Pokémon mạnh nhất nào !

Cửa hàng game Nintendo nShop

vậy mọi người coi giả sử có con pokemon nước+ lửa thi khắc bởi hệ nào
Elec,ground,rock
Đánh giá 1 pokemon ko phải chỉ có type mà còn rất nhiều thứ khác.Nên nếu muốn đưa ý kiến thì đừng có nói hệ này hệ nọ.Spiritomb đâu có weak type nào đâu mà nó vẫn ko phải mạnh nhất :-j

đúng rùi hen bi khắc bởi 1 hệ nhung cũng kha khá đúng hok tui noi vay thui làm ji2 có con nào vừa lửa vừa nước con` rock dau có ji2 với nước và lửa còn thì lấy kill nước ra mà trị( giồng nhu con cá trê nước đất ko bi ảnh hưởng cac kill electric)
+ pokemon ko có mạnh nhất đâu tui ở không nên tưởng tượng ra vài con tầm bậy cho vui thôi
+ hệ băng còn bị hệ rồng đập chết nữa là

đúng rùi hen bi khắc bởi 1 hệ nhung cũng kha khá đúng hok tui noi vay thui làm ji2 có con nào vừa lửa vừa nước con` rock dau có ji2 với nước và lửa còn thì lấy kill nước ra mà trị( giồng nhu con cá trê nước đất ko bi ảnh hưởng cac kill electric)
+ pokemon ko có mạnh nhất đâu tui ở không nên tưởng tượng ra vài con tầm bậy cho vui thôi
+ hệ băng còn bị hệ rồng đập chết nữa là
Câu in đậm thứ nhất: đâu nhất thiết pokemon rock mới ra dc đòn rock,gặp gya nó stone edge thì cậu chống vào đâu,đánh water vào nó à :-j rock 2x với fire,nếu cần lên serebii hoặc vào game mà xem lại.
Câu in đậm thứ 2: Bịa như cậu là thế nào?steel/ice,water/fire,nếu có 2 con như trên thì ai chả đánh dc =)) đã nói type chỉ là phụ trong việc đánh giá pokemon thôi mà cứ cố cãi.
Câu in đậm cuối cùng: cái này là chuyện bình thường (:|

espeon

V.I.P Member
Bình tĩnh nào bình tĩnh nào....

Theo thông tin ngày trước mình đọc được ấy, thì hệ mà mọi người muốn xuất hiện nhất là Dragon/Fire, ko còn sợ Ice và Steel nữa. Nhưng tất nhiên để cho cân bằng thì xem ra sẽ ko có hệ đó đâu ;)

wow_wow

Thành viên lâu năm
Dragon/Fire sợ Ground, Rock cũng thuộc dạng common weakness đấy :-ss
Nếu nó chỉ mạnh về Att thì chết với Hippowdon, Swampert, Donphan :))
Water/Dragon thuộc dạng mạnh trong mấy type dragon rồi

Thật ra tớ mong type của shadow lugia xuất hiện 8-> Dark/Psychic (4x weak Bug), với stat dạng như lugia (thấp hơn chút để xuống OU :">, Bug-move ko common lắm nên pkm này ra mắt chắc chắn sẽ ảnh hưởng ít nhiều tới metagame :)) (môi ng mang mang theo bug-move để counter)

wow_wow

Thành viên lâu năm
Umbreon có thể dùng Curse + Baton Pass + Pay back hoặc dùng mean look + yawn + baton pass

Espeon thì cứ dùng làm calm mind sweeper đi :D
~ Calm Mind
~ Psychic
~ Shadow Ball
~ Grass Knot

wow_wow

Thành viên lâu năm
Cũng có thể dùng Baton Pass thay cho Grass Knot nhưng khi đấu off thì đâu cần thiết :)) Movepool của Espeon hạn hẹp quá mà ~.~ Lép vế với Gengar ;))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN