Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

banh_he90

Nấm bình thường
Giá rẻ bất ngờ, nhưng quan trọng là có duyên hay không. Bánh Hẹ có NES rồi nên mới không mua con đó (con Hẹ đẹp hơn nhiều kakaka). Còn cái GBM thì Mario đặt hàng trước rồi nên không giành được! :sorry[1]: :myemo0111:

marus

Banned
Niềm vui còn được nhân đôi hạnh phúc khi lại vô tình gặp được may mắn mua được cái máy console huyền thoại của Nintendo, NES. Mặc dù mình có quen nhiều bạn bè có chiếc máy này, không khó để được share lại, nhưng mình thích cảm giác phiêu lưu mua được máy hơn và đây là lần đầu tiên mình mua được chiếc máy NES, niềm vui thật khó tả...

Hình thức của máy còn quá mới. Vỏ nhựa, chân cắm hay là ốc vít và các cổng kết nối còn bóng loáng, trắng tinh.

Đi kèm mua chung với máy còn có băng Nấm và Bắn Zịt :x Băng game cũng còn quá mới khiến niềm vui của mình thật trọn vẹn. Chia sẻ đam mê, sẻ chia hạnh phúc. Vì một Thế Giới Nintendo.
Cái này bảo đảm bị đèn đỏ nè :| Không show luôn tay cầm đi Mario

Mario

Thành viên lâu năm
triển lãm n 9

Cảm ơn anh Nguyên đã quan tâm. Lúc em mua cái máy này thì có xách qua chú Cường ở Hồng Bàn, nhờ cắt dùm cái con chip TenNES rùi :)) để triệt đèn đỏ của NES

Tay cầm em chỉ có 1 tay thôi, cũng còn mới như máy vậy đó. Em tính mua thêm 1 tay để chơi Song Long Ếch với anh NKid.

Mục tiêu của em là máy Famicom. Em mê cái đó hơn. Em vừa biết được người bán lại cái Fullbox.

Mario

Thành viên lâu năm
Hôm nay mình mua được mấy cuốn NES hồi nhỏ hay chơi :x

Mới lượm về nên chưa chùi rửa gì hết :( hơi dơ chút, nh vẫn còn mới :D

mariobeo

Thành viên lâu năm
Khó chơi :)) Cả 3 bản trên NES đều cực khó, đặc biệt bản 3.
Em vẫn nhớ trong bản 2 có một đoạn đi vào đường cụt, không hiểu đi tiếp thế nào luôn :em04:

Mario

Thành viên lâu năm
Hiện tại mình sắp đến giới hạn sưu tầm băng gameboy rồi. Mình còn 11 cuốn nữa là đủ. Dưới đây là những cuốn mình cần:

summon night
tales of phantasia
advance war 2

bust a move
astro boy
puzzle fighter
dragon ball adventure
megaman zero 1 và 3
advance gurdian
fire emblem 6 jp

Mong dc các bạn giúp đỡ, chia sẻ và giao lưu :shake:
mình đã có Advance War 2 và Tales of Phantasia ở trong danh sách trên. mong tiếp tục dc các bạn bè anh em Classic giúp đỡ và chia sẻ :shake: để mình hoàn thành bộ sưu tập GBA đầy hoài niệm...

Mario

Thành viên lâu năm
Chủ đề hôm nay sẽ là GAMEBOY Color VS NEOGEO Color

Gameboy Color vỏ trong suốt màu tím tuyệt đẹp :x

NEOGEO POCKET COLOR có màn hình TFT độ tương phản cao hơn Gameboy Color rất nhiều. Điểm yếu của GBC là rất khó nhìn thấy rõ vì thiếu ánh sáng, nhưng với NEOGEO thì khác biệt, chỉ cần 1 chút ánh sáng là bạn có thể nhìn rõ chuyển động trong màn hình với độ nét cao. Số lượng đầu game của NEOGEO cũng khá nổi tiếng với những tựa game thùng ở siêu thị như: Metal Slug, Samurai Shodow, Street Fighter...

Tiếc là game của máy này hiếm quá, có lẽ làm 1 chuyến ebay ship qua Mỹ. Vì mình thấy băng trên ebay bán cũng rẻ :D Mong là các bạn nào có băng thì share lại mình vài cuốn nhé :shake:

Mario

Thành viên lâu năm
Mario béo: og tính châm chọc cho t viết bài trở lại chứ j :)) chiêu khích tướng này xưa rùi :D

Banh hẹ: Nếu ko muốn bị ban nick thì lo edit chữ ký lại đi

Mấy cún SNES nữa đây:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN