NOOB PARADISE - Tất cả thắc mắc hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

10) Tiếp tục cài SystemMenuv###.wad. Sau đó thoát ra HBC
Đang soft mod, tới phần update firmware, đang thực hiện bước ở trên, cài xong SystemMenuv###.wad rùi, bấm nút home để nó restart wii, đợi lâu wa' mà thấy nó cứ để chữ Restarting wii nên bấm nút nguồn cho nó tắt rùi mở lại, giờ zô đc cái menu ban đầu àh, vô HBC là màn hình nó tối thui, vẫn tùy chỉnh đc wii option... Vậy là sao hả mọi người, bùn ghê

Hix, mình ở hcm, có ai nhìu nhìu kinh nghiệm cho mình số đt để mình vác máy wa học hỏi kinh nghiệm với, mới đem wii zìa mà thấy chán ghia

lanbe2007

Thành viên lâu năm
thấy lemon trả lời bạn như vậy là đúng rồi,chỉ nhắc thêm là trong các cài đặt quan trọng.Nhiều khi phải chờ đợi,nhất là cài file system.wad ,IOS,...mà rút điện thì sẽ bị full brick tức thì.

thấy lemon trả lời bạn như vậy là đúng rồi,chỉ nhắc thêm là trong các cài đặt quan trọng.Nhiều khi phải chờ đợi,nhất là cài file system.wad ,IOS,...mà rút điện thì sẽ bị full brick tức thì.
Vậy giờ phải làm sao??? vẫn chơi game trên đĩa gốc đc và vẫn vào wii option đc mà :(
buzz yahoo mà hok thấy trả lời, sắp đi học rùi :(

lemonadess

Banned
Cài thêm Neo Gamma R7 nữa. Load game qua nó là ok nhất. Lúc vào nhớ chỉnh settings, Video thì force NTSC nếu máy bạn là NTSC... cái gì chỉnh được cứ chọn YES là xong.

ppkhoa

V.I.P Member
Không biết mọi người có để ý không... Cái bootloader có phần Create NAND backup và Restore NAND backup. Cái này tương tự như ghost, rất dễ dàng và đơn giản. Tuy là mỗi máy có file backup riêng không thể xài chung vì mỗi máy có key riêng nhưng vẫn có các lấy key đó là và thay vào đó là common key (key mà tất cả cac máy wii đều dùng được). Chừng nào có mình sẽ up bản "ghost" của máy mình lên để mọi người xem thử. Có ý định này vì mình mod máy hoàn chỉnh rồi, menu 4.2, chơi được cả new mario bros., sẽ tiện hơn cho mọi người phải "ghost" đi "ghost" lại.

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:( Tình hình là rất tình hình...

Cái Wii của mình lúc trước là máy JP, đã đi chuyển thành US. Sau đó sử dụng firmware 3.2U. Sau đó, format máy, rồi up 4.2U official...

Giờ cái Wii là 4.2U và trống trơn (ko có HBC, hay BootMii hay gì gì cả), cũng không chơi được game Mario Galaxy, Mario Kart nữa (nhưng những game khác thì được, vd: Wii Sport, Wii Music, ...) ! :((

Nhờ bà kon cô bác hướng dẫn fix nó, tìm mãi chẳng biết bắt đầu từ đâu nữa. +_+

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Tình hình có vẻ là tình hình nhưng cũng chưa tình hình lắm.Tóm lại tình hình là chưa softmod vì vậy bây giờ phải bắt tay vào việc thì tình hình chơi game mới cải thiện.Không có bootmi cũng như preloader thì có ngày tình hình sẽ tồi tệ hơn tình hình hện nay.
Đùa vui vậy thôi,đừng giận:-* tình hình là làm theo bài này http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9034 là tình hình Wii của bạn sẽ ổn định không còn tình hình nọ,tình hình kia nữa.:Please:

lemonadess

Banned
Thực sự là pó tay. Cứ mỗi lần có mem mới xài Wii là y như rằng người đó bị brick :| Mặc dù đã có 2 topic căn dặn rõ ràng những điều cần/cấm làm khi xài Wii. Kinh nghiệm rõ ràng thế. Các bạn vẫn đi sai đường và hậu quả để lại khôn lường.

Nếu đã làm theo hướng dẫn thì khi bị brick chỉ việc dùng bootmii restore lại là xong. Làm lại từ đầu. Mà mỗi khi thắc mắc các bạn phải nêu rõ máy bị cái gì. Chỉ nói chung chung "full brick" thì "ông nội người ta" cũng không giúp nổi :|

lanbe2007

Thành viên lâu năm
bật máy lên hiện những dòng chữ mất nét,chứ không có giao dện bootmi có nghĩa là chỉ cài được bootmi như ios,vậy thì bây giờ chỉ trông vào preloader nếu đã cài.Giữ tay nút reset bật Wii lên sẽ có giao diện preloader từ đó boot vào hbc cài lại system menu.wad bằng WAD Manager đúng FW hiện tại là hết brick.Sử dụng NUS để dowload hoặc vào đây để tìm System menu của máy của bạn:http://www.mediafire.com/?sharekey=e8be93c84f5f24430c814df2efeadc50d98c791ee078fb45b8eada0a1ae8665a

Mình sắp mua một máy Wii từ Mỹ đem về VN sử dụng, mà về thì chắc chắn phải Mod rồi ^^. Các bạn có kinh nghiệm Mod Wii vui lòng cho mình hỏi vài câu:

1. Xét về chất lượng thì Softmod hay lắp Modchip tốt hơn? Modchip có gây ảnh hưởng phụ đến chất lượng của máy ko?

2. Xét về độ tiện lợi thì Softmod hay lắp Modchip tốt hơn? Lý do là vì sau đó mình để lại cho bố mẹ sử dụng, mà các cụ thì đâu có nhớ được nhiều nên càng tiện dùng càng tốt. Có cách nào cứ đút đĩa vào chạy là tốt nhất (tại mình có một lần chơi Wii ở nhà một người bạn, ko biết là Mod kiểu gì những cũng phải vào Menu nọ kia khá rắc rối).

3. Nếu phải phải lắp Modchip: Mình thấy forum có đặt quảng cáo của Gamescenter, ko biết bạn nào có kinh nghiệm lắp modchip tại đó chưa, chất lượng ra sao? Mình đã tìm nhưng ko thấy có topic nào của member cho feedback về các của hàng lắp Modchip cả.

Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với nhé
Thx

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Xin trả lời thật đơn giản là Softmod xong sử dụng cũng rất đơn giản và có modchip để chơi game mới vẫn phải softmod.Vì thế bạn ko cần phải nghĩ tới modchip cho tốn tiền vô ích.

dracoking1992

V.I.P Member
mấy bạn ơi giúp mình với, hôm qua mình vừa đem máy thằng em họ về softmod, lúc xong về nhà nó gọi cho mình bảo HBC không load app được nữa, mà thay vào đó là màn hình đen thui, xong rồi nó tự tay format lại cái máy luôn, bây giờ mỗi lần bật máy lên lại thấy cái preloader, hiện tại mình phải chỉnh preloader autoboot về system menu cho nó sài tạm
theo mình nhớ thì mình làm theo bài của lanbe (http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8705), từng cài cISOcorp 3.4 nhưng đã uninstall nó, có thể giúp mình remove tất cả các hack được không ?
mình đang nghĩ đến chuyện update officially lên 4.2 rồi softmod lại từ đầu, nhưng không chắc chắn cho lắm, xin cảm ơn trước cho mọi sự giúp đỡ !!

lanbe2007

Thành viên lâu năm
mấy bạn ơi giúp mình với, hôm qua mình vừa đem máy thằng em họ về softmod, lúc xong về nhà nó gọi cho mình bảo HBC không load app được nữa, mà thay vào đó là màn hình đen thui, xong rồi nó tự tay format lại cái máy luôn, bây giờ mỗi lần bật máy lên lại thấy cái preloader, hiện tại mình phải chỉnh preloader autoboot về system menu cho nó sài tạm
theo mình nhớ thì mình làm theo bài của lanbe (http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8705), từng cài cISOcorp 3.4 nhưng đã uninstall nó, có thể giúp mình remove tất cả các hack được không ?
mình đang nghĩ đến chuyện update officially lên 4.2 rồi softmod lại từ đầu, nhưng không chắc chắn cho lắm, xin cảm ơn trước cho mọi sự giúp đỡ !!
Hiện tại có khá nhiều người mắc lỗi không mở được các homebrew,thay vào đó là màn hình đen.Việc fomat lại Wii là điều kỵ trong softmod và nó cũng ko restore lại system như cũ.Cái lỗi này đa số do truc trặc quá trình cài đặt ,khởi động lại bị đơ,tắt điện khi restart bị treo... hiện tại chỉ có 2 cách sử lý

1,Restore NAND bootmi as boot2 nếu có.
2.Nếu ko phải Wii gốc KOREA chuyển hệ thì có thể update bằng Wifi lên 4.2,sau đó softmod lại từ đầu.

@Enterprises : mình ở Nürnberg.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN