Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mario

Thành viên lâu năm
Đầu tiên xin mở màn bằng chiếc GAME BOY ADVANCE màu hồng trong suốt bên cạnh màu xanh trong suôt ^_^

Sỡ dĩ mình mua màu hồng nhẹ nhàng quyến rũ này là vì muốn thành 1 cặp vs màu xanh cá tính mạnh mẽ.

Phía trên cùng là hàng độc của mình ^^ GBA blacklit (máy GBA Original lắp màn hình GBA SP 4 đèn)

Tiếp theo là Dấu ấn rồng thiêng 1&2 hệ Nhật và Ninja Gaiden DS

Advance War DS bên cạnh 2 phần của GBA (tất cả đều siêu mới)

Để kết thúc cho bài post hôm nay là chú Donkey Kong tuyệt đẹp :x

Nếu bạn nào muốn mua chú Dk dễ thương này thì nói mình nha ^^ đang giữ 3 kon

banh_he90

Nấm bình thường
Đầu tiên xin mở màn bằng chiếc GAME BOY ADVANCE màu hồng trong suốt bên cạnh màu xanh trong suôt ^_^
Để kết thúc cho bài post hôm nay là chú Donkey Kong tuyệt đẹp :x

Nếu bạn nào muốn mua chú Dk dễ thương này thì nói mình nha ^^ đang giữ 3 kon

Share tui một con với lại nếu thấy King ò Swing thì mua dùm tui nha.

haigau

Nấm bình thường

Sỡ dĩ mình mua màu hồng nhẹ nhàng quyến rũ này là vì muốn thành 1 cặp vs màu xanh cá tính mạnh mẽ.

Phía trên cùng là hàng độc của mình ^^ GBA blacklit (máy GBA Original lắp màn hình GBA SP 4 đèn)

cái backlit này phải có 1 cái ribbon cable adapter nửa để đấu vào màn hình gbasp 4 đèn ... mình củng tính làm 1 cái mà nó hết hàng rồi :( .... giờ đang tính làm cái frontlit sài đở , vẩn thích kiểu dáng của gba đời đầu hơn cầm chơi rất chắc tay nhìn cái này thèm nhỏ dãi hehe

Mario

Thành viên lâu năm
cái backlit này phải có 1 cái ribbon cable adapter nửa để đấu vào màn hình gbasp 4 đèn ... mình củng tính làm 1 cái mà nó hết hàng rồi :( .... giờ đang tính làm cái frontlit sài đở , vẩn thích kiểu dáng của gba đời đầu hơn cầm chơi rất chắc tay nhìn cái này thèm nhỏ dãi hehe
Máy của mình hoàn toàn ko có cái cáp ribbon mà bạn nói. Tất cả đều là Mod thủ công.

Nếu bạn muốn làm fontlight thì phải kiếm 1 cái GBA SP 2 đèn còn thật mới, đèn phông chưa xuống màu để đập vỏ ra lấy thanh đèn mà Mod. Tuy nhiên nếu đã từng nhìn qua backlit thì fontlight sẽ tạo cảm giác rất tối vì đã quen với màu sáng rực rỡ.

Đây là hình ảnh ví dụ của mình

Ở 1 sự khác biệt khác, nếu muốn mod fontlight sáng hơn thì bạn có thể dùng đèn của màn hình DS Lite để mod, sáng hơn và đẹp hơn.

Và đây là đèn của DS Lite đã mod vào Game Boy Pocket

Cuối cùng là màn hình backlit chính hãng Nintendo ^_^ Tổ tiên các máy handheld Nintendo có backlit của ngày nay.

haigau

Nấm bình thường
Máy của mình hoàn toàn ko có cái cáp ribbon mà bạn nói. Tất cả đều là Mod thủ công.

Nếu bạn muốn làm fontlight thì phải kiếm 1 cái GBA SP 2 đèn còn thật mới, đèn phông chưa xuống màu để đập vỏ ra lấy thanh đèn mà Mod. Tuy nhiên nếu đã từng nhìn qua backlit thì fontlight sẽ tạo cảm giác rất tối vì đã quen với màu sáng rực rỡ.

Đây là hình ảnh ví dụ của mình

Ở 1 sự khác biệt khác, nếu muốn mod fontlight sáng hơn thì bạn có thể dùng đèn của màn hình DS Lite để mod, sáng hơn và đẹp hơn.

Và đây là đèn của DS Lite đã mod vào Game Boy Pocket

Cuối cùng là màn hình backlit chính hãng Nintendo ^_^ Tổ tiên các máy handheld Nintendo có backlit của ngày nay.

mình phục bạn cái khoản mod các kiểu rồi .... còn cả cái gameboy light nửa chứ , bạn chỉ mình cách mod màn hình gba 4 đèn dc ko ? vì mình thật sự làm thèm lắm rồi , mình vẩn chưa hiểu nếu ko có cái adapter cable đó thì làm sao mà độ vào dc , thiệt là bội phục

banh_he90

Nấm bình thường
mình phục bạn cái khoản mod các kiểu rồi .... còn cả cái gameboy light nửa chứ , bạn chỉ mình cách mod màn hình gba 4 đèn dc ko ? vì mình thật sự làm thèm lắm rồi , mình vẩn chưa hiểu nếu ko có cái adapter cable đó thì làm sao mà độ vào dc , thiệt là bội phục
Bạn phải có sơ đồ đi dây của 2 màn hình thì mới có thể mắc cho tương ứng được.

Vài đồ chơi mới cho bộ sưu tập ^^!

Chrono Trigger dân chơi game VN còn gọi là Quả Lắc Thời Gian...1 trong những game hay và hiếm nhất trên hệ máy SNES
Đây là 1 trong 3 game mà những nhà sưu tập đã bỏ ra tiền triệu để sỡ hữu đc nó

Demo va Trailer Game

Final Fantasy III đây là bản được đánh giá hay nhất trong các bản mà Square sản xuất cho Nintendo ^^! game này cũng rất hiếm

Illusion Of GAIA game này cũng đc đánh giá rất cao và cũng hiếm

Song Long Ếch Fullbox băng NES mới tinh

Ninja Rùa 2 bản này chắc thuở nhỏ ai cũng chơi 1 trong những bản hay nhất của Ninja rùa

Pokemon Movie Fullbox :x

Dòng máy game cầm tay đầu tiên của Nintendo Game And Watch ( game Mario Bros ) ra đời năm 1983 ->2013 đã đc 30 tuổi những vẫn còn xài tốt @@!

Final Fantasy V

Harvest Moon phần 2 trên GBC

Dragon Ball Z Legendary Super Warriors

Zelda Four Sword

Golden Sun 2

DR Mario

Double Dragon 1 và 2

Super Monkey Ball

có phải 1 trong 2 cái Golden Sun của e hok :D

Mario

Thành viên lâu năm
Thuyền trưởng: Perfect Dark có chế độ rung rất thú vị, bản thân game này có gameplay khá hay, cộng thêm rumble thì càng mê, càng ăn càng mê (quảng cáo xúc xích :)))

All: Mọi người khi quote bài viết thì bỏ hình vào spoiler đi, hoặc chỉ để link, và xóa link hình. Chứ để giản ra vừa bự vừa dài #_# lăn chuột mỏi tay qua'

Thuyền trưởng: Perfect Dark có chế độ rung rất thú vị, bản thân game này có gameplay khá hay, cộng thêm rumble thì càng mê, càng ăn càng mê (quảng cáo xúc xích :)))

All: Mọi người khi quote bài viết thì bỏ hình vào spoiler đi, hoặc chỉ để link, và xóa link hình. Chứ để giản ra vừa bự vừa dài #_# lăn chuột mỏi tay qua'
e chơi cũng đã đó =)) chơi đúng 5 phút xong cất đi,chiều share cho a lun đó ^^

Mario

Thành viên lâu năm
Uh cảm ơn em nhìu lắm. A có cuốn đánh box và đua xe, cộng thêm cái Bơ phẹt của em nữa là a có 3 cái rumble rùi :D à a còn Pokemon Pinball có rung nữa. Bởi vậy a mới thix băng đó của e.

Uh cảm ơn em nhìu lắm. A có cuốn đánh box và đua xe, cộng thêm cái Bơ phẹt của em nữa là a có 3 cái rumble rùi :D à a còn Pokemon Pinball có rung nữa. Bởi vậy a mới thix băng đó của e.
uhm^^,e cũng ko rành về game lắm,chủ yếu e thích Pokemon thôi,nay kiếm đc mấy cái đó ko dùng cũng share lại cho mấy a mong kiếm đc băng mình thích thôi :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN