Pokémon mạnh nhất nào !

Cửa hàng game Nintendo nShop

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Con này mạnh nhất , ném cả trăm quả ko si nhê

Tên :Bush
Loại : Lãnh đạo cao cấp
Khả năng : Sử dụng toàn bộ quân đội USA

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Công nhận con Bush khó bắt nhất :)).Mạnh nhất phải nói tới là Shuckle ấy,em này giết khó lắm.Nó mà Toxic rồi lăn ra ngủ là thôi luôn.:em21:

gameboy89

V.I.P Member
Pkm huyền thoại hình như hok breed đc nhỉ :)) về lv1 hok train EVS chắc khiếp đản lắm, mình chơi pkm chưa bao h` nghĩ tới chuyện train EVS :)) nghĩ đến là thấy phức tạp rùi :|

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Pkm huyền thoại hình như hok breed đc nhỉ :)) về lv1 hok train EVS chắc khiếp đản lắm, mình chơi pkm chưa bao h` nghĩ tới chuyện train EVS :)) nghĩ đến là thấy phức tạp rùi :|
HG với SS có nhận được Palkia,Giratina hoặc Dialga lv1 đấy, tha hồ mà train EV :)):)), cha nào máu mê thì reset đi reset lại để có nature đẹp =))=))

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Mình toàn luyện ước lượng, chả ghi chép cẩn thận lại bao giờ, chỉ cần max 2 chỉ số là ok, 3,4 điểm EV thừa ra cũng chả ảnh hưởng mấy tới kết quả :-?:-?
Ước lượng mà sai là mệt lắm đó.Với lại nếu ghi chép ko những chính xác mà còn tiết kiệm thời gian nữa.Mà nếu mọi người muốn luyện pokemon thì lên trang này:www.smogon.com

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Ước lượng mà sai là mệt lắm đó.Với lại nếu ghi chép ko những chính xác mà còn tiết kiệm thời gian nữa.Mà nếu mọi người muốn luyện pokemon thì lên trang này:www.smogon.com
Ước lượng chỉ sai vài point dư ra ko cộng vào stat nào thôi. bt toàn dư ra 4 point phi vào stat khác mà.Luyện cứ thấy max 2 chỉ số mình cần là được mà. Mấy nhóc cần luyện 3 stat thì mới phải tính thôi :-?:-?

Ui choi, mấy ông tính di đánh pokemon world championship à, nào là train EVs, IVs. Tui cứ chơi bình thường tính toán chi cho nhức đầu, sớm muộn gì cũng phá đảo.

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Ui choi, mấy ông tính di đánh pokemon world championship à, nào là train EVs, IVs. Tui cứ chơi bình thường tính toán chi cho nhức đầu, sớm muộn gì cũng phá đảo.
Mai mốt bạn sẽ thấy EV train quan trọng thế nào,đặc biệt là khi đã chán chơi off,ko còn gì để làm.VD:Nếu bạn chỉ luyện Salamence bình thường thì attk của nó cao lắm cũng khoảng 300.Nếu EV train thì attk của nó xấp xỉ gần 400,như của tui là 398.

lucasDS

Nấm nhỏ
Luyện EVs cũng là 1 cách bày tỏ tình yêu với pokemon đấy ,không đơn giản là có game rồi nhảy vô chơi và battle liên tục cho đến elite 4 ( tất nhiên ko train vẫn beat game như thường ) ,train Evs giúp mình trở thành 1 trainer giỏi ,biết dùng cái đầu mà chiến đấu chứ ko chỉ chọt chọt nút hay cái màn hình là đủ
Train thì vất vả nhưng thành quả là lúc max Evs vào đúng chỉ số mình muốn thì hạnh phúc lắm đấy :">
Nếu chơi đơn thuần để hoàn thành game cứ chơi bình thường cũng được ,max level thì đập con nào chả chết =)) ( độ khó của pokemon chỉ ở mức trung bình )
vừa chơi vừa tận hưởng mới thú :em24:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN