DS Pokémon Black and White 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

anminh

Nấm bình thường
Chẳng hiểu Nin nghĩ gì mà lại làm game cho ds nhỉ:myemo0103:
Đồ họa ds cùi bắp bỏ xừ nó được, mình muốn game ra trên 3ds hơn:sorry[1]:
Hết Pokemon X Nobunaga giờ lại tới cái này trên DS, Nintendo thiên vị ds quá:((

lynghn3ds

Nấm nhỏ
ặc..bạn nói vầy cũng dc à? DS cũng ko cuj lắm đâu...? mình nghĩ pokemon ra trên DS là vì Nin còn muốn DS trụ dc thêm 1 thời gian , để nhìu ng còn có thể thưởng thức dc những cái mới ~:good[1]:
ví dụ như mình nè~DS game toàn game cũ nè~3DS cũng ít game mới ~bây giờ còn bán 3DS luôn, đành chơi DS thôi chơ đõ chán...cứ từ từ sẽ ra pokemon 3d thôi bạn à

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Này nhé,theo thông tin thì nó là Black Kyurem với White Kyurem nhá IC :D ,còn cái này ko phải là form mà là 2 con riêng biệt và cũng chả phải là giáp :))

---------- Post added at 03:11 PM ---------- Previous post was at 03:09 PM ----------

Bổ sung tí,theo như các clip từ YouTube thì bản Pokemon này là cột truyện mới,có thể là nhân vật với,item mới nói chung không phải là remake,new 100% :yahoo[1]::yahoo[1]:
Này bà kon chả phải TiểuLong đã nói không phải fuse rồi mà :)) =))
Mà anminh không nên chửi DS như vậy :em16: Ta đây đã có 1 thời ăn ngủ với em ấy đấy :em16: Với lại đồ họa PKM B/W đâu hề cùi bắp đâu, còn nếu muốn có 1 game PKM 3D thì thời gian làm sẽ siêu lâu ( Làm mọi thứ từ đầu và làm làm sao cho nó hay chứ không như mấy bản Gamecube), fan thì cứ mong có nhanh thì làm sao mà có nhanh được :em16:

anminh

Nấm bình thường
Game mà ra trên Ds thì lại khối đứa lôi FC với giả lập ra, chỉ tội nin không bán được hàng:myemo0104:

thanhbtre

Nấm nhỏ
haizz mới biết có B&W 2 giờ mới thông báo còn 3 tháng nữa à :((
Ủa mà phải bản tiếng Nhật phải ko chủ thớt :myemo0129:

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Game mà ra trên Ds thì lại khối đứa lôi FC với giả lập ra, chỉ tội nin không bán được hàng:myemo0104:
Ơ thế anminh không thấy B/W ra trên DS cũng cả khối đứa lôi FC với giả lập ra mà Nintendo vẫn bán CHẠY HƠN CẢ TÔM TƯƠI đấy thôi, đứng trong bảng xếp hạng doanh thu GẦN CẢ 1 NĂM rồi còn gì, như là kỉ lục luôn rồi còn gì >:P

okasage

Nấm nhỏ
đó là điều hiển nhiên ~ đối với mình thì cảm thấy quá shock khi 1 bản pkm mà lại làm ver 2, trông cứ như bản mod.....:sorry[1]:

Ashera

Nấm bình thường
Bạn thấy tội cho bản thân bạn có 3DS mà chẳng có game Pokemon mới để chơi thì có

Bản mới này hy vọng sẽ có map mới, nội dung hay ho hơn một chút và sẽ có hình Pokemon đi đằng sau giống như Heart Gold Soul Silver :}

mariobeo

Thành viên lâu năm
Mình cũng chẳng hiểu bạn này nghĩ gì.
3DS ra rồi thì đã sao? Chẳng lẽ vì thế mà Nin bỏ rơi luôn DS ah, nên nhớ DS hiện vẫn đang là hệ máy handheld thành công nhất lịch sử :| Nin có dở hơi đâu mà bỏ rơi hệ máy con cưng của mình dễ thế được, bao giờ cũng thế thôi, hệ máy mới ra rồi thì hệ máy kề trước đó vẫn đc Nin hỗ trợ ít nhất là 4 đến 5 năm. Mà bạn nghĩ hiện nay ai cũng đã có 3DS ah, đến cả nước ngoài cũng có phải ai cũng có 3DS, người ta vẫn chơi DS ầm ầm ra kia kìa.
Bạn nên nhớ lại trong suốt 1 năm nay kể từ khi 3DS đc phát hành cũng chẳng có mấy tựa game đỉnh cho DS, kể cả của 1st party lẫn 3rd party, trong khi game bom tấn cho 3DS ra liên tục, vậy mà bạn bảo Nin thiên vị cho DS?
DS đồ họa cùi? Vậy chẳng biết hồi DS mới ra thì bạn nói đồ họa của GBA thế nào nhỉ :| Suy nghĩ như bạn thì chắc bạn thấy những ai chơi NES, SNES là bọn điên.
Xin lỗi vì nói nhiều nhưng câu cm của bạn ngô nghê quá khiến mình ko chịu nổi.

tibitibo

Nấm nhỏ
Than thở game 3DS mắc. Game này ra trên DS thì lại nói thế. FC với giả lập thì sao chứ? 3DS mà có FC anh zai không dùng em đi bằng đầu đấy. Cái từ " đứa" nên dùng cẩn thận, bố đời quá đấy :)

TiểuLong

Nấm nhỏ
Tớ thì sẽ mua tất FC và Card gốc ( FC để Mod file save,có gì thì trade :D ) nhưng hè này học giỏi có 3DS tớ mua tất Pokemon Black & White với Pokemon Black & White 2 luôn ! :yahoo[1]: ,tớ thích pokemon mà :D

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình vẫn chưa hiểu 2 bản này là sao nhỉ ? Tức là vẫn cái map cũ, nhưng nội dung khác, nhân vật khác, cuộc phưu lưu khác. Hay là 1 map hoàn toàn mới với nhân vật mới và cốt truyện mới ? Hay là giống như các bản Emeral, Platium ?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
@Chaien: 2 cái boxart đó của fan làm chứ không phải chính thức đâu

Chẳng hiểu Nin nghĩ gì mà lại làm game cho ds nhỉ
Đồ họa ds cùi bắp bỏ xừ nó được, mình muốn game ra trên 3ds hơn
Hết Pokemon X Nobunaga giờ lại tới cái này trên DS, Nintendo thiên vị ds quá
DS có 150 triệu người dùng, 3DS có 15 triệu, bán game cho bên nào thu được nhiều tiền hơn? ;))
Gì chứ Pokemon thì cứ tung ra là có người mua liền, khỏi sợ lỗ, với lại giờ DS hầu như không còn game khủng nào nữa, người dùng chẳng có lựa chọn nào hết. Tóm lại là vì tiền thôi.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Nhìn cái box bị mất đuôi của 2 con là biết fan mã rồi, mấy cái đường kẻ của box cũng bị mờ !!!!

Again:
Mình vẫn chưa hiểu 2 bản này là sao nhỉ ? Tức là vẫn cái map cũ, nhưng nội dung khác, nhân vật khác, cuộc phưu lưu khác. Hay là 1 map hoàn toàn mới với nhân vật mới và cốt truyện mới ? Hay là giống như các bản Emeral, Platium ?

anminh

Nấm bình thường
Bị ném đá nhiều quá lên thôi , đành chờ remake RSE cho 3ds vậy[-(
Còn về vụ đồ họa DS cùi bắp hơn 3ds thì không có gì phải bàn cãi, đó là điều hiển nhiên rồi
Còn như các bác nói cứ nổi tiếng với nhiều máy hơn là được thì sao nó không ra trên GBA:rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN