ra sức mạnh 3DS gấp 1,5 lần Wii vậy? Chém hả bạn? Bạn cho cái nguồn thông tin xem nào?

kelvin8652200

Pen Warrior
Lấy đâu ra sức mạnh 3DS gấp 1,5 lần Wii vậy? Chém hả bạn? Bạn cho cái nguồn thông tin xem nào?
^^ chém đâu mà chém hả bạn, cái này hồi 3ds mới ra có tùm lum nhóm mổ xẻ ra để nghiên cứu sức mạnh của 3ds. Họ tháo banh máy ra, kiểm định CPU, GPU, card đồ họa ì xèo...sau đó họ kết luận 3ds có sức mạnh =1.5 lần Wii và gấp 2 lần PS2. Mình khg nhớ phải engadget hay kg nữa, nhưng mấy cái vụ này là từ lúc 3ds mới ra, ai cung háo hức mổ xẻ, mình cũng mê tơn nên mới lục lọi thông tin, còn bây h thì lâu quá rồi, mình cũng kg nhớ đã đọc ở đâu nữa, nói chung là có, bạn chịu khó google thử đi\m/

BlueAngleX

Nấm nhỏ
^^ chém đâu mà chém hả bạn, cái này hồi 3ds mới ra có tùm lum nhóm mổ xẻ ra để nghiên cứu sức mạnh của 3ds. Họ tháo banh máy ra, kiểm định CPU, GPU, card đồ họa ì xèo...sau đó họ kết luận 3ds có sức mạnh =1.5 lần Wii và gấp 2 lần PS2. Mình khg nhớ phải engadget hay kg nữa, nhưng mấy cái vụ này là từ lúc 3ds mới ra, ai cung háo hức mổ xẻ, mình cũng mê tơn nên mới lục lọi thông tin, còn bây h thì lâu quá rồi, mình cũng kg nhớ đã đọc ở đâu nữa, nói chung là có, bạn chịu khó google thử đi\m/
Phải có dẫn chứng cụ thể bạn ạ, còn cá nhân mình thấy đồ họa 3DS đẹp hơn Psp nhưng gần bằng Ps2 thôi. Chứ gấp 1,5 lần wii và 2 lần Ps2 thì quá là ảo? Bạn mà chơi 3DS thì tự cảm nhận đc ngay mà.

rock

Nấm bình thường
Phải có dẫn chứng cụ thể bạn ạ, còn cá nhân mình thấy đồ họa 3DS đẹp hơn Psp nhưng gần bằng Ps2 thôi. Chứ gấp 1,5 lần wii và 2 lần Ps2 thì quá là ảo? Bạn mà chơi 3DS thì tự cảm nhận đc ngay mà.
đề cử dẫn chứng resident evil revelations :D

shinshin

Nấm nhỏ
Mình chỉ mới chơi qua cái Spirit Camera nên chỉ nhận xét là đồ họa ngang PS2, chứ ko dám nói là vượt PS2.
Cũng có thể do màn hình bé khó nhận thấy, hoặc do các hãng sx chưa tận dụng tối đa sức mạnh của 3DS.
Nhưng nghe đồn Monster Hunter Tr(a)i G trên 3DS đồ họa rất đẹp :rolleyes[1]:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Dẫn chứng thì tự xem cấu hình PS2 và cấu hình 3DS rùi tự so sánh dc mà =.= !!!!!!! Đâu phải cứ cấu hình mạnh hơn thì game đẹp hơn đâu, còn phụ thuộc nhiều thứ mà, và phần lớn là do bên làm game nữa !!!!!!

kelvin8652200

Pen Warrior
MGS 3, tale of abyss là port của PS2 lên 3DS, 3DS đều cho chất lượng hình ảnh tốt hơn, thời gian load nhanh hơn (nhiều). One Piece, MH 3G là port của Wii, game đều chạy rất nhanh trên 3DS, tốc độ và hiệu ứng đều nhanh hơn Wii. Chưa kể tất cả các game kể trên, 3DS đều chạy trong chế độ dùng 30% tài nguyên máy vào hệ thống mạng (bạn có thể vừa chơi game vừa load web nếu muốn). Wii và PS2 có thể làm dc như vậy kg mà nói 3DS kg bằng 2 máy đó. Chữ gần bằng là 1 sự sai lầm lớn vì đồ họa của 3ds là TỐI THIỂU = PS2, còn bản port SF4 được đánh giá là bằng 70-80% so với bản Xbox 360. Tất cả số liệu trên chỉ là game đời đầu của 3DS, hầu hết dung lượng chỉ từ 512-2gb (cá biệt RE và MGS3 là 4gb) trong khi 3DS có thể hỗ trợ game đến 8gb (hầu hết game Vita bây h là 3gb). Với lại mình mua 3ds ngay từ lúc mới ra, có thể nói là launch week nên mình hiểu rõ sức mạnh của 3ds, kg phải nói bừa đâu bạn àh, những thông tin trên nếu mình nhớ kg làm thì trong forum của NVN có đầy đủ, kg thiếu 1 chi tiết. Bạn nên tự tìm hiểu thông tin trước khi quy chụp người khác chém gió hay nổ j đó.

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Tales of the abyss : đang bấn loạn đây :myemo0107: 35 tiếng mà chưa finish game nữa ^^
Nhưng, Đồ họa Tales of the Abyss phải nói là tạm tạm thôi, không quá đẹp, không quá xấu, mình vì là fan J-rpg nên bỏ đồ họa qua 1 bên
Còn ví dụ so sánh PS2 và 2DS thì không thể dễ hơn :))
Kingdom hearts 2 và Kingdom hearts Dream Drop Distance DEMO, không cần bàn cãi, Dream Drop Distance đè bẹp lép con tép Kingdom Hearts 2 :-B
Ngoài ra 1 số ví dụ là : Đơn cử cutscene của FF X ( và thậm chí in game graphics) không hơn đồ họa của Revelations được tí nào :xm0001:
Revelations ở 3D thì đẹp lắm lắm cơ > PS2 1 tí =,=
Chắc cái bạn kia coi mấy game như Samurai Warriors (game hay nhưng đồ họa ko "tốt" cho lắm) hay Tales mà so sánh với God of war 2 nên mới không tin =,= Hoặc là chưa có 3DS nên chưa thấy đồ họa khi bật 3D nó đỉnh như thế nào ( coi qua màn hình pc này nọ thì sao thấy được 3D :x)

honquoc

Thành viên lâu năm
nghĩ sao ss ffx với re 3ds : ffx in game xấu hơn re nhiều , nhân vật cứng ngắt mặt cũng bị biến dạng so với nhân vật chính nhiều , còn re hình ảnh mượt mà cử động in game rất mềm mại lém chứ lị ( ko phải nói ps2 yếu mà ffx xấu , và có 1 số game ps2 đồ họa ingame rất đẹp ).
Vì 3ds màn hình nhỏ nên chúng ta thấy cảm giá ko đẹp như wii hay ps2 thôi chứ thật sự 3ds cũng rất ok rồi , bởi vậy mới ra 3dsxl hy vọng sau này game cứ lấy 3dsxl làm chuẩn là ok.

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
2DS hả bác kem =]] !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Thôi để đấy đi, lỡ bị phát hiện rồi để yên cho nó lạ mắt :myemo0107:

nghĩ sao ss ffx với re 3ds : ffx in game xấu hơn re nhiều , nhân vật cứng ngắt mặt cũng bị biến dạng so với nhân vật chính nhiều , còn re hình ảnh mượt mà cử động in game rất mềm mại lém chứ lị ( ko phải nói ps2 yếu mà ffx xấu , và có 1 số game ps2 đồ họa ingame rất đẹp ).
Vì 3ds màn hình nhỏ nên chúng ta thấy cảm giá ko đẹp như wii hay ps2 thôi chứ thật sự 3ds cũng rất ok rồi , bởi vậy mới ra 3dsxl hy vọng sau này game cứ lấy 3dsxl làm chuẩn là ok.
Thế mới bảo nó thua đồ họa 3DS :myemo0107:

kelvin8652200

Pen Warrior
Tales of the abyss : đang bấn loạn đây :myemo0107: 35 tiếng mà chưa finish game nữa ^^
Nhưng, Đồ họa Tales of the Abyss phải nói là tạm tạm thôi, không quá đẹp, không quá xấu, mình vì là fan J-rpg nên bỏ đồ họa qua 1 bên
Còn ví dụ so sánh PS2 và 2DS thì không thể dễ hơn :))
Kingdom hearts 2 và Kingdom hearts Dream Drop Distance DEMO, không cần bàn cãi, Dream Drop Distance đè bẹp lép con tép Kingdom Hearts 2 :-B
Ngoài ra 1 số ví dụ là : Đơn cử cutscene của FF X ( và thậm chí in game graphics) không hơn đồ họa của Revelations được tí nào :xm0001:
Revelations ở 3D thì đẹp lắm lắm cơ > PS2 1 tí =,=
Chắc cái bạn kia coi mấy game như Samurai Warriors (game hay nhưng đồ họa ko "tốt" cho lắm) hay Tales mà so sánh với God of war 2 nên mới không tin =,= Hoặc là chưa có 3DS nên chưa thấy đồ họa khi bật 3D nó đỉnh như thế nào ( coi qua màn hình pc này nọ thì sao thấy được 3D :x)
Tale of the abyss thì hồi đó có 1 thread so sánh hình ảnh, 1 vid so sánh load time giữa 2 hệ đó kem. Nói chung vì bản gốc cũng kg quá đẹp nên port lên thì chỉ trau chuốt thêm dc 1 tí thôi. Còn SW thì để chế độ 2D nhìn y chang PS2, bật 3D lên thì ăn bứt.

Cái One piece (chỉ có hệ EU) thì mình có mượn thằng bạn chơi thử rồi, đồ họa đẹp lung linh, an7 đứt Wii 100% luôn.

Nên nhớ khi bật 3d lên thì độ phân giải sẽ là 800x256 (bình thường 400x256) nên chuyện đẹp hơn là đương nhiên:myemo0107:. Nói chung mình rất tin tưởng 3ds xl sẽ giúp cho những ai hoài nghi về sức mạnh đồ họa của 3ds sẽ tin tưởng hơn vào hệ máy này.

anminh

Nấm bình thường
3DS là chuẩn rồi, đây là máy chơi game cầm tay chứ có phải máy chơi game xách tay đâu, to thế nhét vừa thế quái nào được vào túi quần mà mang đi:rolleyes[1]:
Chưa kể màn hình to thế nếu nhìn gần lâu sẽ rất hại mắt, nhất là khi để ở chế độ 3D:myemo0129:

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Tale of the abyss thì hồi đó có 1 thread so sánh hình ảnh, 1 vid so sánh load time giữa 2 hệ đó kem. Nói chung vì bản gốc cũng kg quá đẹp nên port lên thì chỉ trau chuốt thêm dc 1 tí thôi. Còn SW thì để chế độ 2D nhìn y chang PS2, bật 3D lên thì ăn bứt.

Cái One piece (chỉ có hệ EU) thì mình có mượn thằng bạn chơi thử rồi, đồ họa đẹp lung linh, an7 đứt Wii 100% luôn.

Nên nhớ khi bật 3d lên thì độ phân giải sẽ là 800x256 (bình thường 400x256) nên chuyện đẹp hơn là đương nhiên:myemo0107:. Nói chung mình rất tin tưởng 3ds xl sẽ giúp cho những ai hoài nghi về sức mạnh đồ họa của 3ds sẽ tin tưởng hơn vào hệ máy này.
Tớ coi cái video đó khá lâu rồi ( trước khi mua Tales) nhưng vì load time chênh lệch
nhiều quá nên hầu như không so sánh được :xm0001:
Tuy nhiên SW C bật 3D lên vẫn xấu đấy chứ nhỉ, không hơn PS2 được đâu, mặc dù tớ đã chơi nó cực kì nhiều và rất thích nhưng phải công nhận là đồ họa game không tốt cho lắm >,< ( chi tiết nhân vật hơi "thảm" và môi trường thì sơ sài lắm). Anyway vẫn rất thích SW :x (game hay không cần đồ họa :bleh[1]:)
BTW cái One Piece đó tớ mong chờ từ hồi nó trailer mà bây h lại không có T_T

P/s: To animnh: Người ta có đội ngũ nghiên cứu và phát triển chuyên nghiệp chẳng lẽ lại không thể nghĩ tới trường hợp màn hình to 3D mỏi mắt sao? Nếu nghĩ đến mà chưa khắc phục được thì đã không làm máy r` nên anminh cứ yên tâm :-B

honquoc

Thành viên lâu năm
thời đâi này ai mà chuộn màn hình nhỏ nữa hả bạn :Nếu nói như bạn hại mắt chắc Ipad ko ai mua hết quá ( màn hình 3ds to đc như ipad ko nếu hại mắt thì ipad hại mắt hơn chứ ), còn di chuyển chứ ipad nó nhỏ lém ah mà người ta vẫn xài ầm ầm đi đâu cũng vác theo có thấy ai la còng kềnh đâu nhỉ.( chơi game ít ai xài max 3d lém tới mấy đaọn gây cấn thì tắt hết 3d rồi còn gì, sợ hư mắt thì tắt 3d hoặc khỏi mau thi 2khoi 3lo).
Ngay cả psvita màn hình cũng to hơn 3dsxl 1 tí rồi còn gì :rolleyes[1]:

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
cứ xoắn màn hình hoài, psp 480x272 trên màn hình 4''3 inch có ai than bể hình đâu mà 3DS XL 800x240 trên 4''88 inch đã la ó (màn hình wide chủ yếu kéo ngang bề rộng). Giờ lại lôi tiếp đồ họa của 3DS ra cãi. Trước giờ ai chê Wii xấu hơn PS3, Xbox 360 mình cũng chỉ cười khẩy cho qua, no comment vì đơn giản mình chơi game chứ ko có chơi đồ họa (:| 3DS có game mình chơi thì mình mua, 3DS XL màn hình bự hơn nhìn đã hơn thì mua. Tội vạ gì so sánh chi cho mệt thây.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN