Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mario

Thành viên lâu năm
trong bộ sưu tập của dragon có 3 cái của mình là Color vàng, xanh cuối và pocket bạc mà sao ko thấy nhắc tên tav :( mai mốt ko thèm bán nữa B-(

trong bộ sưu tập của dragon có 3 cái của mình là Color vàng, xanh cuối và pocket bạc mà sao ko thấy nhắc tên tav :( mai mốt ko thèm bán nữa B-(
thiện tai, thiện tai, đầu óc tui dạo này lãng quá, chắc già rùi :P hèn chi cát tờ hỏi kiếm đâu ra cái màu vàng mà không trả lời dc. Chủ nhân cũ của đây rồi. thank kiu vè ri mắt :)) có gì mai mốt lại hợp tác đến khi không quên dc thì thôi:shake:

---------- Post added at 04:35 PM ---------- Previous post was at 04:33 PM ----------

2 cái pocket và 1 cái GBC limited kèm theo rất nhiều màu của GBC, GBA. Nghề chơi cũng lắm công phu. Hohoho, dạo này bận quá, khi nào rảnh sẽ chuyển quà ra cho dragoon.
haha, thank bác nhiều. Sắp tới hồi sức mỗi tháng sẽ kiếm một món độc chiêu lại làm vất vả anh em :))

---------- Post added at 04:37 PM ---------- Previous post was at 04:35 PM ----------

May mắn mà bác, mới dược có 4 tháng nhưng gặp toàn anh em tốt nên mới kiếm được từng đó :)

Có ai đã từng upscale chơi snes trên LCD đời mới chưa.Cho mình hỏi kinh nghiệm
Nặng xu quá

---------- Post added at 01:21 AM ---------- Previous post was at 01:20 AM ----------

Có ai làm snes upscale phần cứng ra LCD đời mới chưa
Cho mình hỏi chinh nghiệm

Thời nào thì nên đi với thời nấy thôi bạn à.
Một cái máy SNES like new tìm đã khó , máy SFC like new vừa khó vừa tốn xu
Một cuốn băng hiếm mua từ Mẽo hay từ Nhựt bổn
Một cái LCD 32 " bằng tiền đống đồ đó
Vậy có tiếc làm chi phần upscale để cho ra hình ảnh gần 640p gần HD luôn hả pro ? :rolleyes[1]:

marus

Banned
Vậy có tiếc làm chi phần upscale để cho ra hình ảnh gần 640p gần HD luôn hả pro ? :rolleyes[1]:
Có 1 cách để tăng chất lượng hình ảnh trên snes là dùng dây xuất hình ra cổng RGB trên LCD. Mình cũng chưa thử nhưng cách làm không khó. Bạn dùng thêm một sợi dây AV nữa kết hợp với cái dây AV của snes để có 5 đầu dây, bật cái chỗ đầu cắm nhựa của dây ra rồi hàn chân lại. Nhớ hàn thêm ở mỗi dây R, G, B một con tụ 220mF. Sơ đồ chân thì tham khảo tại đây:
http://pinouts.ru/Game/n64video.shtml

Muốn đơn giản hơn nữa thì ra tiệm mua dây RGB cho máy Wii là xong. Wii và Snes cùng chân cắm.

Mình tạm phân loại các cách build SNES lên LCD

AVERAGE : Như bạn trình bày hay dùng cable zin gamecube ra Svideo + compoment
Cách của bạn có điểm yếu hình bị bể khi dùng tv HD (SNES SFC cho ra 5xxi trong khi tv là 720p) và chơi rất mau mỏi mắt
do mắt chúng ta quen với LCD TV tần số refresh 59 60 hz mà xem SNES chỉ có 15 hz (Tùy cơ địa mỗi người.Thằng bạn mình bị nặng chơi SNES 10 phút trên LCD máy tính có RCA với mình nhức đầu luôn )
Và chất lượng chỉ cải thiện chừng 20 % mà thôi

GOOD : TV box dưới 100 USD
BEST : upscale phần cứng với chất lượng chấp nhận ,dùng trong kĩ thuật in sang bănng VHS hay đồ RCA > DVD VGA của hongkong trung quốc
SUPER : upscale phần cứng tốt nhất : XRBG-1,XRBG-2,XRBG-3,framemister

Mún SNES ra 480p phải dùng upscale phần cứng
Trong đó các sản phẩm của hãng micomsoft là XRBG-3 là tốt nhất

Mô hình build dùng XRBG-3
SNES > XRBG-3>LCD

XRBG-3
http://www.micomsoft.co.jp/xrgb-3.htm
đóng vai trò DAC(Bộ chuyển từ analog sang digital).Chính xác là lọc hình khử răng cưa upscale theo thời gian thực và đồng bộ tiếng và hình cho khớp.
Ngoài ra thú vị nừa là scanline emulator : giả scanline tạo cảm giác TV CRT
bro có thể youtube XRBG-3 và ngạc nhiêu với chất lượng hình ảnh ra LCD độ phân giải cao
XRBG-3 đắt tiền vì chip set mạnh tiếng và hình đi song song gần như không bị trễ tiếng

Thật ra còn có mô hình build như thế này :
SNES > RCA FILTER OUTPUT RCA > UPSCALE > LCD
RCA FILTER OUTPUT RCA có vẻ không cần thiết.Đầu tư một cable AV RCA chất lượng cao dưới 1 Mil hợp lý hơn.

SNES > UPSCALE > HD filter chống nhòe hình > LCD 1080p
HD filter có tác dụng làm sắc nét các góc bo (sharpen edge) của hình ảnh khi lên 1080p (720p thì không cần thiết)

XRBG-3 quá đắt gần 500 USD (giá web 38,640円) nên sắp tới mình chỉ dùng XRBG-1 cũ dùng rồi
shop ve chai điện tứ nhật chào giá dưới 15.000 Y (khoảng 3tr vnd)

Nếu mình build thành công sẽ là nâng thú chơi SNES lên một tầm mới

banh_he90

Nấm bình thường
:rolleyes[1]:
Mình có 1 cái SFC like new, kèm quyển instruction có serial number trùng với máy, 2 tay SFC đẹp đẽ, kèm với 1 đống băng SNES hay có dở có bạn đổi mình 1 cái LCD 32 inch like new nhé ;;)

Sư phụ gôd quá ik hâm mộ keke :myemo0111::myemo0111::myemo0111: Mấy cái này hiếm gọi là đồ cổ nhưng bây h nếu mua 1 món đồ cổ thì mắc hjhj gặp fai? hàng hiếm sưu tầm nhìu quá hj

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN