sơ đồ mod dsl thành gba

Cửa hàng game Nintendo nShop

chickentqd

Nấm bình thường
Dạo này thấy nhiều bạn bán mà mình cũng có cái xác nên tập tành làm thử, nhưng tìm thi không thấy có bài nào hương dẫn bằng tiếng việt nên mày mò lên diễn đàn nước ngoài, cách làm thì đơn giản thôi

Chuẩn bị:
+, Dsl hỏng màn hoạc bác nào chơi trội thì gỡ bỏ luôn đê :)))
+, 1 LED bình thường mắc nối tiếp với 1 điện trở 220 ôm (con này màu nâu, có 2 vạch đỏ và 1 vạch nâu trên thân, cái này mua ở chợ giời 10k được 1 sọt :))))) bạn nào ở hn muốn mod thì qua mình cho điện trở, thừa rất nhiều :)))
+, Máy hàn và 1 ít đoạn dây điện nhỏ

Tiến hành
+ tháo tung vỏ ra, cái này chắc ai cũng biết, do hỏng màn trên r nên các bác cứ tháo thật lực, dsl rất dễ bị hỏng cáp trên

+ lấy main của em nó ra, và hàn led theo hình ảnh sau, 2 điểm hàn có tên LEDA1 và LEDC2, nhớ hàn đúng cực, bạn nào không biết hàn có thể ra nhờ thợ điện thoại, chấm 2 cái là xong,ghép thử pin r thử, đúng thì bật là lên hình luôn ( sr chụp lại cái ảnh nên không rõ lắm, ae tải về zoom lên nhé)

+, chân + của LED là phần có đầu trong bóng đèn nhỏ hơn so với đầu - nhé, để ý là thấy ngay thôi

mod ds l.png

+ lắp vỏ và đưa led vào phần nhựa chưa cáp màn trên,hoặc khe đựng bút như mình, đỡ chói mắt mà khá đẹp :)))) mình ko thích cái ánh sáng của nó nên bịt kín mít luôn, dợ chói mắt, bỏ hết phần nhựa ở trên đi nhé
+ tận hương game gba với cái máy super limit :)))

và đây là sản phẩm của mình :)))) khe cắm băng ngời sáng luôn :)))) không thích cho lên trên vì đâu mắt khi chơi nên cho luôn vào khe cắm bút, khá hay so với cách cho lên trên như các bác hiện nay hay làm :)))

WP_20130615_002 by gaconlonton192

WP_20130615_003 by gaconlonton192

WP_20130615_006 by gaconlonton192

keen9000

Nấm nhỏ
Thanks , tìm tòi đã tốt , chia sẻ cho ng khác còn tốt hơn :D
Dạo này đủ máy rồi để bữa nào kiếm cái xác về làm thử mới đc

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN