News Nintendo công bố mẫu máy Nintendo 3DS LL (XL)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Thank 1 phát đồng tình với ý kiến chơi game hay thì không cần đồ họa của admin :xm0001: Đồ họa đẹp = tốt nhưng không đẹp thì vẫn ko sao ( như mình vẫn chơi SWC liên miên dù đồ họa ko đẹp mấy :myemo0107:

chipbaby911

Nấm nhỏ
pó tay với mấy người hết nói bể hình rồi đến đồ họa ko đẹp. Mấy bác đó có bao giờ làm cho mình 1 sản phẩm công nghệ nào chưa thế? Khi người ta sản xuất ra sản phẩm nào cũng đều trải qua công đoạn test rất kỹ trước khi thành phẩm. Mình chỉ là dân lập trình, lập trình các chương trình ứng dụng mà còn test tới test lui. Khi hoàn chỉnh thì nghĩ ra 1 phương pháp mới. Trong khi Nintendo là 1 công ty chuyên nghiệp, không lẽ họ ko đủ thông minh như mấy bạn đề không nhìn ra được sự thiếu sót để bổ sung.

Còn than vấn đề 3ds xl to ko bọc túi được thì chẳng có ai ra đường vác theo laptop để làm việc, 3ds xl nặng hơn laptop hử? Con người có tay chân, đầu óc năng động mà, ko bọc được thì cầm, bỏ vào cặp hoặc lấy túi đựng, có vậy mà cũng than vãn nữa. Còn gì nữa mấy bác đó lấy ra chê hết luôn thể cho mọi người đọc rồi cùng suy ngẫm. Nghĩ đủ thể loại để dìm hàng, khi bạn đam mê 1 game nào đó bạn tìm mọi cách để chơi, vậy sao ko chấp nhận những hạn chế nhỏ để phát triển đam mê lớn nhỉ?
:em41:

anminh

Nấm bình thường
Ngoài to hơn thì nó có khác quái gì cái 3DS cũ đâu, mất công so sánh làm gì.
Nên nhớ mọi game 3DS bây giờ và sau này được làm ra chỉ để dành riêng cho 3DS lite, vì vậy đồ họa của game chạy trên 3DS lite là chuẩn và dù có chạy trên bất cứ hệ máy nào khác, đồ họa của game cũng không bao giờ có thể đẹp hơn trên 3DS lite hiện tại. Đó là lí do tại sao game DS dù chạy trên máy DS XL, DSi hay 3DS thì đồ họa vẫn không khác gì so với cùng game đó chạy trên DS lite. Vì vậy bất cứ ai có suy nghĩ nếu chạy game 3DS trên 3DS LL thì đồ họa game sẽ đỉnh hơn trên 3DS hiện tại thì mình có thể nói là không bao giờ có chuyện đó:no:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Nên nhớ mọi game 3DS bây giờ và sau này được làm ra chỉ để dành riêng cho 3DS lite, vì vậy đồ họa của game chạy trên 3DS lite là chuẩn và dù có chạy trên bất cứ hệ máy nào khác, đồ họa của game cũng không bao giờ có thể đẹp hơn trên 3DS lite hiện tại. Đó là lí do tại sao game DS dù chạy trên máy DS XL, DSi hay 3DS thì đồ họa vẫn không khác gì so với cùng game đó chạy trên DS lite. Vì vậy bất cứ ai có suy nghĩ nếu chạy game 3DS trên 3DS LL thì đồ họa game sẽ đỉnh hơn trên 3DS hiện tại thì mình có thể nói là không bao giờ có chuyện đó:no:
Lol...=))=))=)) Về mặt lý thuyết, thông số hình ảnh chỉ có một nhưng bộ bạn chưa bao giờ thấy trường hợp cùng 1 phim, cùng 1 hình ảnh mà xem trên màn hình này đẹp hơn trên màn hình khác à. Nói game 3DS trên máy 3DS XL không thể đẹp hơn là vô căn cứ vì chỉ cần tính chất màn hình thay đổi, hình ảnh hiển thị cũng khác đi rồi. Không nói đến mấy cái chấm pixel mà mọi người cứ thích đếm nhá. Còn nhiều thứ có thể làm hình ảnh đẹp hơn lắm: độ sáng màn hình, nhiệt độ màu....bla bla bla.... Chỉ nói về kích thước, ok có thể hình ko mịn, nhưng với cảm giác rộng cộng thêm 3D chiều sâu vào nữa thì không gian hình ảnh của 3DS XL chắc chắn lớn hơn 3DS nhiều lần. Nội nhiêu đó thôi là đủ thấy đẹp rồi. Trước DS lên DSXL nhìn rõ từng hạt mà dùng DS XL chơi vẫn sướng hơn nhiều. Giờ đồ họa của 3DS 100% không bị đến mức đó còn sợ nó lên 3DS XL không đẹp bằng sao.:)) Mình thấy 3DS XL chỉ có thể đẹp, ko thể bằng hay kém 3DS được.

Mà chả có cái máy nào gọi là 3DS lite cả. ;;) anminh thì đi tới đâu cũng thấy chê, chê và chê nhỉ.

rock

Nấm bình thường
:D nói chung thì ai mua máy thì chơi, không mua thì thôi, máy chưa cầm đến tay mà khẳng định này nọ, có ích gì, chẳng qua là làm cho có chuyện nói mà không đúng đề tài gì cả
sao nhiều người cứ tưởng tượng rồi đặt ra cái tiêu chuẩn mà chỉ là ý kiến cá nhân còn chưa cảm nhận được thực sự ???
thấy chê nhiều lắm đấy, nhưng mà khi máy ra, công bố nhiều tự game, game đỉnh, đúng sở thích của chính cá nhân thì lại khen lên khen xuống
vậy sao ta không nói những điều XL làm được mà cứ ngồi suy nghĩ ra những điều máy không làm được ???
cụ thể như là "mình sẽ mua máy màu xanh đấy có bạn nào giống mình hem", "mình tin là XL sẽ có những điểm đáng nổi bật như là ... hơn 3ds", "với một màn hình to như thế mình tin 3ds XL sẽ có thể thể hiện tốt những game hoành tráng như là..." như thế chẳng phải giúp chúng ta gần nhau hơn, chia sẻ được những sở thích của chúng ta, và còn thể hiện bạn là một người tích cực sao.

Phân khúc thị trường của 3DS Xl khác với của 3DS, cũng như có Dsi mà Nintendo vẫn sản xuất Dsi Xl đó thôi. Đơn giản, nếu bạn không hài lòng với 3DS Xl thì bạn không phải là khách hàng mà Nin nhắm tới :)). Có người đặt giá trị hàng đầu khi mua 1 máy handheld đó là nó phải nhỏ gọn và portable nhưng có những khách hàng lại ưu tiên đồ họa hơn, và cũng có những người như mình muốn màn hình to, sáng là trên hết. Các pác cứ yên tâm là Nin đã điều tra thị trường kỹ lắm rồi mới sản xuất 3DS Xl:rolleyes[1]:.

anminh

Nấm bình thường
Lol...=))=))=)) Về mặt lý thuyết, thông số hình ảnh chỉ có một nhưng bộ bạn chưa bao giờ thấy trường hợp cùng 1 phim, cùng 1 hình ảnh mà xem trên màn hình này đẹp hơn trên màn hình khác à. Nói game 3DS trên máy 3DS XL không thể đẹp hơn là vô căn cứ vì chỉ cần tính chất màn hình thay đổi, hình ảnh hiển thị cũng khác đi rồi. Không nói đến mấy cái chấm pixel mà mọi người cứ thích đếm nhá. Còn nhiều thứ có thể làm hình ảnh đẹp hơn lắm: độ sáng màn hình, nhiệt độ màu....bla bla bla.... Chỉ nói về kích thước, ok có thể hình ko mịn, nhưng với cảm giác rộng cộng thêm 3D chiều sâu vào nữa thì không gian hình ảnh của 3DS XL chắc chắn lớn hơn 3DS nhiều lần. Nội nhiêu đó thôi là đủ thấy đẹp rồi. Trước DS lên DSXL nhìn rõ từng hạt mà dùng DS XL chơi vẫn sướng hơn nhiều. Giờ đồ họa của 3DS 100% không bị đến mức đó còn sợ nó lên 3DS XL không đẹp bằng sao.:)) Mình thấy 3DS XL chỉ có thể đẹp, ko thể bằng hay kém 3DS được.

Mà chả có cái máy nào gọi là 3DS lite cả. ;;) anminh thì đi tới đâu cũng thấy chê, chê và chê nhỉ.
Khi sản xuất 3DS, nintendo đã tính toán kĩ lưỡng về kích thước màn hình sao cho đồ họa đạt được hiệu ứng tối đa khi hiển thị, và khi sản xuất game, các nhà sản xuất cũng dựa trên đồ họa của 3DS để làm chứ không phải 3DS LL, vì vậy đồ họa của 3DS LL không thể hơn được trên 3DS.

Còn về không gian như bạn nói, nếu không gian lớn hơn thì nhân vật và những thứ khác cũng lớn hơn, ngoài cái rõ nét hơn thì cũng chẳng mở rộng thêm được gì cả.

Còn nếu so sánh như phim thì hỏi bạn, nếu chiếu phim đen trắng từ những năm 90 trên màn hình tinh thể lỏng thì nó có rõ nét trên màn hình thường không? Nếu muốn game có đồ họa tốt hơn 3DS thì trừ khi nhà sản xuất game làm thêm một bản cho 3DS LL nếu không đồ họa cũng chẳng khác gì rên 3DS cũng chẳng

Nói chung 3DS LL chỉ đem đến hình ảnh lớn hơn chứ không làm tăng đồ họa dành cho game 3DS. Mình chỉ muốn nói đồ họa của game 3DS trên 3DS LL không thể tốt hơn trên 3DS, còn xấu hơn hay bằng thì còn do khả năng của nin, mình không nói trước được.
P/s: không có thứ gì cho đến giờ này gọi là 3DS XL cả:rolleyes[1]:

beurney

Nấm bình thường
mình vừa thik chơi game vừa thik hình ảnh trong game đẹp nữa,3DS hay 3DS XL mình thấy đều đẹp.quan trọng là mình có tiền để mua cả hai ko.

kelvin8652200

Pen Warrior
Khiếp, Nin chỉ mới có 3DS và 3DS Xl thôi thì bạn anminh đã sx tới 3DS lite rồi, chắc sắp tới có fat 3ds, slim 3ds, 3ds i^^, giỡn thôi, ở đây kg phải nói là 3DS XL đẹp hơn 3DS hay cái j cả, mà chỉ nói là THÍCH HỢP HƠN thôi. Đơn giản lắm, bây h thử chơi the sim free play trên Iphone và trên Ipad sẽ thấy sự khác biệt ngay thôi. Có cây cối,có những chú chó nhỏ nhỏ xinh xinh,có những vật dụng tinh tế...nhưng trên Ipad bạn sẽ xem dc từng chi tiết 1 cách rõ nhất, nhưng khi bạn nhìn lên cái màn hình của Iphone thì sao, 1 chấm đen, 2 chấm đen, 3 chấm đen. Đó là lí do tại sao từ Iphone lại có Ipad mặc dù thời gian đầu resolution của 2 máy là như nhau. Và nếu như ai cũng có suy nghĩ như bạn anminh thì sẽ không có chuyện có những game thích hợp trên ipad hơn trên iphone. Đó là ví dụ của 1 sản phẩm đã thành công. Còn bây h với trường hợp của 3ds, khả năng đồ họa của 3ds có thể handle 1 cái màn hình gần 5" thì việc j phải gò bó hình ảnh trong 1 khung ảnh chỉ có 3". Nin ra bản XL là để mọi người có thêm lựa chọn, đâu phải ra Xl là ngưng sx 3ds luôn đâu. Nhưng bạn phải nhìn vào 1 thưc tế, người chơi XL sẽ có một khung hình rộng hơn, hoành tráng hơn, sẽ có trải nghiệm game tốt hơn, còn người chơi 3ds thường thì sẽ có tính cơ động hơn.

---------- Post added at 06:26 PM ---------- Previous post was at 06:21 PM ----------

Khi sản xuất 3DS, nintendo đã tính toán kĩ lưỡng về kích thước màn hình sao cho đồ họa đạt được hiệu ứng tối đa khi hiển thị, và khi sản xuất game, các nhà sản xuất cũng dựa trên đồ họa của 3DS để làm chứ không phải 3DS LL, vì vậy đồ họa của 3DS LL không thể hơn được trên 3DS.

Còn về không gian như bạn nói, nếu không gian lớn hơn thì nhân vật và những thứ khác cũng lớn hơn, ngoài cái rõ nét hơn thì cũng chẳng mở rộng thêm được gì cả.

Còn nếu so sánh như phim thì hỏi bạn, nếu chiếu phim đen trắng từ những năm 90 trên màn hình tinh thể lỏng thì nó có rõ nét trên màn hình thường không? Nếu muốn game có đồ họa tốt hơn 3DS thì trừ khi nhà sản xuất game làm thêm một bản cho 3DS LL nếu không đồ họa cũng chẳng khác gì rên 3DS cũng chẳng

Nói chung 3DS LL chỉ đem đến hình ảnh lớn hơn chứ không làm tăng đồ họa dành cho game 3DS. Mình chỉ muốn nói đồ họa của game 3DS trên 3DS LL không thể tốt hơn trên 3DS, còn xấu hơn hay bằng thì còn do khả năng của nin, mình không nói trước được.
P/s: không có thứ gì cho đến giờ này gọi là 3DS XL cả:rolleyes[1]:

Người đọc cái tên 3DS XL là Reggie Fil-aime, người đứng đầu Nintendo of America, cái thứ kg có trên đời là 3ds lite:myemo0107:

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
chỉ gọn 1 câu: không thích thì bấm nút :))

việc gì lằn nhằn như đàn bà ở đây ỉ oi ỉ oi nghe mệt chết. Người ta thích thì để người ta còn tự sướng với nhau nữa chứ :myemo0138:

chipbaby911

Nấm nhỏ
Người đọc cái tên 3DS XL là Reggie Fil-aime, người đứng đầu Nintendo of America, cái thứ kg có trên đời là 3ds lite:myemo0107:
Vậy mới mệt, nói hồi thấy bác ấy giống rơi từ vũ trụ về. Clip + picture um sùm cả lên mà còn ko thấy nữa, thiệt là...
@anminh: Nin mới công bố ngày phát hành máy thì giờ ko có là đương nhiên rồi bạn à. Có nó mới lạ chứ chưa có thì sao lạ được. :) Bạn quầng từ độ đẹp của game bay sang cả vụ bể hình (không đẹp như bạn nói). Cứ cho là bạn ko thích 3DS XL đi nhưng suy nghĩ thì bảo thủ quá. Thời đại công nghệ thì công nghệ nào mới quan trọng chứ ko phải game ra trước hay sau nhé. Còn phim trắng đen phân giải nó thấp (từ hồi nào) bác mở trên màn hình phân giải cao như LCD thì ko bể sao được. Vậy sao màn hình LED lại đẹp hơn LCD cùng phân giải? Công nghệ là cái con người đang hướng tới bạn nhé. :)

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Chỉ cần màu sắc tươi hơn, màn hình sáng hơn cũng làm tăng đồ họa game rùi, cái này thì phục thuộc vào 3DS XL chứ đâu phải game ra sao thì nó sẽ vậy dù chơi trên máy nào đâu.Như Vita chơi game PSP thấy còn đẹp hơn cả máy PSP nữa.

anminh

Nấm bình thường
Không hẳn, nếu chỉ to hơn thì mình cũng chẳng có hứng thú, với mình thì 3DS hiện tại đã quá hoàn hảo rồi:beach[1]:

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Thấy chưa, kem đâu phải là người duy nhất thấy anminh hay chê :)) Lần trước đã bảo sao hay chê vậy mà bây h vô topic này fang khá là nhiều câu đâu đớn =3=
Nếu không có hứng thú thì không sao, vào topic comment 1 câu: nếu to hơn thì mình cũng chẳng có hứng thú, xong, phát biểu ý kiến trong thảo luận của diễn đàn, chứ đâu cần phải bảo "cái quái gì" hay " Vì vậy bất cứ ai có suy nghĩ nếu chạy game 3DS trên 3DS LL thì đồ họa game sẽ đỉnh hơn trên 3DS hiện tại thì mình có thể nói là không bao giờ có chuyện đó" ( mặc dù chưa ai bảo đồ họa 3DS xịn hơn 3DS XL cả)
Góp ý vs anminh vậy thôi, còn cậu muốn gây bão tiếp hay không thì tùy
BTW không gian rộng hơn như AbraShiva nói có nghĩa là mọi thứ to hơn khiến 1 bức tranh đẹp nay còn thật hơn nữa, ừ môi trường rộn hơn thì nhân vật, nhà cửa, chữ, khung,etc. rộng hơn hết thì có phải là thật và cho cảm giác đã hơn sao? Thử tưởng tượng Traverse Town trên 3DS bây h hiện trên 3DS XL to hơn, bự hơn thì đẹp quá thật quá còn j :em12: ( sr tớ bấn loạn với Traverse Town :)))
Chứ nếu rộng hơn = không cho ta cảm giác nào khác thì thôi ai cũng đi coi TV nhỏ mua tv lớn hơn làm gì :myemo0133:

yami123

Nấm nhỏ
Có nhiều bác phàn nàn thế nhỉ. Ý kiến riêng của em thì em không thích cái kiểu dáng của 3DS XL nhiều cho lắm, nhưng mà màn hình lớn hơn với pin trâu hơn thì quá tốt rồi chả đòi hỏi gì nữa. Mà anh Bảo đã nói rồi "Không thích thì phắn" chứ vào đây than phiền thì làm được cái gì :em42:

p/s: Ây da, mình cũng than phiền rồi, mà chỉ là 1 chút về ngoại hình chắc cũng không vấn đề gì :em17:

honquoc

Thành viên lâu năm
Không hẳn, nếu chỉ to hơn thì mình cũng chẳng có hứng thú, với mình thì 3DS hiện tại đã quá hoàn hảo rồi:beach[1]:
Nếu ko hứng thú thì im cái miệng lại dùm cái có 1 câu ko thich màn hình to cứ nòi hoài tạo sự chú ý ah trẻ con thế .Disconnet

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
từ khi nào mà cái chỗ này trở thành 3DS vs 3DS Xl vậy. Nintendo sx 3DS XL là để mở rộng thị trường cho 3ds, nhắm tới nhìu người tiêu dùng. 9 người 10 ý, XL đc tạo ra là để có nhiều lựa chọn hơn cho khách hàng. Ai thích gì thì mua cái đó, bởi đơn giản 3DS XL chỉ là 3DS phóng lớn ra (tưởng tượng chơi 3ds với 1 cái kính lúp dán ngay mắt thôi). 3DS XL ko hề thay đổi gì về phần cứng đồ họa, nên tất cả yên tâm là chả có bên nào chịu thiệt.

p/s: mình ít post trong cái topic này vì mình rất ghét cái kiểu "Có 3DS XL rồi bắt đầu chê bai 3DS nhỏ màn hình, chơi ko đã" hoặc "3DS XL to, bể hình, ko lọt túi" của một số bạn ỡ đây. Mình nói lại đây chỉ là vấn đề quan niệm chứ chả có cái nào hơn cái nào, không nhất thiết phải hạ thấp chiếc máy. Ở đây CHƯA MỘT AI cầm đc con XL để mà so sánh với 3DS thường cả nhiều người mà mạnh mồm. Làm vậy chả khác nào tự hạ thấp mình, nội bộ oánh nhau chả ra cái gì.

BubbleHead

Nấm bình thường
to hơn thì mình công nhận mình rất thic nhưng mà ngoài màu white của jpn ra thì mình thấy còn lại cứ ... ghê ghê.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN