Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Điều lo sợ cuối cùng cũng đã đến :em35:

Chật cứng tủ rồi, trong khi vẫn còn 1 đống bên ngoài :)).

Bonus: Đố các bạn trong hình có bao nhiêu cái máy handheld tất cả? Chỉ tính nhìn thấy thôi nha, trong hộp không tính ;))

banh_he90

Nấm bình thường
Bánh Hẹ: Ở Forum này, ông nhận mình thứ nhì thì ko ai dám nhận nhất về N64, đã từng đến nhà Bánh Bèo chơi, được tiếp đón nồng hậu và thưởng thức bộ sưu tầm N64... đúng là Thiên Đường N64 :D

Bicas: bên đó có dây inox ko à e, đeo ko :))

Những thứ hôm nay Mario lượm dc đây:

Đầu tiên là Brain Age, một game cực kỳ bổ ích của Dr. Kawashima dành cho NDS

Tiếp theo đó là 4 cuốn băng gốc DS, bao gồm: Pokemon HeartGold (Kim Tâm) và Pokemon Pearl (Ngọc Trai) cả 2 là JP :DNew Mario Bros cùng với Metroid Prime Hunter

Cuối cùng là một đĩa UMD gốc của PSP, ko phải hàng của Nintendo, những toàn là tuyển tập những game rất hay của N-Classic như: Nhật Nguyệt Thần Kiếm, Street Fighter, Cú Đấm Ngàn Cân, Bionic Commando... Tổng cộng 20 games

Tui không dám nhận mỹ danh đó đâu, forum mình vẫn còn nhiều ẩn sĩ mà cụ thể là 1 anh ở Quận 1, có Zelda Ocarina of Time và Donkey Kong 64 full box mới tinh, N64 Pokemon Console full box kèm Hey Pikachu có full set (cổng cắm mic, mic và phụ kiện gắn mic vào tay cầm, nghe đồn là mua của Kỵ Sĩ Hành Khất mấy năm trước), CD 64 thiết bị do hãng thứ 3 sản xuất dành cho N64 để chơi game N64 qua rom chép trong CD (lúc mua cái này tiền thuế và giá của CD 64 khoảng 7 triệu :|), GameShark 64, để hack game Nintendo 64 cũng như làm adapter cho các băng khác hệ nhau, và nhiều thứ khác nữa. Nhưng đó chỉ riêng về Nintendo 64 thôi, dị sĩ này còn sưu tập rất nhiều các bản collector version trên PS3, XBOX, XBOX 360 nữa, như God of War, Final Fantasy XIII 2 (Xbox 360, PS3), full set limited edition có luôn figure của nhân vật chính trong series game Duke Nukem,... Hic, tui chỉ là bèo bọt!

Mario

Thành viên lâu năm
cứ cái đà này a Mario có thể trở thành 1 là nghệ nhân sưu tập 2 là thành ng` bị dân chúng ghét vì toàn hàng hiếm wá xD
Mình sao bị gét dc, vì mình ko ích kỷ và luôn chia sẻ cho bạn bè anh em những thứ mình đã có. Trừ khi nào mình thừa cơ bơm giá hay lợi dụng tình cảm bạn bè để bán thui ^_^

Highborne: Nếu năm nay og ko bận học chắc cái tủ kia chật kín từ lầu rùi, mà nó còn nhìu hơn nữa

Banhhe: Tui nói như vậy là khích lệ tinh thần sưu tầm gia của og dậy đó, đừng bỏ bạn bè anh em ở đây lại chứ... Hơn hết, dù cái ng quận 1 mà og nói là ai, có nhìu hàng thế nào đi chăng nữa, thì tui lun nghĩ og sẽ hơn, vì og là bạn tui, cũng như og là fan N64 chính nghĩa. Bảo kiếm thì trao tặng kiếm sĩ thiên tài. Giá trị hàng sưu tầm sẽ càng cấp số nhân khi ng sưu tầm thích thú và yêu mến nó ^_^

Ở đây chủ yếu là gamer nghèo sưu tầm thôi làm sao so sánh dc với mấy bác nhiều $ được. Người ta bỏ $ nhưng bù lại ko có thời gian để nâng niu yêu quý như một số bạn mình biết ở diễn đàn Nin đâu (được này mất kia mà). Cái nào cũng có cái thú của nó.

mariobeo

Thành viên lâu năm
Điều lo sợ cuối cùng cũng đã đến :em35:

Chật cứng tủ rồi, trong khi vẫn còn 1 đống bên ngoài :)).

Bonus: Đố các bạn trong hình có bao nhiêu cái máy handheld tất cả? Chỉ tính nhìn thấy thôi nha, trong hộp không tính ;))
Nhiều Game Boy quá ta :myemo0111: Sẻ bớt cho tui 1 em GBC đi :">
Mấy cuộn băng GBA full box là trò gì thế?

P/S: Xem thread nhiều quá thành ra dạo này bị nhiễm cách nói miền Nam rồi :))

Mario

Thành viên lâu năm
Ở đây chủ yếu là gamer nghèo sưu tầm thôi làm sao so sánh dc với mấy bác nhiều $ được. Người ta bỏ $ nhưng bù lại ko có thời gian để nâng niu yêu quý như một số bạn mình biết ở diễn đàn Nin đâu (được này mất kia mà). Cái nào cũng có cái thú của nó.
Uh. Ngưu tầm Ngưu. Mã tầm Mã. Nhưng phải là Anh Hùng mới biết trọng Anh Hùng.
Cũng như tui và ông là 2 trainer yêu mến dòng game Pokemon thì chỉ có ngôn ngữ của anh em chúng ta mới diễn đạt cho nhau hiểu dc :shake:
Cò tiền nhiều thì muốn mua gì cũng dc. Chợ Ebay đó -,- còn di sưu tầm lượm lạc, mình thấy có thú vui của nó, mỗi khi lượm dc món đồ gì có mình thix hay bạn bè mình đang cần, cảm hạnh phúc lắm.
Cảm giác như một đứa trẻ chờ người lớn khen ngoai vậy ^_^

P/S: Xem thread nhiều quá thành ra dạo này bị nhiễm cách nói miền Nam rồi :))
Cũng phải, đa số anh em sưu tập hình như ở HCM cũng nhìu :shake:

Tunny

Nấm nhỏ
Mình sao bị gét dc, vì mình ko ích kỷ và luôn chia sẻ cho bạn bè anh em những thứ mình đã có. Trừ khi nào mình thừa cơ bơm giá hay lợi dụng tình cảm bạn bè để bán thui ^_^
Có lẽ vì do cuộc chơi này còn dính đến vấn đề cơm áo gạo tiền nên sẽ không vừa lòng tất cả. Nhọc nhằn phân biệt giữa người sưu tầm và con buôn, cộng với tham lam sẽ nảy sinh hiềm khích.
Bản thân mình phân biệt rất rõ ràng và sòng phẳng chuyện sưu tầm và buôn bán nhưng vẫn bị một số người ghét như thường. Rốt cuộc về sau sẽ thu được gì ? Cuộc sống nó đâu chỉ có những cuốn băng cỏn con này.

Cuộc sống nhìn theo 1 khía cạnh nào đó thì rất đơn giản: Cố gắng đạt dc những gì mình mong muốn, và không bận tâm đến những điều mình cho là đi ngược lại với lẽ sống của mình.

Gửi Tunny: Tại sao a lại coi trọng những suy nghĩ của 1 số người mà a không quen biết đến như vậy? Tại sao lại phải "giải nghệ" chỉ vì 1,2 lời nói?

Mario

Thành viên lâu năm
Anh Tunny ko có giải nghệ đâu, mình nghĩ là vậy :D Có lẽ là ẩn sĩ chẳng ? Chân nhân bất lộ tướng chăng :))

Highborne, tui cũng là ng bit rõ hơn ai hết, nên chắc chỉ có tui mới bit dc ông có tổng cộng bao nhiu máy, ông đố ác quá, mấy bạn kia ko trả lời dc đâu.

Bao gồm: Gameboy Light (màu bạc), Gameboy Color (màu hồng), Gameboy Color (trong suốt), Ds Lite (màu đen), DSi XL (màu đỏ), 3DS (màu đỏ), PSP Vita

banh_he90

Nấm bình thường
Cuộc sống nhìn theo 1 khía cạnh nào đó thì rất đơn giản: Cố gắng đạt dc những gì mình mong muốn, và không bận tâm đến những điều mình cho là đi ngược lại với lẽ sống của mình.

Gửi Tunny: Tại sao a lại coi trọng những suy nghĩ của 1 số người mà a không quen biết đến như vậy? Tại sao lại phải "giải nghệ" chỉ vì 1,2 lời nói?
Vài lời nói chẳng làm lung lay cây đại thụ Tunny nổi đâu, chắc là ảnh không còn mục tiêu để hướng tới nữa nên giải nghệ luôn. Kakaka!

@Tunny: Em cũng không còn hứng thú nhiều lắmm với chuyện sưu tầm dù đã cố tìm cách lấy lại thời gian cho việc sưu tầm. Bây giờ em chỉ khoái nổi loạn một xí! N64 Portable, hoặc GBA SP original mod back-light :D :bleh[1]:

Tunny

Nấm nhỏ
Mình giải nghệ vì mình đã hài lòng với bộ sưu tầm hiện nay thôi. Mình giờ chú tâm vào mấy thú vui mới :myemo0111:

@Bánh bèo: sống là hông chờ đợi, cứ phá đi em ! Có gì mới cứ phá !:clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]:

Mario

Thành viên lâu năm
Highborne, tui cũng đồng ý quan điểm của ông. Những người như anh Tunny đã miêu tả, thì đó ko phải là bạn, nếu ko phải bạn bè thì ko cần phải bận tâm, em chỉ quan tâm và bận lòng vs bạn bè anh em của mình thôi

Với em nghĩ, và luôn thix câu "Một chữ tâm bằng ba chữ tài cộng lại". Dù em ko có tài, nhưng em rất tâm huyết để thu thập những thứ mình muốn sưu tầm, cũng như tâm tình chia sẻ những thứ khác cho mọi người. Vì thế em nghĩ mình đã luôn dc may mắn từ nhựng điều "Tâm" ấy. Bằng chứng là em luôn dc bạn bè tặng những món đồ chơi quý giá mà ko cần phải chạy đôn đáo khắp nơi hay phải làm nhiều cách khác để có dc.

mariobeo

Thành viên lâu năm
Anh Tunny ko có giải nghệ đâu, mình nghĩ là vậy :D Có lẽ là ẩn sĩ chẳng ? Chân nhân bất lộ tướng chăng :))

Highborne, tui cũng là ng bit rõ hơn ai hết, nên chắc chỉ có tui mới bit dc ông có tổng cộng bao nhiu máy, ông đố ác quá, mấy bạn kia ko trả lời dc đâu.

Bao gồm: Gameboy Light (màu bạc), Gameboy Color (màu hồng), Gameboy Color (trong suốt), Ds Lite (màu đen), DSi XL (màu đỏ), 3DS (màu đỏ), PSP Vita
Còn 1 em GBM màu bạc nữa ;))

Chỉ tính nhìn thấy trong hình thôi muh ;)). Có 3DS đỏ, DS lite đen, GB light bạc, GBM bạc (Mariobeo tinh mắt đó), GBC tím và hồng :)).

Mario

Thành viên lâu năm
Chắc tự Mariobeo béo quá nên mắt to hơn ng thường :))

Highboene: nhớ có thời h gày nào tui cũng gặp ông :)) ám ảnh thiệt -,-

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN