Super Card [Slot 2]

Cửa hàng game Nintendo nShop

không cần đâu bạn ơi, cứ down trên mạng về giải nén ra sẽ đc 1file .scu, cop file đó vào sc bật ds lên bấm start là nó up thôi, ah nhớ up từ từ chứ d8ừng thẳng cái lèo là xong cái sc đó

Unicorn9x

Nấm nhỏ
ko cần đâu vào trang chủ của supercard dơn cái firmware về chép vô thẻ roài mở máy lên chạy nó như chạy game bình thường vậy!
vừa kím dc cách sửa firmware cho SC
#

Q: How to recover the LOST firmware? (Just for SuperCard CF, SD & MiniSD version)
A: When firmware lost, SuperCard CF, SD & MiniSD can not boot. Player can not run the firmware upgrade program to recover the firmware. There is a way to recover the firmware.
Before recover the firmware, player should prepare something:
# 1. A NDS/NDSL console. GBA/GBASP can not be used, because it will reset when plug out the cartridge from slot.
# 2. A good SuperCard CF, SD or MiniSD. We will be in brief "A".
# 3. The bad SuperCard CF, SD or MiniSD which need to be recovered. We will be in brief "B".
# 4. The recover program "Flashmp.rar" (click to download) which made by Darkfader.
Step by Step to recover the lost firmware:
# 1. Unzip the flashmp.rar, copy the flashmp.nds to flash memory card.
# 2. Use "A" to run flashmp.nds. There are some messages display on the down screen.
# 3. Before press the button, swap "B" into Slot 2.
# 4. Hold L+R and press Right can recover CF version, Hold L+R and press Up can recover SD & MiniSD version.
# 5. After press buttons, 5 seconds later, "Done!!!" will appear. That mean it works.
# 6. Now, the "B" firmware will be recover to 1.52 version. It can work now. Please download the newest full version firmware from Download Page to upgrade. (1.70 is a FULL version firmware)

update firmware directly và từng phần một:
Q:How to upgrade the firmware?
A:Download it and unzip it into root directory of TF/SD card;turn on ds and run it as run a game.Make sure it cannot be turned power off when upgading!

Q:My firmware is too old,may I upgrade it to the newest directly?
A:It is absolutely decided by the postfix name:
.BIN (FULL firmware,it is able to be upgraded to the newest directly)
.SCU (PATCHED firmware,it needs to be upgraded to the newer step by step;otherwise you will get two white screens.)

theo như cái FAQ trên nói thì file firmware .bin thì ta có thể up trực típ lên firmware mới nhất mà ko cần up từng phần một còn file .scu thì phải up từng phần một ko là hỏng firmware!!

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Theo như mình biết thì có 2 cách để xem firmware sc :
Cách 1 là bấm L+R rồi nhấn Start , bạn sẽ thấy nó test máy, bấm A 1 hồi thì sẽ thấy Now SC version:.....:em24:
Cách 2 hơi phiền,bạn phải down firmware version nào đó về rồi để vào DS. Bật DS nhấn vào chương trình up firmware. Thường thì nó có dạng sd_xxx.bin
Load 1 hồi sẽ thấy dòng chữ :myemo0113: :
Old: Ver .......(version hiện tại của SC)
Now:Ver ......(version bạn sẽ up lên)
Are You sure upgrade?
A--Yes.......B--NO

Phải up firmware SC lên version mới vì để chơi game thì cần rom, mà rom thì luôn sử dụng công nghệ mới. Nên firmware Sc phải cũng phải version mới để mà tương thích với chương trình convert rom mới!!! :biggrin[1]:

qwaszx91

Nấm nhỏ
tui down 1.7---->1.84 đầy đủ vào thẻ và chạy từng FW, làm xong thấy hầu hết các trò vẫn chơi tốt nhưng vẫn còn trò bị đơ
mới mua thẻ nó đã có FW 1.6 à, làm vội quá quên ko nhìn FW cũ\
-ê trả lời đi chứ

em có cai the nhớ miro 512 mb hinh` như cua? SC miro(mới mua nên chang bít nhìn giống giống) đang xài ngon ơ thì tự nhiên trong cái the? no còn đúng 1 file NDSDBZ-Z.CD1 (dang patch game)là sao vay ae fai dap ho minh voi . bo vao may thi thay game choi dc ma khi mo moonshell nghe nhạc thi` vẫn là file NDSDBZ-Z.CD1 h` chang chep game dc nua:L:L:L:L.Giup em voi!!!!!

Cho mình hỏi thế này nếu muốn dùng cheat cho một trò của DS thì chỉnh vào phần cheat rồi chọn bật cứ file nào trong đó phải ko

cái supercard của em vẫn chơi được bình thưởng nhưng chương trình SC không xuất ra game được nếu được thì toàn bị lỗi(màn hình trắng) mặc dù em đã update lên phiên bản mới nhất.có anh nào làm ơn giúp với.

bạn format lại thẻ. Nếu ko dc thì vào phần x\Windows\System32\diskmgmt(x là tên ổ đĩa bạn cài Window) chỉnh lại tốc đọ của thẻ nhớ

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
cái supercard của em vẫn chơi được bình thưởng nhưng chương trình SC không xuất ra game được nếu được thì toàn bị lỗi(màn hình trắng) mặc dù em đã update lên phiên bản mới nhất.có anh nào làm ơn giúp với.
Tớ ko thể hiểu bạn nói gì ,
supercard của em vẫn chơi được bình thưởng nhưng chương trình SC không xuất ra game được nếu được thì toàn bị lỗi(màn hình trắng)
:vava[1]:

qwaszx91

Nấm nhỏ
híc sau 1 lần rơi máy bây h ko dùng đc moonshell nữa và trò ninjagailden cũng die lun ,các trò khác vần chơi bình thường

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
xóa đi cài lại cái mới là ổn qwaszx à, máy tớ thỉnh thoảng cũng bị rơi như thế, file nó còn biến thành mấy cái kí tự Tây Tạng gì nữa cơ :(. Hoặc không format lại thẻ nhớ là ổn, SC trâu bò lắm, không hỏng được đâu b-)

mình xài SC chơi games có lúc bị chậm lại(lúc vào không gian rộng hay đông)
là bị sao vậy mấy bạn.Mình thấy mấy đứa bạn mình xài r4 chẳng bị gì vậy có phải cái SC dom? hay bị lỗi gì ko

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN