NOOB PARADISE - Tất cả thắc mắc hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Softmod xong xóa file boot.elf đc ko ?

Hi.
Máy mình đã softmod xong ngon lành, tuy nhiên hiện giờ mình có cài thêm vài Wiiware từ Wii Shops vào thẻ nhớ, giờ mỗi lần vào Menu SD Card để chơi mấy cái đó thì bị hỏi có load cái boot.elf ko, mỗi lần vậy phải chọn No rất rườm rà, vậy mình có thể xóa file này đi để mỗi lần vào SD nó ra ngay list WiiWare ko ?
Thanks

câu trả lời là xóa đc, ko ảnh hưởng gì cả :D
thank pac, ko hiểu sao mình xóa file đó ròi mà mỗi lần vào Menu SD nó vẫn hỏi có load boot.elf ko là sao nhỉ ? Làm thế nào để nó ko hỏi mà ra luôn list WiiWare ?
Nhân tiện mình có vấn đề nữa, mình dùng WII với Tivi LCD SamSung 32 in nếu ngồi cách ~2m thì rất ok, nhưng ra xa chút, tầm 3m trở lên là hình ảnh rất khó coi và đặc biệt nhức mắt, mình dùng cable AV kèm theo máy, nếu giờ dùng Component 5 dây thì có cải thiện đc ko nhỉ ?

lemonadess

Banned
Không chỉ xóa file boot.elf, phải xóa luôn cái file content.bin trong folder private đi nữa.

Mình nghĩ là do bạn quen ngồi gần, nên ngồi xa khó chịu là phải. Mình cũng hay bị thế. Chơi game ngồi khá gần, ngồi xa mắt dễ bị mỏi do không quen thôi.

Còn component 5 dây có thể sẽ cải thiện chất lượng hình ảnh lên 1 chút. Nhưng trên 32 inch, thì hình vẫn bị răng cưa. Wii không hỗ trợ chuẩn HD mà.

vấn đè là hình ảnh nếu đứng xa tầm 3m rất khó chịu, kiểu như ngày xưa mấy cái tivi cũ bị ẩm nhìn ko rõ và nhức mắt, mở 1 lúc nóng máy thì mới net ấy :(
Nhân tiện cho mình hỏi có cách nào để make file ISO từ đĩa Wii gốc ko, mình có cái đĩa WII Sport gốc muốn copy vào HDD chơi cho tiện nhưng tìm hoài mà mấy phần mềm đều ko làm đc.

kamus

Thành viên lâu năm
Nhân tiện cho mình hỏi có cách nào để make file ISO từ đĩa Wii gốc ko, mình có cái đĩa WII Sport gốc muốn copy vào HDD chơi cho tiện nhưng tìm hoài mà mấy phần mềm đều ko làm đc.
IV. Chép game Wii từ đĩa thẳng vào ổ cứng.

link nè bạn http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8745 àh, khi ai júp bạn cái gì đó bạn ko cần nói thanks chỉ cần nhấn nút thanks là đc :b-d[1]: nhé.

lemonadess

Banned
Cứ lục các folder nào có file đó bên trong thì xóa nó đi, thế thôi bạn. Mình cũng không nhớ chính xác nó nằm trong folder nào, nhưng nó là cái để khởi động file boot.dol. Xóa đi là xong.

Cứ lục các folder nào có file đó bên trong thì xóa nó đi, thế thôi bạn. Mình cũng không nhớ chính xác nó nằm trong folder nào, nhưng nó là cái để khởi động file boot.dol. Xóa đi là xong.
trong private của mình hiện chỉ có folder wii, trong folder wii có folder title và 2 file loc.bak và loc.dat, trong title có 3 folder là aktn, WGOE và WKTE, trong cả 3 folder này đều có file content.bin, nhưng WGOE và WKTE là 2 WiiWare mình tải từ Shops về, còn cái aktn thì ko biết. Ngoài ra ko còn gì hết nhưng mỗi lần vào Menu SD là nó lại hỏi :(

lemonadess

Banned
À. Vậy nó là folder aktn đó. Bạn cứ thử download lại file bannerbomb từ trang web chủ của nó. Rồi mở ra xem bên trong nó có những gì, thì vào thẻ nhớ xóa đúng những cái đó.

Lên google đánh bannerbomb là ra kết quả liền.

cho em hỏi là máy wii có thể copy game vào thẻ nhớ rồi chơi trên máy mà k cần mua đĩa k???
có chứ, bro tìm trên này có hướng dẫn đó, mình toàn download file iso về rồi cho vào ổ cứng để chơi, nhưng mà nói thật là chưa bao giờ chơi tới 30 phút :D, có game còn chưa bao giờ chơi nữa :em35:

có chứ, bro tìm trên này có hướng dẫn đó, mình toàn download file iso về rồi cho vào ổ cứng để chơi, nhưng mà nói thật là chưa bao giờ chơi tới 30 phút :D, có game còn chưa bao giờ chơi nữa :em35:
tại sao???:brow[1]:mình thấy chơi như thế đỡ hơn nhiều mua đĩa mà???

lemonadess

Banned
Theo mình nghĩ là không. Mà Wii hỗ trợ flash còn hạn chế lắm.
Bạn có thể đọc 1 vài định dạng video từ máy tính qua Wifi. CHứ qua SD Card thì chưa thấy ai đề cập.

Những file html, flash này đều có thể mở trên Internet. Nhưng mình muốn save các file này trên SD card để lần sau không cần connect Internet cũng có thể xem được.

Đúng là không thấy ai đề cập cả, nhưng về lý thuyết thì mở offline phải dễ hơn online chứ nhỉ :em28:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN