Tán dóc hằng ngày (Mọi chủ đề ^^)

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
Tớ Invisible mà :em33:
Hum nay lạnh đừng hỏi ;)), hnay mệt đây tý nữa về ngoại chiều lại ra hn, mai đi coi pháo hoa => 1 tết về nội tầm 2,3 tết ra => thằng bạn lại rủ về quê nó chơi => mệt vãi =))

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Hôm qua nghe đài báo, cứ nghĩ nó chỉ giảm 3-4 độ là cùng, mà ngày kia mới giảm. Thế mà sáng nay quấn 2 cái chăn vẫn chưa thấy rét. Dậy từ 4 giờ sáng gói bánh chưng

lucasDS

Nấm nhỏ
lâu lắm rồi ko đc gói bánh :em15:
nhớ hùi bé vè quê ngồi trông nồi bánh với mấy đứa em mà vui quá trời ,ầm ĩ cả đêm làm mấy ông bác ko ngủ đc ra chửi um xùm ... giờ thì chịu ,năm nào cũng chỉ mua ,về quê cũng thế :em19:
Nman có ké hoạch biếu bánh anh em chưa nhỉ ,hay tớ lên kế hoạch dùm nào ;;)

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Hôm qua định ngủ từ 9 giờ để 2 giờ sáng dậy làm cùng. Mãi không ngủ được, thế là lại mò mẫm ngồi máy đến 11h

Ậy, xì tiền ra đây là em chiều hết :">

Bánh bán được nhiều rồi, dư chục cái để nhà ăn :em23:

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Đâu, "nhà" ở đây tức là nhà các bác nữa. Hôm nay có cả đoàn họ hàng từ nước ngoài về. Mẹ làm cả bánh chưng nhân... gà rán.

NintendoDS

Nấm nhỏ
Đâu, "nhà" ở đây tức là nhà các bác nữa. Hôm nay có cả đoàn họ hàng từ nước ngoài về. Mẹ làm cả bánh chưng nhân... gà rán.
Sặc , bánh này lạ nè , bánh chưng mà nhân gà rán , chẹp...ực...ực... thèm qué , có gì bác chụp 1 pô cho a e đỡ thèm nhá .. Tết mà ăn bánh tét mỡ heo + nước cũ kiu. tôm khô là hết sẩy .

yanyee_tang123

Mistress of Ike
^__^ Lâu lém rồi mới đc về Việt Nam chơi :) Mấy buổi nay ấm ghê :D
Còn ở Hồng Kông thì ngày nào cũng đắp hai ba cái mền :em44: Ngay cả lớp mình cũng bị đống cả hơi nước :em11: Vì làm = kính mà :em44:

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Rét quá...........................

Tình hình là có thể là từ sáng đến hết chiều mai tớ không online. Dọn nhà + lôi máy tính ra lau chùi, cọ bàn phim = xà phòng =))

Cũng nhờ gói bánh nhiều mà giờ mình biết 1 cách luộc bánh chưng cực nhanh, há há!

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Nấu kiểu này có khi khét luôn cái bánh :em44: Theo kiểu của GB đấy
Chẹp chẹp thèm bánh chưng quá ah :P~ Ai đãi tui ăn cái coi :D
Bạn Nman gói bánh chưng xong bán ở đâu thế đãi tớ 1 chầu nào >:)

rock

Nấm bình thường
hic, hôm nay giặt đồ tết, để ngâm trong toilet, nỡ lòng nào thằng em nó tè vào cái thao ngâm, làm sao dám ra đường :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN