Super Card [Slot 2]

Cửa hàng game Nintendo nShop

ai có fw 1.80 của sc lite rumble thì up lên cho mình với mình tìm mãi trên trang eng.supercard.cn mà ko có (chỉ có 1.70 và 1.81 -> 1.85)

đang cần gấp

Mình xài SC để converter qua mà kg được .Và mình converter game Mario .Khi để SC vô thì màng hình DS báo lỗi " No fined SD card !Please turn of DS"

fly_us

Nấm bình thường
cái đó là lỗi card chứ đâu phải do convert?

Tháo card ra nhét lại thử xem, ko được nữa thử format lại.

troy28790

Banned
Mình xài SC để converter qua mà kg được .Và mình converter game Mario .Khi để SC vô thì màng hình DS báo lỗi " No fined SD card !Please turn of DS"
à cái nì là do bạn cắm thẻ nhớ chưa vố SC hết đó hoặc là do thẻ nhớ bị dơ,bạn nên tháo thẻ nhớ ra rùi nhét vô lại,còn ko được thì lau nhẻ chấu thẻ nhớ và SC là ok

cho tui hỏi cái may tui firmware 1.7 muốn up lên 1.85 nhưng ko được.Chep file 1.85 vào thẻ thì báo read flash id error!Please turn off.2e0b.Còn chép file update.urc của firmware 1.8 để up từ từ thì hiện lên thông báo turn off GBA.Tui sử dụng supercard lite

DLDI auto patching for Supercard

Cái này được giới thiệu từ lần update firmware trước và được đóng gói trong trình cài đặt supercard, không hiểu sao bị gỡ bỏ. Đây là bản down trực tiếp từ site của drunkcoder và đã rename, các đ/c chỉ việc ném vào root của thẻ nhớ là từ này khỏi lo phải pat pủng nữa, have fun!!!!

Đính kèm

đơn giản là down cái file ấy về, giải nén rồi copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ, thế là từ giờ homebrew không cần patch trên máy tính nữa mà copy và chạy thoai, mới thử trên sc lite nhưng hình như hỗ trợ hết tất cả các sc

cho tui hỏi cái may tui firmware 1.7 muốn up lên 1.85 nhưng ko được.Chep file 1.85 vào thẻ thì báo read flash id error!Please turn off.2e0b.Còn chép file update.urc của firmware 1.8 để up từ từ thì hiện lên thông báo turn off GBA.Tui sử dụng supercard lite
bạn lấy file đó từ nguồn nào?
vào đây thử lại nhé
1.85
1.80
up từ từ lên 1.80 rùi 1.85
nhớ là file.bin nha

ko có file 1.80 dau co up lên được bởi vậy mới xin đang file firmware 1.7 up thẳng lên 1.85 bị báo lỗi bởi vậy mới xin 1.80.Nhung ko tìm thấy file đó trên trang web cũng ko có ra tiệm halo hỏi cũng ko tìm được file đó lun

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN