R4 DS [Update firmware 1.18]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

vhoanox

V.I.P Member
Thì ra vậy , trên web của R4 thì nói đã có cheat của Dragon Quest Joker rồi mà vô không thấy .

Cho mình hỏi luôn update cheat trên trang nào vậy bạn ?

fly_us

Nấm bình thường
Mã:
http://users.ameritech.net/rayder/
1 trong những người cung cấp bản cheat tốt nhất hiện nay và cập nhật rất thường xuyên. Trong thư mục đó thì file cheat là file dạng ??-??-??.rar với ?? là số ngày tháng tương ứng với ngày release (dạng mm-dd-yy, bản mới nhất là 8 tháng 12 07).

Xin hỏi cách khắc phục lỗi R4

Hiện mình đang xài 1 cái DS lite + R4 ver mới nhất và mình có điều muốn hỏi là khi lúc bật máy, nếu như mình lỡ ấn L thì nó sẽ hiện ra menu DS nguyên thủy chứ ko chạy R4. Để trở lại R4 thì mình phải ấn nút L,R ,ấn các nút a,b,x,y và khởi động máy lại nhiều lần thì may ra máy mới chạy R4.Không biết ai có cách khắc phục để khi dù có ấn L thì máy vẫn chạy R4 không nhỉ? :em26:

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
thì ko ấn nữa , có bị ngứa tay ko mà cứ ấn nút L . Kệ nó chứ vào menu R4 mất đc 2s đâu mà phải ấn .

khi nó hiện ra menu của ds, bạn thử vào để chạy R4 bằng menu đó (giống chạy một thẻ game ds bình thường) xem máy có nhận được R4 kô. Nếu kô thì không phải do nhấn L.

Cái đó có thể là do đầu tiếp xúc của R4 hơi kém (hoặc bị bẩn :))) nên DS nó ko nhận :D.Khi nào bạn ko vào được R4 Menu thì bạn tháo R4 ra,dùng tay (tớ toàn làm thế :)) ) lau lại cái đế của nó rồi cắm vào là đc ;).
Chắc lỗi này xuật hiện khi bạn tháo R4 ra để copy game, khi bạn copy game thì bạn chỉ cần tháo mỗi thẻ nhớ ra thôi chứ đừng tháo cả cục R4.

@final magic: à, mình đã thử cách vào menu của DS nhưng máy không nhận R4 là thẻ game bình thường và ko có cách nào khác để khởi động ngoài cách ấn tùm lum nút T_T
@áley tisdale: Nhiều khi cầm máy để powerup thì toàn dính L ko à =.=

Máy DS không tìm thấy R4

Em mới mua cái R4 được 1 tuần rồi , mấy hôm trước còn chơi game được , tự nhiên hôm nay , khi lấy R4 ra rồi bỏ vô lại thì máy không tìm thấy thẻ R4 nữa,em lấy thẻ R4 này bỏ vào máy nhỏ bạn thì nó chạy bình thường và máy của em vẫn chạy những game original không hiểu sao nó lại không chạy R4 nữa , làm ơn giúp em với ..........cám ơn các anh chị rất nhiều

Huydinh83

Siêu Admin
Em mới mua cái R4 được 1 tuần rồi , mấy hôm trước còn chơi game được , tự nhiên hôm nay , khi lấy R4 ra rồi bỏ vô lại thì máy không tìm thấy thẻ R4 nữa,em lấy thẻ R4 này bỏ vào máy nhỏ bạn thì nó chạy bình thường và máy của em vẫn chạy những game original không hiểu sao nó lại không chạy R4 nữa , làm ơn giúp em với ..........cám ơn các anh chị rất nhiều
em mô tả cụ thể hiện tượng(cái gì hiện ra trên màn hình) khi mở máy với R4 nhé

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN