Sự Tiến Hóa Của Pokémon

Cửa hàng game Nintendo nShop

Neku

Nấm nhỏ
Mamoswine thì con cấp 2 của nó ( tên gì quên mất tiu òi Piloswine thì phải :P ) phải học chiêu Ancient Power, mà skill đó phải gặp tên move relearn mới học được và tặng cho nó 1 heart scale ^^. Glaceon thì bản Diamond/Pearl/Platinum thì ở Route 40 mấy ý ( gym băng ) có chỗ cục đá chỉ cần up 1 lv ở đó là tiến hóa đc, còn Black/White thì chịu :-<

RainThunder

Nấm nhỏ
Mamoswine thì con cấp 2 của nó ( tên gì quên mất tiu òi Piloswine thì phải :P ) phải học chiêu Ancient Power, mà skill đó phải gặp tên move relearn mới học được và tặng cho nó 1 heart scale ^^. Glaceon thì bản Diamond/Pearl/Platinum thì ở Route 40 mấy ý ( gym băng ) có chỗ cục đá chỉ cần up 1 lv ở đó là tiến hóa đc, còn Black/White thì chịu :-<
Ice Rock (là cái cục đá phủ băng mà bạn Neku nói, là nơi tiến hóa Glaceon ấy) ở B/W và B2/W2 nằm ở Twist Mountain, chỗ tầng hầm.

chipbaby911

Nấm nhỏ
thank neku và rainthunder nhiều nhé :-*, mà tên move relearn là gì thế? Acient power mình lấy ở đâu nhỉ? :(
vậy là cho piloswine học 1 tm acient power + 1 heart scale và sau đó cho nó học lại acient power phải không nhỉ? mà sao chip tìm ko thấy tm nào là acient power hết :(

anminh

Nấm bình thường
thank neku và rainthunder nhiều nhé :-*, mà tên move relearn là gì thế? Acient power mình lấy ở đâu nhỉ? :(
vậy là cho piloswine học 1 tm acient power + 1 heart scale và sau đó cho nó học lại acient power phải không nhỉ? mà sao chip tìm ko thấy tm nào là acient power hết :(
Đến Pokemon World Tournament có một quầy ngoài cửa cho phép Pokemon học lại những move nó có thể học trước đấy, chọn piloswine sẽ thấy move acient power trong số những move nó học được, trả 1 heart scale để học move đó, lv piloswine thêm 1 lv là nó sẽ tiến hóa

chipbaby911

Nấm nhỏ
Thank anminh nhiều nhé, ai cũng là trainer giỏi, chip gà quá :bleh[1]:
cho chip hỏi tí nhé, mình muốn tăng số happiness thì phải làm ntn nhỉ? :x

DraconKing

Nấm nhỏ
Tăng happy bản nào mới được chứ. Công thức cơ bản là cho ăn các loại thuốc Protein, Iron,... ở bản Emerald thì còn cả chế mixed berry ra cho pokemon ăn.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
@vincent18: train là sao vậy vincent18? :bleh[1]:
@draconking:bản nào chip cũng muốn biết cả ^.^
Train là đánh đó, ko để pokemon của mình chết.

Một số cách mình hay dùng như cài Berry vào và để nó phát huy tạc dụng, ko bao h để chết, cài cái Bell gì đó vào we^n rùi :D !!! Ngoài ra có 1 số cách khác đặc trưng của từng phần !!!

- Còn 1 nguyên nhân khiến cho Feebass ko tiến hóa là do nó ăn quá nhìu chính vì thế bạn hãy chọn berry xịn để tăng max chỉ số beauty cho nó chỉ trong 1 đến 3 viên mà thôi, nếu nă nhìu sẽ ko tiến hóa nên nhớ đừng cho nó ăn tùm lum nhá.

- Dunghv ơi nếu bạn chơi DS có thể gặp mình trade cho con Milotic shiny có nature Modest hen (nhưng Milotic thiên về sp df hơn nên cần thiết tăng speed hay sp df chứ modest thì Milotic "rất dễ bị đánh bại "one hit KO")
Bạn ơi cho mình hỏi là trong bản Fire Red có tiến hóa golbat lên Crobat đc ko ạ , mình nghe nói là trong các bản chỉ có pokemon gen I thì các pokemon dù có chủ số happy full nhưng vẫn ko thể tiến hóa đc đúng hay sai ạ , nếu sai thì bạn chỉ cách để mình tiến hóa Golbat lên Crobat vs ạ mặc dù mình đã cho nó ăn khá nhiều item ( Carbos , Protein , Iron , .... ) và train nó lên cấp 55 r nhưng vẫn chưa tiến hóa , mình nản lắm r mong bạn chỉ giùm mình vs

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN