Wii U Nintendo thừa nhận Wii U là một thất bại lớn

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

raishusaku

Nấm nhỏ
Thật ra Nin từng nói là có gia tài vài chục tỷ nên phá sản thì cũng vài chục năm nữa nên anh em cứ an tâm mà hưởng thụ game của NIN và chờ next gen 4ds or WII XX. Chỉ cần Nin chịu bỏ mấy cái làm mất lòng fan là được như region ấy hồi xưa có đâu giờ đặt vào muốn chơi jap phải tốn tiền mua thêm 1 máy

shenlong213

Thành viên lâu năm
^ nói cho dông dài, chỉ vì fan ruột của nin nên mới thấy được mặt tốt của wii u thôi nhưng để rồi xem, 2 năm nữa wii u xuống mồ tôi sẽ lôi thớt này lên lại để đọc những dòng bạn ghi và cười lớn =))
Vâng, tôi rất sẵn lòng chờ tới cái ngày đó =)

Chỉ ra cái sai cho thấy nhưng đã không chịu nhận mà lại còn cứng đầu cãi bướng, fanboy detect cmnr

Máy Wii lỉnh kỉnh quá, nhất là cái anten để chơi wiimote. Cái đó thiết kế trong máy luôn cho tiện chứ nhỉ? Cùng lắm thì thiết kế cái máy nó dài bằng cái anten, rồi làm cái khe để cho anten vào?? Làm luôn một khe để cắm mấy cái wiimote nữa chứ đồ nghề của wii lung tung quá. Thiết kế máy wii thì đẹp nhưng wii u thì máy xấu quá.

Nghĩ hơi mơ mộng, nhưng tại sao Nintendo ko phát triển về phần cứng nhỉ? Rồi trở thành tập đoàn giống Microsoft và Sony luôn. Nếu Nin có thể tạo ra một nền game trên di động, hoặc tích hợp phone vào các handle gì đó, tạo ra một trào lưu thay thế giống như Apple từng làm. Nin xem ra có dấu hiệu hụt hơi với Microsoft và Sony như vậy ko đáng, vì game của Nin là độc nhất vô nhị. Nin hoàn toàn có thể trở thành một ông trùm, nhưng hãng lại muốn cống hiến cho trẻ em thôi thì phải. Thiết bị Handle tương lai của Nin là thế nào đây nếu ko có ý tưởng gì mới thì có thể sẽ bị Sony qua mặt lắm. Về Console thì Nin đâu còn ý tưởng gì để có thể làm cuộc cách mạng như Wii. Tôi có cảm giác như Nin quá bảo thủ khi thiết kế máy WiiU xấu quá.

Trong khi đó, các hãng điện tử khác lại có rất nhiều các nghiên cứu nổi bật, giống như Samsung hay LG gần đây phát triển cả tivi màn hình cong, tạo ra xu thế mới. Nin nếu ko tập trung vào nghiên cứu tiên phong như thế này thật sự là hơi thiếu tham vọng.

^ Nintendo là công ty game, có nghiên cứu thì cũng cải tiến công nghệ... liên quan đến game chứ kêu sản xuất đt hay tivi như Samsung thì không dễ ăn đâu, có khi còn thất bại nữa.

Mình đang sở hữu Wii U, cá nhân mình thấy nó là hệ máy tiềm năng, ngặt nỗi là ko có nhiều game hay từ các hãng 3rd party.
Mà game do Nintendo sản xuất lại chưa tạo được cú hích cần thiết.
Ví dụ như Super Mario World 3D mới ra đây cũng không mấy khả quan ngay tại thị trường Nhật
http://nintendoeverything.com/japan-super-mario-3d-world-sees-lowest-debut-for-a-3d-mario-game/

Trong năm nay sẽ có Mario Kart 8, Super Smash Bros, hi vọng sẽ giúp Wii U lội ngược dòng.
Thành thật mà nói nếu 2 game này mà không vực được Wii U dậy thì e là Wii U toi thật.
Legend of Zelda cũng là tựa game có thể vực dậy Wii U nhưng giữa năm nay mới có thông tin, thì chắc sang năm sau mới phát hành.
Chốt lại là năm nay và năm tới sẽ quyết định thành bại của Wii U khi mà những tựa game hot nhất của Nintendo ra mắt.
Còn ko thì cũng R.I.P Wii U luôn, vì Xbox1 hay PS4 1 năm nữa thôi chắc sẽ đầy game cho người ta mua.

Cá nhân mình là fan Zelda nên có đủ cả Wii U và 3DS để chơi dòng này. Nên máy có thất bại thì cũng chả sao, vẫn mua như thường :D

8163264128

Thành viên lâu năm
Nhìn lại cái PS4 ko hiểu sao lắm ng mua thế. Chắc tận dụng hồi XB1 fail liên tục để đánh bóng tên tuổi :D Game chưa thấy gì đặc sắc cả, một đống bị delay.

shenlong213

Thành viên lâu năm
PS4 tận dụng được mối quan hệ tốt với các hãng thứ 3 nên hứa hẹn sẽ có nhiều đầu game hay => kích thích doanh số

Chứ thật sự mà nói, PS4 chẳng có gì mới hơn nhiều so với PS3, cấu hình thì cũng chỉ xếp vào dạng ngồi cùng mâm với PC cấu hình bậc trung thôi =)

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
mua PS4 vì máy hứa hẹn nhiều game hay + đồ họa tốt + exclusive tuyệt vời như Uncharted với Infamous. PC có thể là mạnh hơn nhưng lại ko có exclusive như PS4, rồi dịch vụ PS+ cho free game hàng tháng, và rẻ hơn XB1 100$, thử hỏi sao mà ko mua.

Còn WiiU...phải nói là quá thất vọng. Game cuối cùng mình mua là MH3U (cách đây 1 năm), sau đó WiiU cứ mà hứng bụi, cuối cùng mình unplug nó rồi cất luôn. Mình lại chả phải fan của mario hay pikmin nên toàn cho qua hết. 3rd company ko support WiiU nữa thì cơ hội sống của nó quá mỏng manh, cứ níu kéo mario hay zelda mãi.....

keen9000

Nấm nhỏ
Mấy chức năng đc liệt kê của wiiu ko phải ko tốt mà thực sư sức hấp dẫn của nó chỉ đủ lớn với fan nin thôi , với gamer bình thường ko đủ át đc cái thua thiệt cấu hình so với đối thủ , cấu hình sau một đời , tập trung cách chơi đã thành công với wii nhưg ko thể chủ quan với wiiu khi ngày nay tương tác ng chơi với game hai thằng opp kia đã bắt đầu tập trung vào , ai cũng biết trc h game nin ko chú trọng hình ánh khũng nhưng nếu máy cấu hình cao thì 3rd cũng nhiều đất diễn hơn :)

8163264128

Thành viên lâu năm
Mấy chức năng đc liệt kê của wiiu ko phải ko tốt mà thực sư sức hấp dẫn của nó chỉ đủ lớn với fan nin thôi , với gamer bình thường ko đủ át đc cái thua thiệt cấu hình so với đối thủ , cấu hình sau một đời , tập trung cách chơi đã thành công với wii nhưg ko thể chủ quan với wiiu khi ngày nay tương tác ng chơi với game hai thằng opp kia đã bắt đầu tập trung vào , ai cũng biết trc h game nin ko chú trọng hình ánh khũng nhưng nếu máy cấu hình cao thì 3rd cũng nhiều đất diễn hơn :)
Không hẳn. N64 mạnh hơn PS1 khá nhiều và GC cũng vậy.

htduy

Nấm nhỏ
Mình thấy 3DS trước có thể vực dậy vì chỉ có 1 đối thủ là Vita. Mà từ thời PSP thì cũng không qua đc DS, Vita lại fail thì dĩ nhiên 3rd party ưu ái cho 3DS cũng là điều dễ hiểu
Nhưng Wii U lần này lại khác, những gì Wii U làm đc PS4-X1 cũng có thể làm đc.
Wii U trước kia đc trông chờ bấy nhiêu thì càng ngày càng thất vọng bấy nhiêu, load thì chậm, lỉnh kỉnh dây nhợ, tay cầm fail :
- pin thì kém, để đó không xài thì đụng tới lần nào cũng hết pin,
- hôm nào không xài rút nguồn đem cất thì mỗi lần cắm lại là đảo bảo mệt với tín hiệu giữa tay cầm và máy, phải rút nguồn cắm lại hoặc cắm để đó cả tiếng sau mới chơi ổn ( không biết có phải mình xui không như trên forum quốc tế cũng rất nhiều ng bị )
- không có phím cứng nghĩ màn hình khi không xài đến
- no trophy/achievement
Từ hồi mua đên giờ mình chỉ chơi đc serie Mario và Pikmin thôi, thực ra Nin có nhiều serie rất hay độc quyền, mua để chơi thì cũng không phí lắm vì toàn serie mình cực thích, mình chỉ không thích mấy cái lỉnh kỉnh và bất cập của Wii U thôi
Chứ hệ máy nào có game mình thích thì mình chơi, chưa bao giờ ghét hệ máy nào cả

^ Nintendo là công ty game, có nghiên cứu thì cũng cải tiến công nghệ... liên quan đến game chứ kêu sản xuất đt hay tivi như Samsung thì không dễ ăn đâu, có khi còn thất bại nữa.

Mình đang sở hữu Wii U, cá nhân mình thấy nó là hệ máy tiềm năng, ngặt nỗi là ko có nhiều game hay từ các hãng 3rd party.
Mà game do Nintendo sản xuất lại chưa tạo được cú hích cần thiết.
Ví dụ như Super Mario World 3D mới ra đây cũng không mấy khả quan ngay tại thị trường Nhật
http://nintendoeverything.com/japan-super-mario-3d-world-sees-lowest-debut-for-a-3d-mario-game/

Trong năm nay sẽ có Mario Kart 8, Super Smash Bros, hi vọng sẽ giúp Wii U lội ngược dòng.
Thành thật mà nói nếu 2 game này mà không vực được Wii U dậy thì e là Wii U toi thật.
Legend of Zelda cũng là tựa game có thể vực dậy Wii U nhưng giữa năm nay mới có thông tin, thì chắc sang năm sau mới phát hành.
Chốt lại là năm nay và năm tới sẽ quyết định thành bại của Wii U khi mà những tựa game hot nhất của Nintendo ra mắt.
Còn ko thì cũng R.I.P Wii U luôn, vì Xbox1 hay PS4 1 năm nữa thôi chắc sẽ đầy game cho người ta mua.

Cá nhân mình là fan Zelda nên có đủ cả Wii U và 3DS để chơi dòng này. Nên máy có thất bại thì cũng chả sao, vẫn mua như thường :D

Mấy cái cải tiến công nghệ thì chỉ có hãng lớn mới làm đc mà thôi, Nin thì cũng chỉ đi mua công nghệ. Như Blue-ray ko mua đc, phải tự làm định dạng nên ko phổ biến. 3d có đc cũng là nhờ đi mua công nghệ, nhưng như vậy thì rất phụ thuộc. Tài sản của Nin lớn như vậy mà ko dám bương ra hay sao mà cứ đi sau Microsoft và Sony về mặt quy mô??

Nin cần phải có một cuộc cách mạng gì đó, mà mấy cái cuộc cách mạng này thì chỉ có thể diễn ra trên phần cứng mà thôi, kiểu như tivi riêng để chơi game, hay Smartphone thiết kế đặc biệt để chơi game. Chẳng hạn thiết kế một cái smartphone và một nền phần cứng nào đó mà khi đặt Smartphone vào thì nó thành cái màn hình để chơi game, một dạng transformer nào đó. Như vậy, biết đâu là Nin sẽ thành công rực rỡ. Sự kết hợp giữa Game của Nin và SmartPhone của Nin sẽ đẩy Nin lên một tầm cao rực rỡ. Suy cho cùng, Apple cũng chỉ có phần cứng mà thôi, vậy mà nó lên vù vù, trong khi Nin có cả một công trình Game Zelda vĩ đại như thế mà ko khai thác thì quá phí, càng nghĩ càng thấy tức.

silver_veno

Nấm nhỏ
Nói ko sai, nhưng giọng điệu như dìm hang2, thừa nước đục thả câu !!!!! Ko lẽ bạn ko nhận thấy điều này ? Điều mà bạn raishusaku đó nói bộ ko dễ nhận thấy hay sao mà bạn ấy phải thốt to lên một điều hiển nhiên mà ai cũng biết =]] !!!!
Trước hết xin lỗi đã đào mộ, hơn tháng rồi mới vào tự nhiên thấy có thông báo nên bật lên xem, hóa ra là mình có thảo luận trong này.
Tôi cũng xin nói thẳng là tôi chẳng tội quái gì phải dìm hàng ai cả.
Và bạn định nghĩa thế nào là thừa nước đục thả câu? Tôi ra sức chém gió để kiếm thêm 1 bài post ý hử :eek:? Tôi với bạn Shenlong không thù không oán, tôi chỉ đơn giản thấy bạn ấy có phần thái quá khi phản bác lại nhận định của người khác thôi.
Và nếu dùng cái định nghĩa "thừa nước đục thả câu" của bạn thì cơ bản bạn mới là người có hành động đấy :-j.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Trước hết xin lỗi đã đào mộ, hơn tháng rồi mới vào tự nhiên thấy có thông báo nên bật lên xem, hóa ra là mình có thảo luận trong này.
Tôi cũng xin nói thẳng là tôi chẳng tội quái gì phải dìm hàng ai cả.
Và bạn định nghĩa thế nào là thừa nước đục thả câu? Tôi ra sức chém gió để kiếm thêm 1 bài post ý hử :eek:? Tôi với bạn Shenlong không thù không oán, tôi chỉ đơn giản thấy bạn ấy có phần thái quá khi phản bác lại nhận định của người khác thôi.
Và nếu dùng cái định nghĩa "thừa nước đục thả câu" của bạn thì cơ bản bạn mới là người có hành động đấy :-j.
Ấy bạn Silver_veno mình quote bài của bạn để nói ông raishusaku mà, chứ mình có nói bạn đâu ~_~ !!!!!! Bình tĩnh và đọc kĩ lại post của mình ^^! !!!!

nhìn wii u thích vãi mỗi tội quá ít game, họa chăng ai không có wii thì đi mua wii u về, tương lai cũng chẳng thấy gì nhiều =))
PS: bạn nào đó ở trên nghĩ tài sản nó hết veo rồi mới phá sản chắc + nhìn wii u đẹp phết mà

mariobeo

Thành viên lâu năm
Mới lên techradar đọc được tin kết quả khảo sát các nhà phát triển game tại GDC 2014 sắp tới cho thấy chỉ có 4% có kế hoạch làm game cho Wii U :-<

Mới đọc facebook mua whapapps tới 19ty $, trong khi tài sản của Nin có 17,4, ngang ngửa với thằng Sony là 17,8. Lenovo của tàu khựa cũng đc 11 tỷ. Không khéo cả thằng lenovo nó cũng sẽ vượt qua Nin thôi. Nin hoàn toàn có thể làm đc tốt hơn, vậy mà để cả đống tiền mặt trong ngân hàng làm cái gì ko biết nữa. Mua lại Motorola cũng tốt, vậy mà để thằng Lenovo nó xơi nhẹ, chán thật.

Huz, vào tìm Wii U rất hiếm khi có, khi có thì mình không có tiền, còn bây giờ có tiền thì tìm hoài không thấy có cái Wii U nào... :( Toàn là 3DS, DS, Wii cũ. Bảo sao Wii U không phát triển được T_T

Mas

Nấm nhỏ
Mình thấy WiiU hay tuyệt cú mèo, nhưng chả hiểu sao lại bán chả được. Chắc là Sony chơi bùa chú gì đó để PS4 bán được hơn thôi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN