Pokemon Black/White 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình Wood R4 1.49, đã tải rom patch bản White của chủ topic nhưng không chơi được, mình chưa bao giờ bật cheats cả, reset thì chẳng cần dùng làm gì nên cũng tắt. Có ai giúp mình vào game được không?

NKid

V.I.P Member
Vừa test bản White - ENG patched trên DSTwo, hiện tại chưa thấy lỗi gì. R4 1.49 thì phải tắt cheat và save mới load được.

Có translate 1.5 rồi này http://www.mediafire.com/?totjqtwg184t9bt (patch)
Phần patch này kèm cả xDelta (công cụ patch rom) luôn. để patch mọi người đặc biệt lưu ý phải patch trên ROM CLEAN, chưa có exp patch,vv... Từ bản 1.2 này trở đi đã kèm luôn cả 2CH AP Fix v2 nên mọi ng không cần AP Patch nữa. để patch mọi người giải nén file, click vào phần mềm xdeltaUI và chọn patch file đã đính kèm trong folder (Black2/White2), phần source file các bạn chọn Clean ROM. Phần Output file các bạn đặt tên cho ROM sẽ patch :Pokemon.nds chẳng hạn. Apply và chờ đến khi nó báo "Patch successful" là thành công. Lưu ý thêm là tên ROM phải trùng với tên file save để mọi người còn chơi được tiếp nhé. Nếu FC của bạn có vấn đề, hãy update firmware mới nhất, copy tất cả files từ thẻ SD sang máy tính, format thẻ SD rồi copy trở lại vào thẻ nhé.
Lưu ý chỉ dùng cho ROM clean:

Items: 98%
Pokémon: 100%
Abilities: 100%
Trainers: 100%
Moves: 100%
Options: 32%
Character dialogue: 21%
Graphics: 0%

Có translate 1.5 rồi này http://www.mediafire.com/?totjqtwg184t9bt (patch)
Phần patch này kèm cả xDelta (công cụ patch rom) luôn. để patch mọi người đặc biệt lưu ý phải patch trên ROM CLEAN, chưa có exp patch,vv... Từ bản 1.2 này trở đi đã kèm luôn cả 2CH AP Fix v2 nên mọi ng không cần AP Patch nữa. để patch mọi người giải nén file, click vào phần mềm xdeltaUI và chọn patch file đã đính kèm trong folder (Black2/White2), phần source file các bạn chọn Clean ROM. Phần Output file các bạn đặt tên cho ROM sẽ patch :Pokemon.nds chẳng hạn. Apply và chờ đến khi nó báo "Patch successful" là thành công. Lưu ý thêm là tên ROM phải trùng với tên file save để mọi người còn chơi được tiếp nhé. Nếu FC của bạn có vấn đề, hãy update firmware mới nhất, copy tất cả files từ thẻ SD sang máy tính, format thẻ SD rồi copy trở lại vào thẻ nhé.
Lưu ý chỉ dùng cho ROM clean:

Options: 32%
Character dialogue: 21%
Graphics: 0%
Mình đã patch đc rồi , có zì mai up lên mf rồi send cho

có ai chơi bị đứng màn hình ko vậy

---------- Post added at 11:12 AM ---------- Previous post was at 11:11 AM ----------

mình chơi đến GYM 7 rồi bị đứng màn hình có ai chỉ cách sửa dùm mình đi

Mình k biết cái thẻ r4 này là loại gì nữa
Làm ơn xem giùm mình cái này có chơi được pokemon black white 1 2 k
Tks nhiều
đc bạn à
Link nè down về giải nén ra vô thư mục R4i-sdhc copy hết vô root của r4i rồi vô chiến thôi ( nhớ là phãi có FW sẵn của cái R4i đó nhá )
New Update ver 6.80 đây: http://filetrip.net/nds-downloads/flashcart-files/download-retrogamefan-multi-cart-update-680-f29525.html

Mã:
Change log (v6.80):

extinfo
fixed 6037 - Murder on the Titanic (E)
fixed 6038 - Jewel Link Atlantic Quest (E)
fixed 6039 - LEGO Batman 2 DC Superheroes (E)
fixed 6040 - K3-Fashion Party (NL)
fixed 6041 - Ultimate Card Games (U)
fixed 6042 - Pocket Monsters Black 2 (J)
fixed 6043 - Pocket Monsters White 2 (J)
fixed XXXX - Mays Mystery The Secret of Dragonville (E)
fixed XXXX - Madagascar 3 (E)
fixed XXXX - Inazuma Eleven 2 Eissturm (G)
fixed XXXX - Veggy World (U)
fixed XXXX - Pokemon Conquest (U)

infolib
fixed heaps of older games
fixed 4787 - Pokemon Sacred Gold Classic/Complete (U)
fixed 4788 - Pokemon Storm Silver Classic/Complete (U)
fixed 4860 - Daigasso Band Brothers DX v1.1 (J)
fixed 6037 - Murder on the Titanic (E)
fixed 6038 - Jewel Link Atlantic Quest (E)
fixed 6039 - LEGO Batman 2 DC Superheroes (E)
fixed 6040 - K3-Fashion Party (NL)
fixed 6041 - Ultimate Card Games (U)
fixed 6042 - Pocket Monsters Black 2 (J)
fixed 6043 - Pocket Monsters White 2 (J)
fixed 6044 - World Cup of Pool (E)
fixed XXXX - Pokemon HeartGold (E)(NL PATCHED)
fixed XXXX - Pokemon SoulSilver (E)(NL PATCHED)
fixed XXXX - Mays Mystery The Secret of Dragonville (E)
fixed XXXX - Madagascar 3 (E)
fixed XXXX - Inazuma Eleven 2 Eissturm (G)
fixed XXXX - Veggy World (U)
fixed XXXX - Pokemon Conquest (U)

P/s : có acc rakion thì send qa yh : cungvichungheo_nenanhmatem_nt

---------- Post added at 08:00 PM ---------- Previous post was at 07:59 PM ----------

Up đi bạn ơi :P
pạn add yh : cungvichungheo_nenanhmatem_nt mình send cho :D

Link nè down về giải nén ra vô thư mục R4i-sdhc copy hết vô root của r4i rồi vô chiến thôi ( nhớ là phãi có FW sẵn của cái R4i đó nhá )
New Update ver 6.80 đây: http://filetrip.net/nds-downloads/fl...80-f29525.html
Bạn ơi cái link bạn đưa có chơi được pokemon heart gold không bị crash k ?
Với cả chơi pokemon black white thì phải chơi bản patch hay clean rom ? (black white phần 1 ý)

Bạn ơi cái link bạn đưa có chơi được pokemon heart gold không bị crash k ?
Với cả chơi pokemon black white thì phải chơi bản patch hay clean rom ? (black white phần 1 ý)
Mình đã test cả 2 game đó và đã phá đảo . bạn cứ down về thử đi :D
P/s : bạn có acc rakion ko

Mình k có b ạ
Mình down cái b cho r cop vào rồi mà khi bật pkm white lên vẫn k vào được b ạ :(
Nó thông báo là UNKNOWN_DNDI_TYPE
bạn down về vô thư mục r4i-sdhc copy toàn bộ vô root r4 của bạn , nhớ là phãi có FW sẵn rồi vô TTmenu chơi thôi ,có zì bạn pm yh : cungvichungheo_nenanhmatem_nt mình chỉ cho :D

Patch Eng v1.6(2/7/12)
http://www.mediafire.com/?ckh12rih63m88wm
Passdownload: worldvn
Options: 38%
Character dialogue: 22%
Graphics: 5%

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN