Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

banh_he90

Nấm bình thường
Đã có khẩu súng Zapper NES để bắn vịt rồi :x thật là vui quá đi :x

Có adapter chưa? Hôm bữa tui tính kêu ông kêu anh Tunny share cho 1 cây, ổng nhiều lắm! :bleh[1]:

---------- Post added at 10:28 PM ---------- Previous post was at 10:27 PM ----------

Tui có khẩu màu cam nhưng cũng thích cây màu xám này nữa! :myemo0111:

Aaron Carter

Nấm nhỏ
Ham vui tí nào :D
Lâu rồi mới onl đc :)
Có tí hình cho mọi người xem nè chụp bằng máy ảnh cùi nên hình ảnh kém chất lượng :(

Game and Watch Zelda

Donkey Kong Country 2 vs Tam Quốc Chí 3 Fullbox ( Băng còn chưa cắm lun :bye2[1]: bất ngờ kinh khủng )

Ké thêm cái Gameboy Micro lun :)

Mario

Thành viên lâu năm
2 cún băng SFC này trên đường Triệu Quang Phục chắc luôn :))

Thấy Game & wath của nick mới nhớ là điểm coin của mình trên N-Club quá chời :D bây giờ chuẩn bị đổi lấy vài cái máy này về share cho a Kid, Tuny và Obi mới dc :D hehe Obi đọc dc tin này thì hú a nhe. chuẩn bị ship vài cái để ng nhà e nhận bên Mỹ xách về cho anh em tụi mình :shake:

Mario

Thành viên lâu năm
Ngày hôm nay mình dọn dẹp tủ đồ chơi game thì chợt thấy một cuốn băng Gameboy Advance mà mình rất thích. Đó chính là Yggdra Union, ngay sau đó mình nảy sinh ý tưởng úp hình lên để chia sẻ cảm giác với những bạn bè có chung sở thích dòng game dàn trận theo lượt Nhật Bản.

Nói về dàn trận theo lượt thì hẳn các bạn đã quá quen thuộc 2 cái tên ưu tú nhất là: Fire Emblem (Mộc Đế) là dòng game huyền thoại của Nintendo từ thời máy Famicom cho đến 3DS và Super Robot Taisen (Đại chiến Robot) làm mưa làm gió trên khắp các hệ máy game. Nhưng nếu có bạn bè nào đó hỏi mình thích game dàn trận nào nhất, câu trả lời của mình là Yggdra Union.

Là một trong những game cuối cùng của GBA, vòng đời của huyền thoại Gameboy cũng đã khép lại nhường sân chơi lớn cho NDS. Yggdra Union đã làm cho những game thủ thêm 1 lần nhớ nhung chiếc máy Gameboy đầy ắp những kỷ niệm ấu thơ.

~ WE' NEVER FIGHT ALONE ~

Yggdra Union tập hợp những tinh hoa tinh túy nhất của dòng game dàn trận theo lượt, và được bổ sung thêm nhiều chi tiết hấp dẫn mang phong cách vô cùng đặc trưng mà không có bất kỳ game dàn trận theo lượt nào có được. Và dưới bàn tay nhào nặn của Atlus vốn đã rất nổi tiếng với những tựa game có độ thử thách cao. Nghệ thuật ẩn chứa trong đồ họa, bay bổng trong âm thanh mô phỏng thật tế, cách chơi kịch tích hồi hộp đòi hỏi khả năng tư duy cao, tất cả tập hợp lại tạo thành một tuyệt phẩm game của GBA.

Game Yggdra Union Fullbox này mình có được, tất cả là nhở công sức của Obi với cái giá thật rẻ cho một tựa game đỉnh cao. Cảm ơn Obi nhiều lắm, cảm ơn tất cả các bạn đã đọc đến chữ viết cuối cùng của bài post hôm nay.

Hello anh Nguyên,
Quả thiệt cho đến lúc này em vẫn chưa có cái máy NES/Famicom nào ưng ý để chơi, em chỉ có 2 cái máy Taiwan và Thái Lan để check gamepak. Có điều kiện em sẽ mua 1 cái famicom Nhật trên eBay để dành sưu tầm và chơi lâu dài.
Hiện tại mục tiêu chính của em chỉ là sưu tầm game.
Game gốc 1 trò, em vẫn còn vài cuốn nhưng toàn là tiếng Nhật và là 1 số game lạ lẫm ít người chơi.

---------- Post added at 09:44 AM ---------- Previous post was at 09:14 AM ----------

Không biết gameboy color và gameboy advance có xếp vào hàng N-Classic hơm :D

DragonballZ

Fire emblem: chỉ có bản tiếng Nhật của FE7 là còn tem, 2 bản kia là FE7 + Sacred Stone tiếng anh nhưng mất sạch tem.

Pokemon thì chỉ còn 2 em này, ai còn dư cái nắp pin để lại cho mình với

Donkey Kong

Final Fantasy

Kingdom Hearts

Golden Sun

Dragon Warrior

Zelda

Hary Potter

Mario

Tùm lum tá lả

Và vài game DS

Tất cả đều là ve chai chợ Nhật Tảo anh em ạ :myemo0111::myemo0111::myemo0111:

Ôi cái bănhf FF Tactic mình hằng ao ước :((

Mario

Thành viên lâu năm
Đây là bộ 3 ba máy trong suốt của Nintendo 64 mà mình may mắn sở hữu nhưng 1 điều đáng tiếc là bộ máy màu tím đã về với chủ mới vì chủ cũ một ngày túng thiếu đã phải bán nó đi :((

Mình xin đóng góp cho topic "Thiên Đường N64" bằng 1 tấm hình của chiếc máy N64 trong suốt của mình đây. Máy có tên gọi là Funtastic Colors Ice.

Mình cũng chỉ mới nhập môn với cuốn băng game đầu tiên là Super Smash cũ xì :( mong được các bạn chia sẻ những băng game khác :shake:

banh_he90

Nấm bình thường
Share đi, cái Ice đó tui chưa có đó! (Hic hic, sưu tập thằng này tốn kinh khủng, ngoài 6 màu trong suốt căn bản hệ US, còn có thêm những bản trong suốt với màu phần trên giống 6 bản trong suốt căn bản nhưng phần dưới là trắng trong suốt và những bản cực kì khó tìm vì chỉ phát hành nội địa Nhật Bản!)
Haizzzzzzzzzzzzzzzzz, cái nghiệp sưu tập còn lắm gian truân nếu quyết chí đi đến cùng!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN